T20 அணியை வரிசைப்படுத்த ரோஹித் சர்மா மற்றும் டிராவிட் தோல்வியடைந்தனர். ODI ஓட்டைகளை நிரப்புவதில் அவர்கள் சிறப்பாக செயல்படுவார்களா?

ஓராண்டுக்கு முன்பு ராகுல் டிராவிட்-ரோஹித் சர்மா கூட்டணி இந்திய அணிக்கு பொறுப்பேற்றபோது, காற்றில் நம்பிக்கை ஏற்பட்டது. வீரர்களின் பாத்திரங்கள் பற்றிய தெளிவுத்திறனையும் திறமையையும் வழங்கும் ஊட்டி அமைப்புடன் கூடிய நீண்ட கால திட்டம் பற்றி பேசப்பட்டது. அணிக்கு உண்மையான ஓட்டைகள் இல்லை. 2019 ODI உலகக் கோப்பையில் இருந்ததைப் போல உண்மையான நம்பர் 4 இல் எந்தப் பற்றாக்குறையும் இல்லை, மேலும் ஹர்திக் பாண்டியா ஒரு வேகப்பந்து வீச்சாளர் ஆல்-ரவுண்டருக்கான இந்தியாவின் நீண்ட தேடலையும் முடித்தார்.

மாறாக, குழப்பம் மற்றும் பழமைவாத சோதனைகள் உள்ளன. தற்போதைய அணி நிர்வாகம் பதிலளிக்க வேண்டிய பல கேள்விகள் உள்ளன. கடந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில், T20 உலகக் கோப்பையில் கவனம் செலுத்தப் போவதாகச் சொன்னார்கள். என்று குண்டு வீசியது. இப்போது, வங்கதேசத்துக்கு எதிரான ஒருநாள் தொடரை இழந்த பிறகு, அடுத்த மாதம், ஜனவரி 2023 முதல், ஒருநாள் உலகக் கோப்பையில் கவனம் செலுத்தத் தொடங்குவோம் என்று டிராவிட் கூறினார்.

அது நடக்க வேண்டுமானால், BCCIயும், அணி நிர்வாகமும் கலக்கத்தில் இறங்க வேண்டும். சொந்த மண்ணில் உலகக் கோப்பை இன்னும் ஒரு வருடத்திற்கும் குறைவாக உள்ள நிலையில், அவர்கள் விரைவில் கவனிக்க வேண்டிய சில கேள்விகள்.

உலகின் மற்ற நாடுகளைப் போல், டெஸ்ட், ஒருநாள் மற்றும் T20 போட்டிகளுக்கு வெவ்வேறு திறன்கள் தேவை என்று இந்தியா நம்பவில்லை. அவர்களின் நட்சத்திர வீரர்கள் – ரோஹித் சர்மா, விராட் கோலி, ஜஸ்பிரித் பும்ரா, கேஎல் ராகுல், முகமது ஷமி, ரிஷப் பந்த், ரவீந்திர ஜடேஜா, ஷ்ரேயாஸ் ஐயர் – மூன்று வடிவங்களிலும் விளையாடுவதைக் காணலாம். உலகம் நகர்ந்துவிட்டது. ஆஸ்திரேலியா அனைத்து வடிவங்களிலும் தங்கள் நட்சத்திர வீரர்களை பொருத்த முயற்சிக்கிறது மற்றும் தென்னாப்பிரிக்காவை ககிசோ ரபாடாவும் செய்கிறார் – மேலும் அவர்களின் பந்துவீச்சு பெரிய போட்டிகளில் தெளிவாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்திய நட்சத்திரங்களுக்கு ஓய்வு அளிக்குமாறு இந்தியன் பிரீமியர் லீக் உரிமையாளர்களிடம் BCCI கூற முடியாது என்பதால், தேர்வாளர்கள், வீரர்கள் இல்லையென்றால், அழைப்பை எடுக்க வேண்டும்.

தொடக்க ஆட்டக்காரர்கள் யார்?

ரோஹித் காயம் காரணமாக இல்லாத போதிலும் கே.எல் ராகுல் இரண்டாவது ஒருநாள் போட்டியில் ஓபன் ஆகாததால், அவர்கள் இப்போது அவரை மிடில்-ஆர்டர் விருப்பமாக பார்க்கிறார்கள் என்பது தெளிவாகிறது. இதனால் ஷிகர் தவான் மற்றும் ரோஹித் முதலிடத்தில் உள்ளனர். தவான் 50-ஓவர் வடிவத்தில் நிலையானவர் மற்றும் ஒரு பேட்ஸ்மேன் அதன் ஆன்மாவைப் புரிந்துகொள்கிறார், ஆனால் மார்க்யூ நிகழ்வுக்கு இன்னும் ஒரு வருடம் மீதமுள்ள நிலையில், சந்தேகங்கள் எழுகின்றன, குறிப்பாக அவரது ஸ்ட்ரைக்-ரேட் பற்றி. ரோஹித்தின் உடற்தகுதியே மற்ற கவலையை எழுப்புகிறது. சுப்மான் கில், ரிஷப் பந்த், ருதுராஜ் கெய்க்வாட் அல்லது இஷான் கிஷான் ஆகியோர் பரிசீலிக்கப்படுவார்களா?

மாற்று கேப்டன் யார்?

ராகுலுக்கு அபிஷேகம் செய்துள்ளனர். அந்த பாத்திரத்தை வழங்குவதற்கு அவர் தகுதியானவர் என்பதற்கான அறிகுறிகளை அவர் காட்டவில்லை. அவரது தனிப்பட்ட வடிவமே நடுங்கும் நிலையில், ‘கீப்பிங், பேட்டிங் மற்றும் கேப்டன்சி சுமைகளை அந்த பாத்திரத்தில் இயல்பானதாகத் தோன்றாத ஒரு நபர் மீது திணிப்பது நம்பிக்கையின் மிகப்பெரிய பாய்ச்சலாகத் தெரிகிறது. இரண்டாவது ஒருநாள் போட்டியில் முகமது சிராஜ் சதியை இழக்கும் போது, அவரது காதில் ஒரு நிதானமான வார்த்தை செட்டில் ட்ரிக் செய்திருக்கும்; ஆனால் ராகுல் அதை நகர்த்தவும் கட்டுப்பாட்டை மீறவும் அனுமதித்தார். தேர்வாளர்கள் நியூசிலாந்து T20 ஐ தொடருக்கு பாண்டியாவை கேப்டனாக நியமித்தனர், ஆனால் தலைமை பயிற்சியாளர் கூட ஓய்வு எடுத்த தொடராக அது இருந்தது. அவர்கள் பாண்டியா பற்றி உறுதியாக இருக்கிறார்களா?

முடிப்பவர் யார்?

பாண்டியாவைத் தவிர, ஜடேஜா, வாஷிங்டன் சுந்தர் ஆகியோருக்கு இந்த வேலையைச் செய்ய வருமா? அல்லது தினேஷ் கார்த்திக் மற்றும் பந்தைப் போலவே, உலகக் கோப்பை அவர்களின் முகத்தில் சரியாகத் தோன்றும் வரை, சில பெயர்கள் தூக்கி எறியப்பட்டு, ஆராயப்படாமல் அல்லது ஆணி அடிக்கப்படுமா? 50-ஓவர் வடிவமும் ஐபிஎல்-ல் T20 அவர்களின் முன்னே செய்ததைப் போலவே குணத்திலும் மாறுகிறது; பொருத்தமற்ற டாப் ஆர்டரைத் தேர்ந்தெடுப்பதன் மூலம் அவர்கள் அங்கு எந்தப் பாடத்தையும் கற்கவில்லை. 5 முறை ஐபிஎல் வெற்றியாளர் சுக்கான் இல்லாமல் இருப்பார் என்று எதிர்பார்க்கப்படவில்லை. இப்போது, ODIகளில் அவர்களின் அணுகுமுறை எப்படி இருக்கும்?

இந்திய ODI அணுகுமுறை உள்ளதா?

இங்கிலாந்து எப்படி ஒயிட்-பால் கிரிக்கெட்டை விளையாடுகிறது என்பது உலகுக்குத் தெரியும், பாகிஸ்தானுக்கும் அதுவே உண்மை. ஆனால் இந்தியாவில் வெள்ளைப் பந்து திட்டம் உள்ளதா? இந்திய ஒருநாள் போட்டியின் வழி என்ன? உலக டி 20க்கு முன் ஆஸ்திரேலியா அவர்களின் T20 டெம்ப்ளேட்டை சரிசெய்யவில்லை, மேலும் ஃபார்ம் இல்லாத கேப்டனுடன் இறுதி வரை விருப்பங்களைச் சுற்றிக் கொண்டிருந்தது, மேலும் அதற்கான விலையைக் கொடுத்தது. அந்த வழியை இப்போது ஒருநாள் போட்டிகளில் இந்தியா பின்பற்றும் அபாயம் உள்ளது. நிச்சயமாக செல்ல கிட்டத்தட்ட ஒரு வருடம் உள்ளது, ஆனால் T20I களில் அவர்கள் கண்டுபிடித்தது போல், தெளிவு இல்லாமல், நேரம் விரைவாக பறக்கிறது.

பந்து வீச்சாளர்கள் யார்?

பும்ரா இல்லாதபோது, அணி தத்தளிக்கிறது. குறிப்பாக, ரோஹித் மற்றும் டிராவிட் உண்மையில் மீதமுள்ள விருப்பங்களை ஆராய விரும்பவில்லை. வேகமான லெக் ஸ்பின்னர்தான் சரியான வழி என்பதை T20 உலகக் கோப்பையில் உலகம் காட்டியது; அவர்கள் ரன்-அப்பில் அந்த விருப்பத்தை ஆராய்ந்தனர் மற்றும் ஆஸ்திரேலியாவில் இருக்கும் போது ரவி பிஷ்னோய் மீது நம்பிக்கை வைக்கவில்லை. அவர்கள் யுஸ்வேந்திர சாஹலுடன் கூட விளையாடவில்லை. ஐபிஎல் அவர்களுக்கு அர்ஷ்தீப் சிங்கைக் கொடுத்தது, மேலும் அதிர்ஷ்டவசமாக சில ப்ளஷ்களைக் காப்பாற்றியது. ஆனால் ஒரு நல்ல மூன்றாவது சீமர் உலகக் கோப்பையில் ஸ்ட்ரைக் பவுலராக முதிர்ச்சியடைய வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது. காயங்கள் காரணமாக ஷமியை ஓராண்டு காலம் அலட்சியப்படுத்திய அவர்கள், ஷமியை பணயம் வைத்தனர். ஹர்ஷல் படேல் ஆஸ்திரேலியாவில் அவரது பாணியில் நம்பிக்கையை இழந்து அவரை வெளியேற்றுவதற்கு முன்பு இந்திய நிலைமைகளுக்கு ஒரு நல்ல வேட்பாளராக வளர்ந்தார்.

தேர்வாளர்கள் எங்கே?

இன்னும் சில நாட்களில், மூன்று ஆண்டுகளில் மூன்றாவது புதிய தேர்வாளர் தலைவரை அணி பெறுவார். தாமதமாக, அணி நிர்வாகத்திற்கு நன்கு தெரிந்த காரணங்களுக்காக வீரர்கள் கைவிடப்பட்டு சுழற்றப்பட்டதால், தேர்வு அழைப்புகளில் ஒருவர் எதிர்பார்க்கும் நிலைத்தன்மையும் இல்லை. உதாரணமாக, உலகக் கோப்பைக்கான பிரதான போட்டியாளர்களான கில், சஞ்சு சாம்சன் மற்றும் சூர்யகுமார் யாதவ் ஆகியோர் வங்கதேசத்திற்கு அணியுடன் செல்லவில்லை. அவர்களின் பணிச்சுமையை சமாளித்து அவர்களுக்கு ஓய்வு கொடுக்க வேண்டும் என்ற எண்ணம் இருந்தால், இந்த வீரர்கள் அந்தந்த மாநில அணிகளுக்கான ரஞ்சி கோப்பையில் இடம்பெறுவார்கள் என்பதால் அதுவும் நடக்கவில்லை. சேத்தன் சர்மா தலைமையிலான முழு தேர்வுக் குழுவையும் BCCI நீக்கியிருந்தாலும், பிப்ரவரி முதல் மேற்கு மண்டலத்திலிருந்து ஒரு தேர்வாளர் இல்லை என்பதையும் மீண்டும் நினைவுபடுத்துவது மதிப்பு. அதேபோல், அணி நிர்வாகத்தைப் போலவே, தேர்வாளர்களும் கூட வீரர்களுக்கு பங்கு தெளிவு மற்றும் சரியானவர்களைத் தேர்ந்தெடுக்க வேண்டும். T20 உலகக் கோப்பையில் தீபக் ஹூடாவுடன் விளையாடியது போல் ஒரு வீரரைத் தேர்ந்தெடுத்து, அவரை நிலையிலிருந்து நீக்கி அணியை விளையாடச் செய்யுங்கள்.

ரோஹித்-ராகுல் காலத்தின் கேள்விக்குரிய தேர்வுகள்:

ஹர்ஷல் படேல் ஆஸ்திரேலியாவில் வேலை செய்வார் என்று யார் நம்பினார்கள்?

T20 தொடக்க ஆட்டக்காரர்களாக ரிஷப் பண்ட் அல்லது பிரித்வி ஷா ஏன் முயற்சிக்கப்படவில்லை?

யுஸ்வேந்திர சாஹலை விட ரவி பிஷ்னோய், அல்லது உம்ரான் மாலிக்கை அவரது அதிரடியான வேகத்தில் ஏன் தேர்வு செய்யவில்லை?

சஞ்சு சாம்சனை விட தீபக் ஹூடா மிகக் குறுகிய வடிவத்தில் சிறந்தவராகக் கருதப்பட்டாரா?

சுப்மான் கில் பற்றிய வார்த்தை என்ன?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *