இந்திய அணியின் முதல் T20 போட்டிக்கு 16 ஆண்டுகள்…குறுகிய வடிவில் மனோலின் சாதனை!

T20 போட்டிகளின் வருகையே, ஒருநாள் போட்டியின் முறைக்கு சாதகமாக இல்லாமல் போனதற்குக் காரணம். 20-20 ஓவர் வடிவம் வரும்போது மக்கள் இந்தப் போட்டிகளைப் பார்ப்பார்களா? ஆதரவு தருவீர்களா என்று பலரும் சந்தேகம் எழுப்பினர். ஆனால், அனைவரின் எதிர்பார்ப்புகளையும் தலைகீழாக மாற்றியமைக்கும் வகையில் T20 போட்டிகள் கிரேசிஸ்ட் ஃபார்மேட்டாக மாறியது. இந்திய அணி விளையாடிய முதல் சர்வதேச T20 போட்டி இன்றுடன் 16 ஆண்டுகள் நிறைவடைகிறது

16 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தென்னாப்பிரிக்கா சுற்றுப்பயணத்தின் ஒரு பகுதியாக இந்திய அணி தனது முதல் T20 போட்டியை ஜோகன்னஸ்பர்க்கில் டிசம்பர் 1, 2006 அன்று விளையாடியது. முதலில் பேட் செய்த தென்னாப்பிரிக்கா 20 ஓவர்களில் 9 விக்கெட் இழப்புக்கு 126 ரன்கள் எடுத்தது. ஜாகீர் கான், அஜித் அகர்கர் 2 விக்கெட்டுகளையும், ஸ்ரீசாந்த், சச்சின் டெண்டுல்கர், ஹர்பஜன் சிங் ஆகியோர் தலா ஒரு விக்கெட்டையும் கைப்பற்றினர்.

127 ரன்கள் எடுத்தால் வெற்றி என்ற இலக்கை இந்திய அணி 19.5 ஓவரில் 4 விக்கெட்டுகளை இழந்து வெற்றி பெற்றது. சேவாக் தனது பாணியில் 29 பந்துகளில் 5 பவுண்டரிகள் மற்றும் ஒரு சிக்சருடன் 34 ரன்கள் எடுத்தார், சச்சின் டெண்டுல்கர் 10 ரன்களில் ஆட்டமிழந்தார். சச்சின் டெண்டுல்கர் தனது வாழ்க்கையில் விளையாடிய ஒரே சர்வதேச T20 போட்டி இதுதான்

தினேஷ் மோங்கியா 45 பந்துகளில் 4 பவுண்டரிகள் மற்றும் ஒரு சிக்சருடன் 38 ரன்கள் எடுத்து எம்எஸ் தோனி டக் அவுட்டானார். தினேஷ் கார்த்திக் 28 பந்துகளில் 3 பவுண்டரிகள் மற்றும் ஒரு சிக்சருடன் 31 ரன்கள் எடுத்து ஆட்டமிழக்காமல் இந்திய அணிக்கு முதல் ‘T20 ஆட்ட நாயகன்’ விருதை வென்றார்.

இந்திய அணிக்காக T20 யில் முதல் ரன், முதல் பவுண்டரி மற்றும் முதல் சிக்சரை விரேந்தர் சேவாக் அடித்தார். ராபின் உத்தப்பா முதல் T20 அரைசதத்தை பதிவு செய்தார், சுரேஷ் ரெய்னா முதல் T20 சதத்தைப் பதிவு செய்தார்.

இந்திய அணிக்காக T20 போட்டியில் ஜாகீர் கான் முதல் விக்கெட்டை வீழ்த்தி சச்சின் டெண்டுல்கர் முதல் கேட்ச்சை எடுத்தார். யஸ்வேந்திர சாஹல் T20 களில் தனது முதல் ஐந்து விக்கெட்டுகளைப் பெற்றார் மற்றும் முதல் T20 க்கு வீரேந்திர சேவாக் அவரை வழிநடத்தினார்.

16 ஆண்டுகளில் இந்திய அணி T20 போட்டிகளில் 66.48 சதவீதம் வெற்றி பெற்று அதிக வெற்றி சதவீதம் பெற்ற அணியாக முதலிடத்தில் உள்ளது. T20 போட்டிகளில் அதிக ரன் குவித்தவர் மற்றும் அதிக அரைசதம் அடித்த வீரர் என்ற பட்டியலில் விராட் கோலி முதலிடத்தில் உள்ளார்

T20 போட்டிகளில் அதிக போட்டிகளில் விளையாடி அதிக சதங்கள் (நான்கு) அடித்த வீரர் ரோஹித் சர்மா. அதிக பவுண்டரிகள் அடித்த வீரர் என்ற பெருமையையும் ரோஹித் சர்மா பெற்றுள்ளார். ஆனால் விராட் கோலி அதிக ஆட்ட நாயகன் மற்றும் தொடர் நாயகன் விருதுகளை வென்றார்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *