இந்தியா பாகிஸ்தான் இடையே மீண்டும் இருதரப்பு தொடர் நடைபெறுமா? இந்த பெரிய அறிக்கை எல்லைக்கு அப்பால் இருந்து வந்தது

2008 ஆசியக் கோப்பைக்குப் பிறகு இந்தியா பாகிஸ்தானுக்குச் சுற்றுப்பயணம் செய்யவில்லை, அதே ஆண்டு நவம்பர் 26 அன்று மும்பை பயங்கரவாதத் தாக்குதலுக்குப் பிறகு 2009 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் திட்டமிடப்பட்ட இருதரப்பு தொடர் ரத்து செய்யப்பட்டது. பாகிஸ்தான் 2012 இல் இந்தியாவில் சுற்றுப்பயணம் செய்து ஆறு போட்டிகள் கொண்ட ஒயிட்-பால் தொடரில் விளையாடியது, ஆனால் கடந்த 10 ஆண்டுகளில் இருதரப்பு கிரிக்கெட் எதுவும் விளையாடப்படவில்லை.

பாகிஸ்தான் கிரிக்கெட் வாரியத்தின் (பிசிபி) புதிய தலைவரான நஜாம் சேத்தி, இந்தியாவுடனான கிரிக்கெட் உறவுகள் குறித்து அரசாங்கத்தின் ஆலோசனையின்படி செயல்படுவேன் என்று வியாழக்கிழமை தெளிவுபடுத்தினார். பிசிபி தலைவர் பதவியில் இருந்து ரமீஸ் ராஜா புதன்கிழமை நீக்கப்பட்டு, பாகிஸ்தானில் அடுத்த நான்கு மாதங்களுக்கு கிரிக்கெட்டை நடத்த நஜாம் சேத்தி தலைமையிலான 14 பேர் கொண்ட குழு நியமிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்தியா பாகிஸ்தான் இடையே மீண்டும் இருதரப்பு தொடர் நடைபெறுமா?

லாகூரில் நிருபர்களிடம் நஜாம் சேத்தி கூறுகையில், “இந்தியா மற்றும் பாகிஸ்தான் இடையேயான இருதரப்பு மற்றும் பிற கிரிக்கெட் உறவுகள் குறித்து இரு நாட்டு அரசுகளிடமும் ஆலோசிக்கப்படும். 2008 ஆசிய கோப்பைக்குப் பிறகும், அதே ஆண்டில், இந்தியா பாகிஸ்தானுக்கு சுற்றுப்பயணம் செய்யவில்லை. நவம்பர் 26 அன்று நடந்த மும்பை பயங்கரவாதத் தாக்குதலில், 2009 தொடக்கத்தில் நடைபெறவிருந்த இருதரப்புத் தொடரும் ரத்து செய்யப்பட்டது.

இந்த பெரிய அறிக்கை எல்லைக்கு அப்பால் இருந்து வந்தது

பாகிஸ்தான் 2012 இல் இந்தியாவில் சுற்றுப்பயணம் செய்து ஆறு போட்டிகள் கொண்ட ஒயிட்-பால் தொடரில் விளையாடியது, ஆனால் கடந்த 10 ஆண்டுகளில் இருதரப்பு கிரிக்கெட் எதுவும் விளையாடப்படவில்லை. இரு அணிகளும் பல்வேறு சர்வதேச கிரிக்கெட் கவுன்சில் (ஐசிசி) மற்றும் ஆசிய கிரிக்கெட் கவுன்சில் (ஏசிசி) போட்டிகளில் மட்டுமே நேருக்கு நேர் மோதியுள்ளன.

அணியில் மாற்றம் தேவை

நஜாம் சேத்தி 2013 மற்றும் 2018 க்கு இடையில் வாரியத் தலைவர் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக பணியாற்றினார், ஆனால் 2018 இல் இம்ரான் கான் தலைமையிலான அரசாங்கம் பதவிக்கு வந்த பிறகு ராஜினாமா செய்தார். பழைய நிர்வாகம், நியூசிலாந்துக்கு எதிரான சொந்த மண்ணில் நடைபெறும் தொடருக்கான பாகிஸ்தானின் டெஸ்ட் அணியை அறிவித்துள்ளது, சேதியை அதிருப்தி அடையச் செய்துள்ளது. நஜாம் சேத்தி கூறுகையில், ‘அணியில் மாற்றம் தேவையா இல்லையா என்று தெரியவில்லை, புதிய யோசனைகள் தேவையா இல்லையா என்பதை பார்ப்போம். அணியை அறிவிக்காமல் இருந்திருந்தால் நன்றாக இருந்திருக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *