வங்கதேச அணிக்கு க்ளீன் ஸ்வீப் கொடுத்தாலும், ‘இந்த’ ஐந்து விடையங்களால், இந்திய அணியின் பதற்றத்தில் சரியான நேரத்தில் முன்னேற்றங்கள் செய்ய வேண்டியிருக்கும்.

வங்கதேச அணிக்கு க்ளீன் ஸ்வீப் கொடுத்தாலும், ‘இந்த’ ஐந்து விஷயங்களால், டீம் இந்தியா சரியான நேரத்தில், பதற்றத்தில் முன்னேற வேண்டும்.

வங்கதேச அணிக்கு எதிரான டெஸ்ட் தொடரை இந்திய அணி ஞாயிற்றுக்கிழமை கிளீன் ஸ்வீப் செய்தது. வங்கதேசத்தில் சுற்றுப்பயணம் மேற்கொண்டுள்ள இந்திய அணி முதல் போட்டியில் 188 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்ற நிலையில், இரண்டாவது போட்டியில் 3 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் இந்திய அணி வெற்றி பெற்றது. புரவலன்கள் தூள்தூளாக்கப்பட்டாலும், வரும் நாட்களில் அணிக்கு இன்னும் சில விஷயங்கள் உள்ளன. இந்தக் கட்டுரையில், குழு விரைவில் மேம்படுத்த வேண்டிய ஐந்து விஷயங்களைப் பார்ப்போம்.

1. தொடக்க ஜோடி யார்?
வங்கதேசத்துக்கு எதிரான ஒருநாள் தொடரில் காயம் அடைந்த இந்திய கேப்டன் ரோகித் சர்மா டெஸ்ட் தொடரில் விளையாட முடியவில்லை. ரோஹித் இல்லாத நிலையில், டெஸ்ட் தொடரில் கே.எல்.ராகுல் மற்றும் ஷுப்மான் கில் ஆகியோர் இன்னிங்ஸை துவக்கினர். பங்களாதேஷுக்கு எதிரான முதல் டெஸ்டில் கில் சதம் அடித்தார், ஆனால் தொடரின் நான்கு இன்னிங்ஸிலும் ராகுல் தோல்வியடைந்தார். இதனால், ஜனவரி மாதம் சொந்த மண்ணில் நடைபெறும் இலங்கைக்கு எதிரான தொடரில் ராகுல் அணியில் இடம் பெறுவாரா? போன்ற சந்தேகங்கள் எழுகின்றன. தொடரின் முதல் டெஸ்டில் குல்தீப் யாதவ் ஆட்ட நாயகனாக தேர்வு செய்யப்பட்டார், ஆனால் இரண்டாவது டெஸ்டில் இருந்து நீக்கப்பட்டார். இத்தகைய சூழ்நிலையில் ராகுலை அணியில் இருந்து வெளியேற்ற வேண்டும் என்ற கோரிக்கையும் வலுத்து வருகிறது.

2. சுழற்பந்து வீச்சாளர்களுக்கு எதிராக இந்திய பேட்ஸ்மேன்கள் தோல்வியடைந்தனர் –
சுழற்பந்து வீச்சாளர்களுக்கு எதிராக இந்திய பேட்ஸ்மேன்கள் எப்போதும் சிறப்பாக செயல்படுவார்கள் என்று கூறப்படுகிறது. ஆனால், வங்கதேசத்துக்கு எதிரான டெஸ்ட் தொடரில் வித்தியாசமான படம் பார்க்கப்பட்டது. ஆடுகளம் சுழற்பந்து வீச்சாளர்களுக்கு சாதகமாக அமைந்தது மற்றும் இந்திய பேட்ஸ்மேன்கள் மலிவாக விக்கெட்டுகளை இழந்தனர். குறிப்பாக சுழற்பந்து வீச்சுக்கு எதிராக இந்திய பேட்ஸ்மேன்கள் விக்கெட்டுகளை இழந்து காணப்பட்டனர்.

3. சுழற்பந்து வீச்சாளர்களை விட வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள் ஏன் விரும்பப்படுகிறார்கள்?
ராகுல் டிராவிட் தற்போது இந்திய அணியின் தலைமை பயிற்சியாளராக உள்ளார், மேலும் இந்த அணிக்காக நீண்ட காலமாக சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் விளையாடியுள்ளார். இருந்த போதிலும், சுழலுக்கு உகந்த ஆடுகளத்தில் மூன்று வேகப்பந்து வீச்சாளர்களை அனுமதித்தார். கேப்டன் ராகுல் மற்றும் டிராவிட் அணியில் இருந்து குல்தீப்பை நீக்கி ஜெய்தேவ் உனட்கட்டுக்கு வாய்ப்பு அளித்தனர். இதனால், அணி நிர்வாகத்தின் இந்த முடிவு குறித்து கேள்விகள் எழுந்துள்ளன.

4. விராட் கோலியின் ஃபார்ம் –
ஐசிசி ஒருநாள் உலகக் கோப்பை வரும் ஆண்டில் நடைபெறவுள்ளது. இந்தியா உலகக் கோப்பையை வெல்ல வேண்டும் என்றால், விராட் கோலியின் ஃபார்ம் இதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கும். மேலும், வரும் காலங்களில் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக 4 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரில் விளையாட உள்ளது. இந்த தொடரிலும் விராட்டின் நல்ல பார்மில் அந்த அணி வெற்றி பெறலாம். வங்கதேசத்துக்கு எதிரான இரண்டு டெஸ்ட் போட்டிகளிலும் விராட்டின் பேட் குளிர்ச்சியாக இருந்தது. ஆனால் வரும் தொடரில் நிலைமை மாற வேண்டும்.

5. பும்ரா, ஜடேஜா மற்றும் ஷமி அணிக்கு திரும்புகிறார்கள் –
இந்தியாவின் முன்னணி வேகப்பந்து வீச்சாளர் ஜஸ்பிரித் பும்ரா, முகமது ஷமி மற்றும் ஆல்-ரவுண்டர் ரவீந்திர ஜடேஜா ஆகியோர் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான டெஸ்ட் தொடரில் மீண்டும் களமிறங்குவார்கள். இதனால் இவர்கள் மூவருக்கும் எந்த காரணமும் இல்லாமல் ப்ளேயிங் லெவனில் வாய்ப்பு அளிக்க வேண்டும். கடந்த ஓராண்டில் ஷமி பலமுறை விளையாடும் லெவன் அணியில் இருந்து வெளியேறியுள்ளார். இருப்பினும், அவரது நடிப்பை கருத்தில் கொண்டு அவருக்கு விளையாட வாய்ப்பு வழங்க வேண்டும் என ரசிகர்கள் கோரிக்கை விடுத்து வருகின்றனர். இந்த மூன்று வீரர்களும் எதிர்காலத்தில் மீண்டும் உடல் தகுதிக்கு திரும்பினால், அது நிச்சயமாக அணிக்கு மகிழ்ச்சியான விஷயமாக இருக்கும். (வங்காளதேசத்தை க்ளீன் ஸ்வீப் செய்தாலும் இந்த ஐந்து விஷயங்கள் இந்திய அணியை தொந்தரவு செய்கிறது?)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *