பிரட் லீ: ‘ஒரு கையால் அந்த கிரிக்கெட் வீரர் உலகக் கோப்பையை வெல்வார்… இந்திய அணியின் கனவை நிறைவேற்றுவார்’

கடைசியாக 2011ஆம் ஆண்டு ஒருநாள் உலகக் கோப்பையை இந்தியா வென்றது, ஆனால் அதன் பிறகு கோப்பையை வெல்ல முடியவில்லை. அரையிறுதிக்கு வந்தாலும்.. இறுதிப் போட்டிக்கு வந்தாலும்.. நாக் அவுட் போட்டிதான்

2013க்குப் பிறகு ICC கோப்பைக்கான இந்திய அணியின் காத்திருப்பு தொடர்கிறது. இந்த முறை T20 உலகக் கோப்பையை வெல்வது உறுதி என்று நினைத்தாலும். 2011-ம் ஆண்டு ஒருநாள் உலகக் கோப்பையை வென்ற இந்தியா, அதன் பிறகு கோப்பையை வெல்ல முடியவில்லை. 2015 மற்றும் 2019 உலகக் கோப்பைகளில், அவர்கள் அரையிறுதியை எட்டினர், ஆனால் இறுதிப் போட்டிக்கு வரவில்லை. முதல் T20 உலகக் கோப்பையை வென்ற பிறகு, இந்தியாவால் குறுகிய வடிவத்தில் கோப்பையை வெல்ல முடியவில்லை. 2014ஆம் ஆண்டு T20 உலகக் கோப்பையில் இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேறிய இந்திய அணி, 2016ஆம் ஆண்டு அரையிறுதிக்கு முன்னேறியது.
இந்தியாவின் விருப்பமான ஸ்மார்ட்போன் இலக்கு | அமேசானில் பட்ஜெட், மிட்-ரேஞ்ச் மற்றும் பிரீமியம் ஸ்மார்ட்போன்கள் தள்ளுபடி விலையில்

அடுத்த ஆண்டு ஒருநாள் உலகக் கோப்பை சொந்த மண்ணில் நடைபெற உள்ளதால்.. இந்த முறை எப்படியும் கோப்பையை வெல்ல வேண்டும் என்பதில் இந்திய அணி உறுதியாக உள்ளது. ஒருநாள் உலகக் கோப்பைக்கான ஆயத்தப் பணிகளை பிசிசிஐ தொடங்கியுள்ளது. 2024 T20 உலகக் கோப்பைக்கான திட்டங்களையும் பிசிசிஐ செய்து வருகிறது.

T20 வடிவத்தில் ஹர்திக் பாண்டியாவிடம் கேப்டன் பொறுப்பை ஒப்படைக்கிறார். பும்ரா, கே.எல்.ராகுல், ஹர்திக் போன்ற அனுபவமிக்க வீரர்களும் அணியில் உள்ளனர். இதன் மூலம், சீனியர் மற்றும் ஜூனியர்களின் கலவையாக அணி இருக்கும்.

எதிர்காலத்தில் ICC கோப்பையை வெல்லும் இந்தியாவின் கனவை நிறைவேற்றும் திறன் சூர்யகுமார் யாதவுக்கு இருப்பதாக முன்னாள் ஆஸ்திரேலிய கிரிக்கெட் வீரர் பிரட் லீ நம்புகிறார். சூர்யா T20 யில் உலக சூப்பர் ஸ்டாராக மாறியுள்ள பிரட் லீ, கடந்த 12-15 மாதங்களில் சிறப்பாக செயல்பட்டதாக கூறினார். புல் ஆஸ்திரேலிய விக்கெட்டுகளில் சூர்யா எந்த பயமும் இல்லாமல் விளையாடினார்.அவரது ஷாட் தேர்வு செஸ் கிராண்ட் மாஸ்டர் போல இருந்தது என்றார்.

எனக்கு T20 உலகக் கோப்பையின் சிறப்பம்சங்களில் சூர்யாவும் ஒருவர். அதே மனோபாவத்துடன் பேட்டிங் செய்கிறார். அபாரமாக ரன் குவிப்பது மட்டுமின்றி ஒருநாள் உலக கோப்பையை இந்திய அணிக்கு பெற்றுத் தருவார். அவர் விளையாடுவதைப் பார்ப்பது எனக்கு மிகவும் பிடிக்கும். சூர்யாவுக்கு நான் எந்த அறிவுரையும் சொல்லவில்லை. “இப்போது விளையாடும் விளையாட்டை தொடர்ந்து விளையாடுங்கள்.. மாற்றங்கள் தேவையில்லை” என்று பிரட் லீ தனது யூடியூப் சேனல் மூலம் பரிந்துரைத்தார்.

2022 நிச்சயமாக சூரிய நாம வருடம். இந்த ஆண்டு T20 யில் அதிக ரன் குவித்தவர் என்ற சாதனையை படைத்த சூர்யா, ICC T20 தரவரிசையில் முதலிடம் பிடித்தார். சூர்யாவுக்கு 32 வயதாகியும், இந்த ஃபார்மில் தொடர்ந்தால், 2024 T20 உலகக் கோப்பை வரை விளையாட வாய்ப்புகள் உள்ளன. எல்லாம் திட்டமிட்டபடி நடந்தால், சூர்யாவால் கோப்பையை இந்தியாவுக்கு வழங்க முடியும் என்று பிரட் லீ நம்புகிறார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *