4 இன்னிங்ஸ் மற்றும் 1000 ரன்கள் எடுத்தால், கோஹ்லி நம்பர்-1 ஆக முடியுமா? பாபர் அசாம் முதலிடத்தில் நிற்பது உறுதி

இந்தியா – வங்கதேசம் இடையிலான 2 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடர் டிசம்பர் 14ஆம் தேதி புதன்கிழமை தொடங்குகிறது. ஒருநாள் தொடரின் கடைசி போட்டியில் விராட் கோலி சதம் அடித்தார். இதுபோன்ற சூழ்நிலையில், டெஸ்ட் தொடரிலும் அதே ரிதத்தை தக்கவைக்க விரும்புகிறார்கள்.

இந்திய அணிக்கு டிசம்பர் 14ஆம் தேதி தொடங்கும் வங்கதேச அணிக்கு எதிரான 2 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடர் மிகவும் முக்கியமானது. முன்னதாக ஒருநாள் தொடரை 2-1 என்ற கணக்கில் புரவலன் அணி கைப்பற்றியது. இப்படிப்பட்ட சூழ்நிலையில் கே.எல்.ராகுல் தலைமையிலான அணி அவரை எளிதாக எடுத்துக்கொள்ள விரும்பவில்லை. கேப்டன் ரோகித் சர்மா காயம் காரணமாக முதல் டெஸ்டில் இருந்து விலகியுள்ளார். அவருக்கு பதிலாக அபிமன்யு ஈஸ்வரன் சேர்க்கப்பட்டுள்ளார். ரவீந்திர ஜடேஜா மற்றும் முகமது ஷமி ஆகியோர் காயம் காரணமாக தொடரில் இருந்து விலகியுள்ளனர்.

மூன்றாவது ஒருநாள் போட்டியில் விராட் கோலி சதம் அடித்தார். இதுபோன்ற சூழ்நிலையில், டெஸ்ட் தொடரிலும் அவரிடமிருந்து நல்ல ஆட்டம் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. 2022 ஆம் ஆண்டின் டெஸ்ட், ஒருநாள் மற்றும் டி20 ஆகிய மூன்று வடிவங்களைப் பற்றி பேசுகையில், பாகிஸ்தானின் பாபர் அசாம் இதுவரை அதிக ரன்கள் எடுத்துள்ளார். கோஹ்லி கிட்டதட்ட 1000 ரன்கள் பின்தங்கியுள்ளார், மேலும் இந்த ஆண்டில் அவருக்கு இன்னும் 4 இன்னிங்ஸ்கள் மட்டுமே உள்ளன. இப்படிப்பட்ட சூழ்நிலையில் பாபருக்கு முன்னால் செல்வது மிகவும் கடினம். அதே நேரத்தில், இங்கிலாந்துக்கு எதிரான கடைசி டெஸ்ட் தவிர, நியூசிலாந்துக்கு எதிரான முதல் டெஸ்டிலும் பாபர் விளையாட வேண்டும். அதாவது அவருக்கும் 4 இன்னிங்ஸ்கள் உள்ளன.

பாபர் 2022ல் 48 இன்னிங்ஸ்களில் 52 சராசரியில் 2291 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். வேறு எந்த பேட்ஸ்மேனும் 2000 ரன்களை எட்ட முடியவில்லை. பாகிஸ்தான் அணியின் கேப்டன் பாபர் இதுவரை 7 சதங்களும், 15 அரை சதங்களும் அடித்துள்ளார். 196 ரன்களின் சிறந்த இன்னிங்ஸ் விளையாடப்பட்டுள்ளது. அதே சமயம் வங்கதேசத்தின் லிட்டன் தாஸ் 46 இன்னிங்ஸ்களில் 40 சராசரியில் 1780 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். 3 சதங்கள் மற்றும் 12 அரை சதங்கள் அடித்துள்ளார். அவர்கள் இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளனர்.

பாகிஸ்தானின் விக்கெட் கீப்பர் பேட்ஸ்மேன் முகமது ரிஸ்வான் டெஸ்ட், ஒருநாள் மற்றும் டி20 உட்பட 1572 ரன்களை குவித்துள்ளார், மேலும் அவர் அதிக ரன்களை எடுத்ததன் அடிப்படையில் மூன்றாவது இடத்தில் உள்ளார். 45 இன்னிங்ஸ்களில் ஒரு சதம் மற்றும் 12 அரை சதங்கள் அடித்துள்ளார். ஆட்டமிழக்காமல் 104 ரன்கள் எடுத்ததே அவரது சிறந்த ஆட்டமாகும். 2022ல் 1500 ரன்கள் என்ற இலக்கை இதுவரை உலகில் வேறு எந்த பேட்ஸ்மேனாலும் எட்ட முடியவில்லை.

இந்தியாவைப் பற்றி பேசினால், சூர்யகுமார் யாதவ் அதிகபட்சமாக 1424 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். அவர் 43 இன்னிங்ஸ்களில் இறங்கினார். 2 சதங்கள் மற்றும் 10 அரை சதங்கள் அடித்துள்ளார். மறுபுறம், ஷ்ரேயாஸ் ஐயர் 37 இன்னிங்ஸில் 45 சராசரியுடன் 1407 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். ஒரு சதம் மற்றும் 12 அரை சதங்கள் அடித்துள்ளார். வங்கதேசத்துக்கு எதிரான டெஸ்ட் தொடரில் இரு வீரர்களுக்கும் வாய்ப்பு கிடைக்கவில்லை. அப்படிப்பட்ட நிலையில் இந்த ஆண்டு அவரால் எந்தப் போட்டியிலும் விளையாட முடியாது.

இப்போது விராட் கோலி பற்றி பேசலாம். இந்த ஆண்டு சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் 41 சராசரியுடன் 38 இன்னிங்ஸ்களில் 1303 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். 2 சதங்கள் மற்றும் 11 அரை சதங்கள் அடித்துள்ளார். ஆட்டமிழக்காமல் 122 ரன்கள் என்ற மிகப்பெரிய இன்னிங்ஸை விளையாடியுள்ளார். முன்னதாக டி20 உலகக் கோப்பையிலும், முன்னாள் இந்திய கேப்டன் சிறப்பாக செயல்பட்டு அதிகபட்சமாக 296 ரன்கள் எடுத்திருந்தார். இந்த ஆண்டு அந்த அணி 2 டெஸ்ட் போட்டிகளில் மட்டுமே விளையாட உள்ளது. அதாவது, இந்திய வீரர்கள் அதிகபட்சமாக 4 இன்னிங்ஸ்களில் மட்டுமே இறங்க முடியும்.

முதல் டெஸ்டில் கேஎல் ராகுல் கேப்டனாக களமிறங்குகிறார். கடந்த சில நாட்களாக அவரது நடிப்பு சிறப்பாக இல்லை என்றாலும். இந்த ஆண்டு, அவர் 29 இன்னிங்ஸ்களில் 27 சராசரியுடன் மூன்று வடிவங்களிலும் 765 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். 9 அரைசதம் அடித்துள்ளார். அதாவது, அவர் இன்னும் முதல் நூற்றாண்டுக்காக காத்திருக்கிறார். ரிஷப் பந்த் இந்த ஆண்டில் இதுவரை 1232 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். 3 சதங்கள் மற்றும் 6 அரை சதங்கள் அடித்துள்ளார். இந்த ஆண்டில் 1000 ரன்களுக்கு மேல் அடித்த இந்திய வீரர்கள் 4 பேர் மட்டுமே.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *