அசாருதீனை பின்னுக்கு தள்ளி ரோஹித் சர்மா இந்த சாதனையை படைத்துள்ளார்

இந்தியா – வங்கதேசம் இடையிலான மூன்று ஒருநாள் போட்டிகள் கொண்ட தொடர் இன்று அதாவது ஞாயிற்றுக்கிழமை தொடங்கியது. தொடரின் முதல் ஒருநாள் போட்டி டாக்காவில் உள்ள ஷேரே பங்களா தேசிய மைதானத்தில் நடைபெற்று வருகிறது. டாஸ் வென்ற வங்கதேசம் முதலில் பந்துவீச முடிவு செய்தது. முதலில் பேட்டிங் செய்ய களமிறங்கிய இந்திய அணியின் கேப்டனும், தொடக்க ஆட்டக்காரருமான ரோகித் சர்மா 3 ரன்கள் எடுத்து சிறப்பான சாதனை படைத்தார். முன்னாள் இந்திய ஜாம்பவான் முகமது அசாருதீனை விட்டுச்சென்றார். 31 பந்துகளில் 27 ரன்கள் எடுத்த நிலையில் ஷகிப் அல் ஹசனுக்கு பலியாகினார் ரோஹித். இந்த இன்னிங்ஸில் அவர் 4 பவுண்டரிகள் மற்றும் 1 சிக்ஸர் விளாசினார்.

இந்த சிறப்பான சாதனையை படைத்தது
வங்கதேசத்துக்கு எதிராக 3 ரன்கள் எடுத்ததன் மூலம் ஒருநாள் போட்டிகளில் அதிக ரன்கள் எடுத்த ஆறாவது இந்திய வீரர் என்ற பெருமையை ரோஹித் பெற்றுள்ளார். முன்னதாக இந்த பதவி அசாருதீன் பெயரில் இருந்தது. அசாருதீன் 334 போட்டிகளில் 308 இன்னிங்ஸ்களில் 9378 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். ரோஹித் 234 போட்டிகளில் 224 இன்னிங்ஸ்களில் 9403 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். இந்தப் பட்டியலில் இந்திய கிரிக்கெட் அணியின் ஜாம்பவான் சச்சின் டெண்டுல்கர் முதலிடத்தில் உள்ளார். மறுபுறம், இந்திய அணியின் முன்னாள் கேப்டன் விராட் கோலி 2-வது இடத்திலும், சவுரவ் கங்குலி 3-வது இடத்திலும், ராகுல் டிராவிட் 4-வது இடத்திலும், எம்.எஸ். தோனி 5-வது இடத்திலும் உள்ளனர்.

ஒருநாள் போட்டிகளில் அதிக ரன்கள் எடுத்தவர்
சச்சின் டெண்டுல்கர்: 18426 ரன்கள்
விராட் கோலி: 12353 ரன்கள்
சவுரவ் கங்குலி: 11221 ரன்கள்
ராகுல் டிராவிட்: 10768 ரன்கள்
எம்எஸ் தோனி: 10599 ரன்கள்
ரோஹித் சர்மா: 9403 ரன்கள்
முகமது அசாருதீன்: 9378 ரன்கள்

இரு அணிகளிலும் 11 விளையாடுகிறது
பங்களாதேஷ்: லிட்டன் தாஸ் (கேட்ச்), அனாமுல் ஹக், நஜ்முல் ஹொசைன் சாண்டோ, ஷகிப் அல் ஹசன், முஷ்பிகுர் ரஹீம் (வி.கே.), மஹ்முதுல்லா, அபிஃப் ஹொசைன், மெஹ்தி ஹசன் மிராஜ், முஸ்தபிசுர் ரஹ்மான், ஹசன் மஹ்மூத், எபாடோட் ஹொசைன்.
இந்தியா: ரோஹித் சர்மா (கேப்டன்), ஷிகர் தவான், விராட் கோலி, ஸ்ரேயாஸ் ஐயர், கே.எல். ராகுல் (விக்கெட் கீப்பர்), வாஷிங்டன் சுந்தர், ஷாபாஸ் அகமது, தீபக் சாஹர், ஷர்துல் தாக்கூர், முகமது சிராஜ், குல்தீப் சென்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *