2 ஆண்டுகளில் கிடைத்த வாய்ப்பை சரியாக பயன்படுத்திக்கொண்ட குல்தீப் யாதவ், வங்கதேசத்தில் பரபரப்பை ஏற்படுத்தினார்

இந்திய டெஸ்ட் கிரிக்கெட் அணியில் வாய்ப்பு கிடைத்தவுடன் குல்தீப் யாதவ் தன்னை நிரூபித்துள்ளார். யாதவ் முதலில் மட்டையால் பங்களித்தார், பின்னர் வங்கதேசத்தை பந்தில் சிக்க வைத்தார்.

மணிக்கட்டு சுழற்பந்து வீச்சாளர் குல்தீப் யாதவ் கடந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாடி வாய்ப்புகளை தேடி வந்தார். ஆனால் ஒன்றன் பின் ஒன்றாக டெஸ்ட் தொடர்கள் விளையாடினாலும் குல்தீப்பின் வாய்ப்பு வெகு தொலைவில் இருந்தது. இம்முறை பங்களாதேஷ் சுற்றுப்பயணத்துக்கான இந்திய டெஸ்ட் கிரிக்கெட் அணியில் இடம்பிடித்துள்ள அவர், இதனுடன் தன்னை நிரூபிக்க முயற்சித்துள்ளார். இந்தியா – வங்கதேசம் இடையேயான டெஸ்ட் தொடரின் முதல் போட்டியில் முதல் பேட் மூலம் சிறப்பான இன்னிங்ஸ் விளையாடினார். கடைசியில் பந்து வீசி வங்கதேச அணிக்கு இடையூறு ஏற்படுத்தியது.

குல்தீப் யாதவின் எட்டாவது டெஸ்ட் போட்டி இதுவாகும். அவர் ஐந்தரை ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தனது டெஸ்ட் தொப்பியைப் பெற்றதால், இதற்கு முன்பு 7 போட்டிகளில் மட்டுமே விளையாடும் வாய்ப்பைப் பெற முடிந்தது. குல்தீப் 2017 இல் தர்மசாலாவில் நடந்த டெஸ்ட் போட்டியில் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக அறிமுகமானார். அந்த முறையும் அறிமுகப் போட்டியிலேயே 4 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தி அனைவரது கவனத்தையும் ஈர்த்தார்.

குல்தீப் வம்பு செய்தார்
டாஸ் வென்று முதலில் பேட் செய்த இந்திய அணி முதல் இன்னிங்ஸ் முடிவில் 404 ரன்கள் எடுத்தது. முதல் இன்னிங்சில் வங்கதேச அணி 8 விக்கெட் இழப்புக்கு 2ம் நாள் ஆட்டநேர முடிவில் 133 ரன்கள் மட்டுமே எடுத்துள்ளது. குல்தீப் யாதவ் 4 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார். மணிக்கட்டு சுழற்பந்து வீச்சாளர் தனது வேகம் மற்றும் நுட்பத்தால் சொந்த அணியின் பேட்ஸ்மேன்களை சிக்க வைத்தார். இந்தியாவுக்கான அவரது பந்துவீச்சு முதல் டெஸ்டில் வலுவான நிலையை உருவாக்கியுள்ளது.

குல்தீப் பங்களாதேஷ் கேப்டன் ஷகிப் அல் ஹசன் மற்றும் முஷ்பிகுர் ரஹீம் ஆகியோரை தனது மணிக்கட்டு சுழற்பந்து வீச்சாளர் மூலம் தனது இரையாக்கினார். இரண்டாவது நாள் ஆட்டத்தின் போது வங்கதேசத்தின் முதல் பேட்டிங் இன்னிங்ஸில் குல்தீப் 10 ஓவர்கள் வீசினார். இதன் போது அவர் 33 ஓட்டங்களை கொடுத்து 4 முக்கியமான கேட்சுகளை கைப்பற்றினார். இன்னிங்ஸின் முதல் ஓவரில், லெக் ஸ்டம்பை நோக்கி காற்றில் பயணித்த பந்தை ஃபிளிக் செய்ததில் புரவலன் கேப்டன் ஷகிப் ஸ்லிப்பில் கேட்ச் ஆனார். முஷ்பிகுரும் இதே பந்தில் லெக் பிஃபோர் அவுட் ஆகி வெளியேற வழி காட்டினார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *