உலகக் கோப்பை வென்ற அணியின் 10 கிரிக்கெட் வீரர்கள் வேலையில்லாமல் உள்ளனர், இப்போது கேப்டன் BCCIயிடம் முறையிட்டார்

உலகக் கோப்பையை வென்ற இந்திய கிரிக்கெட் அணியின் வீரர்களுக்கு வாழ்க்கை நடத்துவதும் கடினமாகி வருகிறது.

T20 உலகக் கோப்பை இறுதிப் போட்டியில் வங்கதேசத்தை வீழ்த்தி வரலாறு படைத்த உலகின் தலைசிறந்த பார்வையற்ற கிரிக்கெட் அணியாக இந்தியா உள்ளது. பார்வையற்றோர் T20 உலகக் கோப்பை வரலாற்றில், உலக அளவில் எந்த அணிக்கும் கோப்பையை வெல்ல இந்திய அணி வாய்ப்பளிக்கவில்லை என்பதுதான் சிறப்பு. இந்தியா மூன்றாவது T20 உலகக் கோப்பையை நடத்தியது மற்றும் தொடர்ந்து மூன்றாவது முறையாக உலக சாம்பியன் என்ற பெருமையை அடைந்தது. ஆனால் இந்த அணியின் வீரர்கள் தங்களுக்கு உணவளிக்க முடியாமல் சிரமப்படுகிறார்கள் என்பது வெகு சிலருக்கே தெரியும்.

அணியின் 10 வீரர்கள் வேலையில்லாமல் உள்ளனர்
உலகக் கோப்பை வென்ற இந்திய கேப்டன் அஜய் குமார் ரெட்டி திங்களன்று பார்வையற்ற கிரிக்கெட்டை ஆதரிக்குமாறு இந்திய கிரிக்கெட் கட்டுப்பாட்டு வாரியத்தை (பிசிசிஐ) வலியுறுத்தினார், இது விளையாட்டிற்கு தொழில்முறை மற்றும் நிதி ஊக்கத்தை கொண்டு வரும் என்று கூறினார். உலகக் கோப்பையை வென்ற பிறகும், 17 பேர் கொண்ட அணியில் 10 வீரர்கள் வேலையில்லாமல் உள்ளனர். இந்த வீரர்களில் பலருக்கு, நிதி உதவியின்மை ‘விளையாட்டைத் தொடர்வதில் சிரமத்தை’ ஏற்படுத்துகிறது. பல வீரர்கள் வாழ்வாதாரத்திற்காக வேறு சில வேலைகளில் ‘பிஸி’யாக உள்ளனர்.

பிசிசிஐக்கு மேல்முறையீடு
இறுதிப் போட்டியில் சதம் அடித்த ரெட்டி, “நாங்கள் தொடர்ந்து மூன்றாவது முறையாக உலகக் கோப்பையை வென்றுள்ளோம், ஆனால் எங்களுக்கு முக்கிய ஸ்பான்சர் யாரும் இல்லை. வாழ்வாதாரம் சம்பாதிக்க எந்த வேலையும் இல்லை என்று தெரிந்தால், அந்த சூழ்நிலையில் கிரிக்கெட் விளையாடுவது மிகவும் கடினமாக உள்ளது. மாற்றுத்திறனாளிகள் மத்தியில் விளையாட்டு. பார்வையற்றோருக்கான கிரிக்கெட் சங்கத்தின் தலைவர் ஜி மஹந்தேஷ் கருத்துப்படி, பார்வையற்ற கிரிக்கெட் வீரர்களுக்கு ஆதரவளிப்பதில் அதன்பிறகு பெரிய அளவில் மாற்றம் ஏற்படவில்லை. “பிசிசிஐ எங்கள் அனைவரிடமும் அனுதாபத்துடன் உள்ளது, எங்களுக்கு உள்கட்டமைப்பு மற்றும் பயிற்சி வசதிகளை வழங்குகிறது, ஆனால் மேலும் தொழில்முறையை கொண்டு வர அவர்களிடமிருந்து எங்களுக்கு நிதி உதவி தேவை” என்று மஹாந்தேஷ் கூறினார்.

மூன்றாவது முறையாக பட்டத்தை வென்றார்
இந்தியா இரண்டு T20 உலகக் கோப்பை பட்டங்களை (2017 மற்றும் 2022) வெல்ல உதவிய ரெட்டி, பார்வையற்ற கிரிக்கெட்டுக்கான எதிர்காலத்தை பட்டியலிடுவதில் தாமதம் ஏற்படுவது குறித்து மகிழ்ச்சியடையவில்லை. ரெட்டி, “அங்கீகாரம் (பிசிசிஐ-யிடமிருந்து) கொடுக்கப்பட்டுள்ளது, ஆனால் எங்கள் விளையாட்டுக்கு எந்த திட்டமும் இல்லை, என்ன நடக்கிறது என்பது யாருக்கும் தெரியாது. நாங்கள் கிரிக்கெட் களத்திலும் நாட்டிற்கு பெருமை சேர்த்துள்ளோம், மேலும் மத்திய ஒப்பந்தத்திற்கு (பிசிசிஐ-யிடமிருந்து) தகுதியானவர்கள்.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *