சரியான நேரத்தில் தொனியை அமைக்கவும், இந்தியா அரையிறுதிக்கு… அது எப்படி முன்னேறும்?

விராட் கோலி மற்றும் சூர்யகுமார் யாதவ் ஆகியோரின் பேட்டிங் நிலைத்தன்மையே இதுவரை இந்திய அணியின் வெற்றிகளில் பந்துவீச்சாளர்களை விட பெரிய பங்காற்றியுள்ளது.

-ஞானேஷ் புரே

ஆஸ்திரேலியாவில் நடந்து வரும் 20 ஓவர் உலக கோப்பை கிரிக்கெட் போட்டியின் எட்டாவது சீசனில், இந்தியா மீண்டும் தனது நாணயத்தை சிறப்பாக விளையாடியுள்ளது. இந்திய வீரர்கள் பேட்டிங் மற்றும் பந்துவீச்சில் தங்கள் செயல்திறனை மேம்படுத்தியுள்ளனர், மேலும் இந்தியா மீண்டும் ஒரு சாத்தியமான வெற்றியாளராக பார்க்கப்படுகிறது. அரையிறுதியில் இந்தியா இங்கிலாந்தை எதிர்கொள்கிறது. இந்தியாவின் ஒட்டுமொத்த செயல்திறனின் இந்த இருப்புநிலைக் கணக்கு…

இந்த ஆண்டு டுவென்டி 20 கிரிக்கெட்டில் இந்தியா எப்படி இருந்தது?

இந்த குறுகிய வடிவிலான கிரிக்கெட்டில் இந்த ஆண்டு இந்திய அணி அதிக வெற்றி பெற்றுள்ளது. ஒரு காலண்டர் ஆண்டில் அதிக டுவென்டி 20 போட்டிகளில் வெற்றி பெற்ற பாகிஸ்தானின் சாதனையை முறியடித்தது. உலகக் கோப்பைக்கு முன்னதாக சொந்த மண்ணில் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான தொடரை வென்றதில் பாகிஸ்தானை (20 வெற்றி) முந்தியது. இந்த ஆண்டு இந்தியா 10 வெவ்வேறு அணிகளுக்கு எதிராக 32 இருபது ஓவர் போட்டிகளில் விளையாடியது. இதில் 23 போட்டிகளில் வெற்றி பெற்று 8ல் மட்டுமே தோல்வியடைந்தது. ஒரு போட்டியில் பலன் கிடைக்கவில்லை.

இந்தியாவின் வெற்றி எங்கிருந்து தொடங்கியது?

இந்த ஆண்டு பிப்ரவரியில் இந்தியா முதலில் மேற்கிந்தியத் தீவுகளை 3-0 என்ற கணக்கில் வென்றது. பின்னர் இலங்கைக்கு எதிரான அதே தொடரை 3-0 என்ற கணக்கில் கைப்பற்றியது. தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான தொடர் 2-2 என சமனில் முடிந்தது. இந்த மூன்று தொடர்களும் நாட்டில் செய்யப்பட்டவை. அதன்பின் அயர்லாந்தை 2-0, இங்கிலாந்து 2-1, மேற்கிந்தியத் தீவுகளை 4-1 என வெளிநாடுகளில் இந்தியா வென்றது. உலகக் கோப்பைக்கு முன்னதாக சொந்த மண்ணில் நடந்த தொடரில் ஆஸ்திரேலியாவை 2-1 என்ற கணக்கிலும், தென் ஆப்பிரிக்காவை 2-1 என்ற கணக்கிலும் இந்தியா வென்றது.

இதுவரை உலகக் கோப்பையில் இந்தியா எப்படி இருந்தது?

உலகக் கோப்பையின் தொடக்கத்தில், முக்கிய வீரர்களான ஜஸ்பிரித் பும்ரா மற்றும் ரவீந்திர ஜடேஜா காயம் காரணமாக இந்தியா பின்னடைவைச் சந்தித்தது. இருப்பினும், வலுவான இரண்டாவது வரிசை காரணமாக, உலகக் கோப்பையில் பும்ரா மற்றும் ஜடேஜா வெளியேறிய அதிர்ச்சியை இந்தியா எளிதில் உள்வாங்க முடிந்தது. பேட்டிங் முன்னணியில், விராட் கோலி மற்றும் சூர்யகுமார் யாதவ் ஆகியோரின் செயல்பாடு மிகவும் சிறப்பாக உள்ளது. குறிப்பாக பந்துவீச்சில் புதுமுக வீரர் அர்ஷ்தீப் சிங் நிச்சயம் எதிர்பார்ப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளார். புவனேஷ்வர், ஷமியுடன் ஹர்திக் பாண்டியாவும் ஆஸ்திரேலிய ஆடுகளங்களில் தனது பங்கை ஆற்றினார். ஹர்திக் பாண்டியா தன்னால் முழு நான்கு ஓவர்கள் வீச முடியும் என்று காட்டி விமர்சகர்களின் வாயை அடைத்துள்ளார்.

விராட் கோலி, சூர்யகுமார் பங்களிப்பு எவ்வளவு முக்கியமானது?

பந்துவீச்சாளர்களை விட விராட் கோலி மற்றும் சூர்யகுமார் யாதவ் ஆகியோரின் பேட்டிங் நிலைத்தன்மையே இதுவரை இந்திய அணியின் வெற்றிகளில் பெரும் பங்காற்றியுள்ளது. விராட் கோலி இதுவரை 5 போட்டிகளில் 3 அரைசதங்களுடன் 246 ரன்கள் குவித்துள்ளார். சூர்யகுமார் 3 அரைசதங்களுடன் 225 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். கோஹ்லியின் பொறுமையும், சூர்யகுமாரின் ஆக்ரோஷமும் இந்தியாவின் வெற்றியின் சமன்பாடாக மாறியுள்ளது. குறிப்பாக சூர்யகுமார் தனது 360 டிகிரி ஹிட்டிங் மூலம் டி வில்லியர்ஸை நினைவுபடுத்தியுள்ளார். கோஹ்லியின் ஸ்டிரைக் ரேட் 138.98 ஆகவும், சூர்யகுமாரின் ஸ்ட்ரைக் ரேட் 193.96 ஆகவும் உள்ளது.

பந்து வீச்சாளர்கள் எப்படி செயல்பட்டார்கள்?

சவாலை காக்கும் போது இந்தியாவின் பந்துவீச்சு நிச்சயமாக வலது பக்கத்தில் இருந்தது. இதில் அர்ஷ்தீப்பின் பந்துவீச்சு முக்கியமாக இருந்தது. பவர் பிளே மற்றும் இரண்டாவது பாதியில் அர்ஷ்தீப் முக்கிய பந்துவீச்சாளராக வலம் வருகிறார். இதை கேப்டன் ரோகித் சர்மாவும் கூறியுள்ளார். அர்ஷ்தீப் இதுவரை 10 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார். பும்ராவுக்குப் பதிலாக ஷமியும் ஒரு தாக்கத்தை ஏற்படுத்தினார். அஸ்வினின் சுழலும் பலித்துள்ளது. இருவரும் தலா 6 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினர்.

இந்தியாவின் திட்டமிடல் எப்படி இருந்தது?

உலகக் கோப்பைக்கு இந்தியா நான்கு வேகப்பந்து வீச்சாளர்களையும் இரண்டு சுழற்பந்து வீச்சாளர்களையும் தேர்வு செய்தபோது கிரிக்கெட் பண்டிதர்கள் புருவங்களை உயர்த்தினர். ஆஸ்திரேலியாவின் ஆடுகளங்களின் தன்மையைப் பார்த்தால் இது தெளிவாகத் தெரிகிறது. ஆனால், குறைந்த எண்ணிக்கையிலான பந்துவீச்சாளர்களைக் கொண்டு, இந்தியா தனது ஆட்டத்தை போட்டியில் சிறப்பாக விளையாடியுள்ளது. அணி நிர்வாகம் முதல் போட்டியில் இருந்து அணியை மாற்றவில்லை. வீரர்கள் மீது காட்டிய நம்பிக்கை மிகவும் முக்கியமானது. தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிராக இந்தியா செய்த ஒரே மாற்றம் அக்சர் படேலை நீக்கியது மற்றும் தீபக் ஹூடாவுக்கு வாய்ப்பு வழங்கப்பட்டது. அவன் தோற்றான். ஆனால் சரியான நேரத்தில் தவறை சரி செய்து ரயிலை மீண்டும் தண்டவாளத்தில் கொண்டு வருவதில் கவனம் செலுத்தப்பட்டது.

அரையிறுதி எப்படி இருக்கும்?

குழுவில் இந்திய அணி முதலிடத்தைப் பிடித்ததால், இந்தியா இப்போது அரையிறுதியில் இங்கிலாந்தை எதிர்கொள்கிறது. மற்றொரு அரையிறுதி நியூசிலாந்து மற்றும் பாகிஸ்தான் அணிகளுக்கு இடையே நடைபெறவுள்ளது. அரையிறுதியில் ஆசியாவின் பலத்தை வெளிப்படுத்த இந்தியாவும் பாகிஸ்தானும் தயாராகும் என்பதில் சந்தேகமில்லை. பாகிஸ்தான் அணி சமன்பாட்டை முடித்துக் கொண்டு அரையிறுதிக்குள் நுழைந்துள்ளதால், மீண்டும் ஒருமுறை கிரிக்கெட் ரசிகர்கள் இந்தியா-பாகிஸ்தான் இறுதிப் போட்டிக்காக காத்திருக்க வேண்டிய நிலை ஏற்பட்டால் ஆச்சரியப்படுவதற்கில்லை.

அரையிறுதியில் இந்தியாவுக்கு இங்கிலாந்து எப்படி சவால் விடும்?

இப்போட்டியில் இங்கிலாந்தின் இதுவரையான ஆட்டம் மிகச் சிறப்பாக இருந்ததாகக் கருத முடியாது. இங்கிலாந்து அரையிறுதிக்கு முன்னேறியிருந்தாலும், அவர்களது வீரர்களின் செயல்பாட்டில் சிறிய நிலைத்தன்மையே உள்ளது. தொடக்க ஜோடியான ஜோஸ் பட்லர் மற்றும் அலெக்ஸ் ஹேல்ஸ் கூட தாக்கத்தை ஏற்படுத்த முடியவில்லை. சில சமயங்களில் சாம் குர்ரனும் சில சமயங்களில் மார்க் வுட்டும் வேகப்பந்து வீச்சில் ஜொலிக்க முடிந்தது. சுவாரஸ்யமாக, அவர்களின் பேட்ஸ்மேன்கள் சுழற்பந்து வீச்சை விளையாடத் தவறிவிட்டனர். அது இலங்கைக்கு எதிரான முக்கியமான ஆட்டத்தில் வெளிப்பட்டது. இதையெல்லாம் கருத்தில் கொண்டு பார்த்தால் இந்திய அணி நிச்சயம் வலது பக்கம்தான். பேட்டிங், பந்துவீச்சு, பீல்டிங் என அனைத்து துறைகளிலும் இந்திய அணி இங்கிலாந்தை விட ஒரு படி மேலே உள்ளது. இங்கிலாந்தின் சுழற்பந்து வீச்சு இல்லாத நிலையில், மாற்றம் செய்ய வேண்டும் என்றால், இந்திய அணி யஜுவேந்திர சாஹலை பரிசீலிக்கலாம். மற்றபடி இந்திய அணியில் மாற்றம் செய்ய வாய்ப்பில்லை. தொடக்க ஆட்டக்காரர் ரோஹித் சர்மா, கே. எல். ராகுல் ஜோடி தோல்வியடைந்தாலும் கவலைப்பட ஒன்றுமில்லை. ரோஹித் தோல்வியுற்றால், மறுபுறத்தில் இருந்து ராகுலும், ராகுல் தோல்வியுற்றால், ரோஹித் பக்கம் திரும்புகிறார். கோஹ்லி, சூர்யகுமார், பாண்டியா இருவரும் பெரிய அளவில் வெற்றி பெறாத போது உதவியிருக்கிறார்கள்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *