டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் பைனலில் இருந்து வெளியேறியது பாகிஸ்தான்! இறுதிப் போட்டிக்கு இந்தியா இன்னும் எத்தனை போட்டிகளில் வெற்றி பெற வேண்டும்?

உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் 2021-23 அட்டவணையின் கீழ் இந்தியா இன்னும் 6 டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாட உள்ளது. இந்த 6 டெஸ்ட் போட்டிகளில் 5ல் இந்தியா வெற்றி பெற வேண்டும்.

ராவல்பிண்டியில் முதல் தோல்வி, பின்னர் முல்தான் டெஸ்டில் தோல்வி. ஆம், இங்கிலாந்துக்கு எதிரான டெஸ்ட் தொடரை இழந்த பாபர் அசாம் அணி தற்போது உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்பில் இருந்து வெளியேறியுள்ளது. இங்கிலாந்தும் போட்டியிலிருந்து வெளியேறி, நான்கு அணிகள் மட்டுமே பட்டத்துக்கான போட்டியில் உள்ளன. இந்த நான்கு அணிகளில் இந்திய அணியும் ஒன்று. இது தவிர அவுஸ்திரேலியா, தென்னாப்பிரிக்கா, இலங்கை ஆகிய அணிகளும் இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேறும் வாய்ப்பு உள்ளது.

இந்திய அணியைப் பற்றி பேசுகையில், உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்பின் இறுதிப் போட்டியில் விளையாடுவது இந்தியாவுக்கு எளிதான பாதை அல்ல. இந்த நான்கு அணிகளில் ஆஸ்திரேலியா மட்டுமே இறுதிப் போட்டிக்கு வருவது உறுதி. இரண்டாவது இடத்துக்கு தென்னாப்பிரிக்கா, இலங்கை, இந்தியா ஆகிய அணிகள் போட்டியிடுகின்றன. உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்பின் இறுதிப் போட்டிக்கு இந்த அணிகள் என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதற்கான முழு விவரம் இங்கே.

உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்பின் முதல் 4 அணிகள்

உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் இறுதிப் போட்டிக்கான போட்டியில், ஆஸ்திரேலியா முதலிடத்திலும், தென்னாப்பிரிக்கா இரண்டாவது இடத்திலும், இலங்கை மூன்றாவது இடத்திலும், இந்தியா நான்காவது இடத்திலும் உள்ளன. ஆஸ்திரேலியா மற்றும் தென்னாப்பிரிக்கா மட்டுமே 60 PCT (%)க்கு மேல் மதிப்பெண்களைப் பெற்றுள்ளன. ஆனால் இலங்கையும் இந்தியாவும் 60 PCT (%) இல் மிகவும் பின்தங்கி உள்ளன. ஆனால் இந்தியா, இலங்கை ஆகிய இரு அணிகளுமே இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேற வாய்ப்பு உள்ளது. ஆனால் இதற்காக இரு அணிகளும் ஒன்றும் செய்யாமல் பயிற்சி செய்ய வேண்டும்.

இந்தியா எப்படி இறுதிப் போட்டிக்கு வர முடியும்?

உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் 2021-23 அட்டவணையின் கீழ் இந்தியா இன்னும் 6 டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாட உள்ளது. இந்த 6 டெஸ்ட் போட்டிகளில் 5ல் இந்தியா வெற்றி பெற வேண்டும். இதற்காக வங்கதேச அணிக்கு எதிராக 2 போட்டிகள் கொண்ட தொடரிலும், ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக 4 போட்டிகள் கொண்ட தொடரிலும் இந்தியா விளையாட உள்ளது.

நியூசிலாந்துக்கு எதிரான இந்த டெஸ்ட் தொடரில் இலங்கைக்கு இன்னும் 2 போட்டிகள் உள்ளன. இந்த இரண்டு டெஸ்ட் போட்டிகளுக்காக நியூசிலாந்தில் சுற்றுப்பயணம் மேற்கொண்டுள்ள இலங்கை, அங்கு நடைபெறும் இரண்டு டெஸ்ட் போட்டிகளிலும் வெற்றி பெற வேண்டும். அப்போதுதான் உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்பில் இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேற முடியும்.

ஆஸ்திரேலிய அணிக்கு இன்னும் 7 டெஸ்ட் போட்டிகள் உள்ளன, மேலும் இறுதிப் போட்டிக்கு 2 வெற்றிகள் மற்றும் ஒரு சமநிலை தேவை. ஆஸ்திரேலியா, தென் ஆப்பிரிக்காவுக்கு எதிராக 3 டெஸ்ட் போட்டிகளும், இந்தியாவுக்கு எதிராக 4 டெஸ்ட் போட்டிகளும் விளையாட வேண்டும்.

மறுபுறம், உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்பின் இறுதிப் போட்டியில் விளையாட, தென்னாப்பிரிக்கா மீதமுள்ள 5 டெஸ்டில் 3 டெஸ்டில் வெற்றி பெற வேண்டும். தென்னாப்பிரிக்கா, ஆஸ்திரேலியா மற்றும் மேற்கிந்திய தீவுகளுக்கு எதிராக இந்த டெஸ்ட் தொடர்கள் நடைபெற உள்ளன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *