“இந்தியாவிலிருந்து பிடித்த புதிய இடது கை வேகப்பந்து வீச்சாளர்”: அர்ஷ்தீப் சிங் மீது முன்னாள் ஆஸ்திரேலிய நட்சத்திரம்

ஆஸ்திரேலிய கிரேட் பிரட் லீ மதிப்புமிக்க ஐசிசி நிகழ்வில் அர்ஷ்தீப்பின் செயல்பாட்டால் முற்றிலும் ஈர்க்கப்பட்டார் மற்றும் அவரை “இந்தியாவின் புதிய விருப்பமான இடது கை வேகப்பந்து வீச்சாளர்” என்று அழைத்தார்.

2022 டி20 உலகக் கோப்பை அரையிறுதியில் இங்கிலாந்திடம் தோல்வியடைந்ததால் இந்தியா அதிர்ச்சியூட்டும் வகையில் வெளியேறியது. முழு போட்டியிலும், ரோஹித் சர்மா தலைமையிலான அணி ஒரு அற்புதமான ரன் மற்றும் சூப்பர் 12 கட்டத்தில் தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிராக ஒரு போட்டியில் மட்டுமே தோல்வியடைந்தது. வெளியேற்றப்பட்ட பிறகு டீம் இந்தியா ரசிகர்களிடமிருந்து கடுமையான பின்னடைவைச் சந்தித்தாலும், நட்சத்திர பேட்டர் விராட் கோலியின் ஃபார்ம் மற்றும் சூர்யகுமார் யாதவின் அபாரமான பேட்டிங் செயல்திறன் போன்ற சில சாதகமான காரணிகளும் அவர்களிடம் இருந்தன. இதைத் தவிர, உலகக் கோப்பையில் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்திய மற்றொரு விஷயம் இளம் வேகப்பந்து வீச்சாளர் அர்ஷ்தீப் சிங்.

தனது முதல் டி 20 உலகக் கோப்பையை விளையாடிய 23 வயதான வேகப்பந்து வீச்சாளர் ஆறு போட்டிகளில் 10 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தி இந்தியாவின் அதிக விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார்.

ஜஸ்பிரித் பும்ரா இல்லாத நிலையில், அர்ஷ்தீப் தனது பங்கை முழுமையாக நியாயப்படுத்தினார் மற்றும் மூத்த வேகப்பந்து வீச்சாளரின் காலணிகளை சரியாக நிரப்பினார். ஆஸ்திரேலிய கிரேட் பிரட் லீ மதிப்புமிக்க ஐசிசி நிகழ்வில் அர்ஷ்தீப்பின் செயல்பாட்டால் முற்றிலும் ஈர்க்கப்பட்டார் மற்றும் அவரை “இந்தியாவின் புதிய விருப்பமான இடது கை வேகப்பந்து வீச்சாளர்” என்று அழைத்தார்.

“சில மாதங்களுக்கு முன்பு ஜஸ்பிரித் பும்ரா இந்த டி20 உலகக் கோப்பையில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டதை நாம் திரும்பிப் பார்க்கிறோம். எல்லோரும் பெரிய ஷூக்களை நிரப்ப நினைத்தார்கள், நிச்சயமாக உண்மை, அவர் தனது உலகத்தரம் வாய்ந்த யார்க்கர்களுடன் விளையாட்டின் சூப்பர் ஸ்டார். அவர் மூன்று வயதுடையவர். ஃபார்மேட் பந்துவீச்சாளர், அவர் மரணத்தின் போது நன்றாக பந்து வீசுகிறார், ஆனால் கிரிக்கெட்டில், ஒரு மனிதன் இல்லாதது மற்றொரு மனிதனுக்கு பிரகாசிக்க வாய்ப்பாகும், இந்த இளைஞன் அர்ஷ்தீப், அவர் முதல் உலகக் கோப்பை போட்டியில், பெரிய மேடையில் விளையாடுகிறார், அவர் எதை உருவாக்கினார் என்பதைக் காட்டினார். அவர் இந்தியாவில் இருந்து எனக்குப் பிடித்த புதிய இடது கை வேகப்பந்து வீச்சாளர். அவர் செய்தது எனக்குப் பிடித்திருக்கிறது” என்று பிரட் லீ தனது யூடியூப் சேனலில் கூறினார்.

“அடிக்கடி அணிகளுக்கு இந்த இளம் மற்றும் பிரேக்அவுட் நட்சத்திரங்களை என்ன செய்வது என்று தெரியவில்லை. ஹோட்டலில் இளம் வீரர்கள் ஈடுபடுவதையும், வீரர்கள், டிவி, வர்ணனையாளர்கள், வர்ணனையாளர்கள் ஆகியோரின் ஆலோசனைகளையும் நாங்கள் முன்பே பார்த்திருக்கிறோம். பல அறிவுரைகள் எதிர்மறையான பலனைத் தரும். எனவே, அர்ஷ்தீப் சிங்கை இந்த அளவுக்கு மீறிய அறிவுரைகளில் இருந்து காப்பாற்றும் பொறுப்பு ராகுல் டிராவிட் மற்றும் ரோஹித் ஷர்மாவுக்கு இருப்பதாக நான் நினைக்கிறேன்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஆசியக் கோப்பை 2022 இன் சூப்பர் 4 மோதலில் பாகிஸ்தானின் ஆசிப் அலியை வீழ்த்திய பிறகு அர்ஷ்தீப் சமூக ஊடகங்களில் பல விமர்சனங்களை எதிர்கொண்டார். சமூக ஊடகக் கருத்துக்களுக்கு மனதை வடிக்குமாறு இந்திய வேகப்பந்து வீச்சாளரிடம் பிரட் லீ இப்போது அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

“சில போட்டிகளில் விளையாடியவர் என்ற முறையில், எனது எண்ணங்களை அவருக்கு அனுப்ப நான் மிகவும் தகுதியானவன் என்று நம்புகிறேன். அர்ஷ்தீப் தனது அதிரடி மற்றும் அதிக விக்கெட்டுகளை எடுக்க உதவக்கூடிய சில சிறிய விஷயங்கள் என்னிடம் உள்ளன. அர்ஷ்தீப்புக்கு எனது முதல் அறிவுரை ஒரு வேகப்பந்து வீச்சாளர் ஜிம்மிற்குச் செல்ல வேண்டும், மேலும் மொத்தமாக இருக்க வேண்டும் என்று மக்கள் அடிக்கடி கூறுவார்கள். அவர்கள் அவரை மொத்தமாக உயர்த்த வேண்டும், வலுவாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர்கள் விரும்புவதை நாங்கள் கேள்விப்படுகிறோம். இப்போது வலிமையானவர் மனதில் வலுவாக இருக்க முடியும். அதிக உடற்பயிற்சி செய்ய வேண்டாம் என்று நான் கூறுவேன். இலகுவான, அதிக ரிப்பீஷன்கள், கடற்கரை தசைகள் பற்றி கவலைப்பட வேண்டாம்… நீங்கள் அதை செய்ய விரும்பினால், அது உங்களுக்கு வேகமாக பந்து வீச உதவாது” என்று பிரட் லீ கூறினார்.

“நம்பர் 2 சமூக ஊடக கருத்துகளுக்கு ஒரு மன வடிப்பானாக இருக்கும், ஏனென்றால் விளையாடும் ஆண்களும் பெண்களும் பேஸ்புக், இன்ஸ்டாகிராம் மற்றும் ட்விட்டரில் இருக்கிறார்கள் என்பதை நாங்கள் அறிவோம். நீங்கள் ஒரு விளையாட்டை விளையாடப் போகிறீர்கள் மற்றும் சமூக ஊடகத்தில் இருப்பீர்கள் என்றால், உங்களிடம் உள்ளது நீங்கள் அறிவிப்புகளை அணைக்க வேண்டும் என்பதை புரிந்து கொள்ள. எழுதப்பட்டதை படிக்க வேண்டாம். அதை பிரிக்க மூளை மற்றும் பொது அறிவு வேண்டும். உங்களுக்கு பிடிக்கவில்லை என்றால், சமூக ஊடகங்களை விட்டு விலகி உங்கள் கிரிக்கெட்டில் கவனம் செலுத்துங்கள்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

முன்னாள் ஆஸ்திரேலிய வீரர் அர்ஷ்தீப் தனது கிரிக்கெட் திறமையை மேம்படுத்துவதற்காக உள்நாட்டு கிரிக்கெட்டில் கவனம் செலுத்துமாறு அறிவுறுத்தினார்.

“உள்நாட்டு கிரிக்கெட்டில் உங்களின் திறமைகளை மேம்படுத்திக் கொண்டே இருங்கள், ஏனென்றால் பெரிய உலகக் கோப்பைகள் இல்லாதபோதும், நீங்கள் டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டை விளையாடாதபோதும் பார்வையாளர்கள் யாரும் இல்லை. இங்குதான் நீங்கள் ஜொலிக்க வேண்டும். எனவே இதைத்தான் நான் நம்புகிறேன். எனது வாழ்க்கையின் ரொட்டி மற்றும் வெண்ணெய். மீண்டும் முதல் தர கிரிக்கெட்டுக்கு செல்வேன், கூட்டத்தின் அமைதியை அனுபவித்து, அந்த திறமைகளை வளர்த்துக்கொள்ளுங்கள். அதை நீங்கள் கவனிக்க முடிந்தால், உயர்நிலை தொடரும்” என்று பிரட் லீ கூறினார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *