1997ம் ஆண்டு நடந்த சம்பவம்: ராகுல் டிராவிட் கொடுத்த சுவாரஸ்ய பதில்!

இந்தியா – வங்கதேசம் இடையிலான டெஸ்ட் போட்டி தற்போது நடைபெற்று வருகிறது. அதன்படி வங்கதேச அணியின் பயிற்சியாளராக டொனால்ட் உள்ளார். ராகுல் டிராவிட் இந்திய அணியின் தலைமை பயிற்சியாளராக உள்ளார் (Rahul Dravid Reacts As Allan Donald Issues). இவர்கள் இருவரும் தங்கள் காலத்தின் தலைசிறந்த வீரர்களாகப் போற்றப்பட்டனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

இந்நிலையில், தென் ஆப்பிரிக்காவின் நட்சத்திர வேகப்பந்து வீச்சாளராக டொனால்ட் உள்ளார். அவரது பந்துகளை எதிர்கொள்ள பேட்ஸ்மேன்கள் பயப்படுகிறார்கள். அதே சமயம் எந்த ஒரு பந்து வீச்சாளரையும் மிக எளிதாக தடுப்பவர் ராகுல் டிராவிட். இதற்கிடையில், 1997-ல் இந்திய அணி தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிராக டர்பனில் ஒருநாள் போட்டியில் விளையாடியது. அப்போது இந்திய அணி இலக்கை நோக்கி சென்ற போது ராகுல் டிராவிட், சச்சின் டெண்டுல்கர் ஆகியோர் சிறப்பாக விளையாடி இருந்தனர்.

அதே சமயம் பந்து வீச்சில் இருவரையும் எளிதில் பிரிக்க முடியாத தென்னாப்பிரிக்க வீரர்கள் ஸ்லெட்ஜிங்கில் ஈடுபட்டனர். இது ஒரு கட்டத்திற்குப் பிறகு எல்லையைத் தாண்டியதாகக் கூறப்படுகிறது. இது டொனால்டின் மனதில் ஒருவித சங்கடத்தை ஏற்படுத்தியது.

இந்நிலையில் இருவரும் சந்தித்து பயிற்சியாளராக இருந்தபோது நடந்த சம்பவத்திற்கு வருத்தம் தெரிவித்ததோடு மட்டுமல்லாமல் ராகுலை விருந்துக்கு அழைத்துள்ளார். இதுகுறித்து டொனால்ட் கூறும்போது, “டர்பனில் ஒரு பயங்கரமான சம்பவம் நடந்தது. ஆனால் அதைப்பற்றி இப்போது பேசவில்லை. ஆனால் சச்சினும், ராகுல் டிராவிட்டும் அதை எல்லா கோணங்களிலும் அழித்ததால், நான் கொஞ்சம் அதிகமாகவே சென்றேன். மேலும், எனக்கு மிகுந்த மரியாதை உண்டு. ராகுல் டிராவிட் வேறொன்றுமில்லை.அன்று நடந்ததற்கு ராகுலிடம் போய் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும்.மேலும் அவரது விக்கெட்டை எடுக்க நான் கொஞ்சம் குழந்தைத்தனமாக நடந்துகொள்ள வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.அவர்கள் அனைவருக்காகவும் இப்போது மன்னிப்பு கேட்டுக்கொள்கிறேன்.

ராகுல் டிராவிட் ஒரு சிறந்த மனிதர். அவரும் சிறந்த வீரர். எனவே நீங்கள் புரிந்து கொண்டால் நான் உங்கள் இரவு உணவை சாப்பிட விரும்புகிறேன். இதைக் கேட்ட ராகுல் டிராவிட், நிச்சயமாக நான் எதிர்பார்த்தேன். குறிப்பாக பணம் கொடுப்பீர்களா.. என்பது கிரிக்கெட் வீரர்கள் மட்டுமின்றி ரசிகர்கள் மத்தியிலும் பேசப்பட்டு வரும் பதில்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *