நியூசிலாந்தில் இந்திய அணி T20 தொடரை கைப்பற்றி முதல் முறையாக இந்த சாதனையை படைத்துள்ளது.

இந்த தொடரில் இரு அணிகளுக்கும் இடையே 5 போட்டிகள் நடைபெற்ற நிலையில், ஐந்து போட்டிகளுக்கும் இந்திய அணியின் பெயர் சூட்டப்பட்டது.

இந்தியா – நியூசிலாந்து அணிகளுக்கு இடையிலான 3 போட்டிகள் கொண்ட T20 தொடரின் கடைசி போட்டி நேப்பியரில் நடைபெற்றது. மழை காரணமாக இந்தப் போட்டி டக்வொர்த் லூயிஸ் விதிப்படி சமன் செய்யப்பட்டதால், இந்திய அணி 1-0 என்ற கணக்கில் தொடரை கைப்பற்றி வரலாறு படைத்தது. இந்த தொடரில் ஹர்திக் பாண்டியா தலைமையில் இளம் இந்திய அணி விளையாடி வருகிறது. இந்த சுற்றுப்பயணத்தில் விராட் கோலி-ரோஹித் சர்மா போன்ற பெரிய வீரர்களுக்கு ஓய்வு அளிக்கப்பட்டுள்ளது.

இரு அணிகளுக்கு இடையிலான இந்த ஆட்டம் மழையால் தாமதமாக தொடங்கியதால் டாஸ் போடுவதில் தாமதம் ஏற்பட்டது. 161 ரன்கள் எடுத்தால் வெற்றி என்ற இலக்குடன் களமிறங்கிய இந்திய அணி மழையால் ஆட்டம் நிறுத்தப்படும் போது 4 விக்கெட் இழப்புக்கு 75 ரன்கள் எடுத்திருந்தது. தீபக் ஹூடா 9 மற்றும் ஹர்திக் பாண்டியா 30 ரன்களுடன் கிரீஸில் இருந்தனர். இந்தியாவின் வெற்றிக்கு 66 பந்துகளில் 86 ரன்கள் தேவைப்பட்டது, ஆனால் அதற்கு மேல் இந்தப் போட்டியை விளையாட முடியாமல் போட்டி டிராவில் முடிந்தது. இந்த தொடரின் முதல் போட்டியும் மழையால் ரத்து செய்யப்பட்டது.

இந்த தொடரை வென்று இந்திய அணி மிகப்பெரிய சாதனை படைத்துள்ளது. நியூசிலாந்தில் முதன்முறையாக தொடர்ந்து இரண்டாவது T20 தொடரை வென்றுள்ளார். முன்னதாக, 2020-21ஆம் ஆண்டு சுற்றுப்பயணத்திலும் இந்திய அணி T20 தொடரை கைப்பற்றியது. இந்த தொடரில் இரு அணிகளுக்கும் இடையே 5 போட்டிகள் நடைபெற்ற நிலையில், ஐந்து போட்டிகளுக்கும் இந்திய அணியின் பெயர் சூட்டப்பட்டது.

வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள் அர்ஷ்தீப் சிங் மற்றும் முகமது சிராஜ் ஆகியோரின் தலா நான்கு விக்கெட்டுகளுக்கு நன்றி, மூன்றாவது மற்றும் கடைசி T20 போட்டியில் இந்தியா 19.4 ஓவர்களில் 160 ரன்களுக்கு நியூசிலாந்தைச் சுருட்டியது. கடைசி 30 ரன்களுக்குள் 8 விக்கெட்டுகளை இழந்தது. நியூசிலாந்தின் ஸ்கோர் 16வது ஓவரில் 2 விக்கெட் இழப்புக்கு 130 ரன்களாக இருந்தது, ஆனால் அர்ஷ்தீப் (37 ரன்களுக்கு 4) மற்றும் சிராஜ் (17 ரன்களுக்கு 4) ஆகியோர் அற்புதமாக திரும்பி நியூசிலாந்து அணியை 2 பந்துகள் மீதமிருக்கச் செய்தனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *