பங்களாதேஷ் vs இந்தியா: கேஎல் ராகுல் எதிர்கால கேப்டன் பதவிக்கு போட்டியாளர் அல்ல

கேஎல் ராகுல் ஒரு கிரிக்கெட் வீரரின் முரண். தூய்மையான கிரிக்கெட் திறமையில் இந்தியாவின் சிறந்த பேட்ஸ்மேன்களில் ஒருவராகவும், வடிவங்கள் முழுவதும் அணியின் துணைத் தலைவராகவும் உள்ளார்.

அதனால்தான் அவர் பங்களாதேஷுக்கு எதிரான இரண்டு டெஸ்ட் போட்டிகள் கொண்ட தொடருக்கான அணியை வழிநடத்துகிறார், மேலும் சுற்றுப்பயணத்தின் முடிவில் வீட்டிற்கு வெளியே தொடரை வெற்றியுடன் முடிப்பார். இருப்பினும், அணியில் அவரது இடம் உறுதியாகத் தெரியவில்லை; அழுத்தம் சூழ்நிலைகளில் அவரது நிலையான தோல்விகள் அவரை வெல்ல ஒரு முக்கிய குச்சியாக மாறியது, அவரது வெள்ளை-பந்து பேட்டிங் அணுகுமுறை போன்றது.

கேப்டனாக இருப்பதற்கான வாய்ப்புகள் குறித்து? அதை மறந்துவிடு. ஆம், ரோஹித் ஷர்மாவின் நீண்டகாலப் பொருத்தம் குறித்த சந்தேகம் உள்ளது, அவர் 30 வயதிற்கு அப்பாற்பட்டவராக இருப்பதாலும் தொடர்ந்து காயங்களைச் சமாளிப்பதாலும் புரிந்துகொள்ளத்தக்கது. இருப்பினும், ரோஹித்தை கேப்டனாக நீக்க பிசிசிஐ கடுமையான அழைப்பை எடுத்தாலும், ரோஹித்துக்குப் பின் கேப்டனாக வருவதற்கு ராகுல் இன்னும் விருப்பமானவராக கருதப்படவில்லை என்று அது கூறுகிறது.

ஒன்று, அவருக்கு பிசிசிஐயின் ஆதரவு இருந்தாலும், ராகுல் மீது ஓரளவு அழுத்தம் இருப்பது தெளிவாகிறது. அவர் பேட்டிங் செய்யும் விதத்திலும், அணியை வழிநடத்தும் விதத்திலும் அது தெரிகிறது. இரண்டிலும் ஒரு அளவு பாதுகாப்பு உள்ளது. ஒரு பேட்ஸ்மேனாக, புத்தகத்தில் உள்ள ஒவ்வொரு ஷாட்டையும், எல்லையைத் துடைக்கும் திறனையும் கொண்டிருந்தாலும், அவர் மிகவும் மெதுவாகவே தொடங்குவார். ஒரு கேப்டனாக, அவர் ஒரு பிற்போக்கு கேப்டன் என்று அடிக்கடி குற்றம் சாட்டப்பட்டார்; அவர் காரியங்களைச் செய்வதை விட, நடக்கும் வரை காத்திருக்கிறார்.

அதனால்தான் அவர் பஞ்சாப் கிங்ஸின் கேப்டனாக போராடினார் மற்றும் லக்னோ சூப்பர் ஜெயண்ட்ஸுடனான அவரது முதல் சீசன் ஏன் காகிதத்தில் மிகவும் சக்திவாய்ந்த அணியாகக் கருதப்பட்டாலும் குறைந்தபட்சம் இறுதித் தோற்றத்தைக் கொடுக்கவில்லை. இது அவரது டெஸ்ட் கேப்டன்சியிலும் தெரிகிறது. முரண்பாடாக, பங்களாதேஷ் தொடருக்கு முன், அவர் மீண்டும் ஒரு முறை அவரை வெல்ல ஒரு குச்சியாக மாறிவிட்டது என்று கூறினார்.

இங்கிலாந்தின் ‘பாஸ்பால்’ அணுகுமுறையை பாராட்டிய அவர், அவருக்கு கீழ் இந்தியா ‘தாக்குதல் கிரிக்கெட்’ விளையாடும் என்று கூறினார். ஆனால் அது சிறிதளவேனும் நடக்கவில்லை. இந்தியா தாக்குதல் நோக்கத்தை வெளிப்படுத்தும் போது, அவர்கள் செய்யவில்லை. முதல் டெஸ்டில், ஃபாலோ-ஆனை அமல்படுத்தி இன்னிங்ஸ் வெற்றியைப் பெற அவர்களுக்கு வாய்ப்பு கிடைத்தது. அதற்குப் பதிலாக அவர்கள் மீண்டும் பேட்டிங் செய்யத் தேர்ந்தெடுத்தனர், இறுதியில் அவர்கள் டெஸ்டில் வெற்றி பெற்றபோது, அது எதிர்பார்த்ததை விட அதிக நேரம் இழுத்துச் செல்லப்பட்டது மற்றும் பங்களாதேஷுக்கு மீண்டும் டெஸ்டுக்குள் நுழைவதற்கான ஒரு சிறிய வாய்ப்பைக் கொடுத்தது.

ராகுலின் தலைமையில் இந்தியா தாக்குதல் கிரிக்கெட்டை விளையாடவில்லை என்றே கூறலாம். அவர்கள் கிரிக்கெட்டை வெல்ல விளையாடினார்களா? ஆம், ஆனால் வங்காளதேசம் உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் தரவரிசையில் கடைசி இடத்தில் உள்ளது. தற்போதைய அணி டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில் ஒரு சக்தியாக இல்லை, மேலும் அவர்கள் ஒரு போட்டி வெள்ளை-பந்து பக்கமாக இருந்தபோதும், அவர்களின் டெஸ்ட் அணியைப் பற்றி இதைச் சொல்ல முடியாது என்பது கவனிக்கத்தக்கது.

எனவே, போட்டித்தன்மை இல்லாத அணிக்கு எதிரான நம்பிக்கையற்ற டெஸ்ட் தொடர் வெற்றி ராகுலை வருங்கால கேப்டனாக்க போதுமானதாக இருக்காது, அணியில் அவரது இடம் கேள்விக்குறியாக இருக்கும்போது குறைந்தது அல்ல. எனவே ரோஹித் பதவியில் இருந்து முன்கூட்டியே நீக்கப்பட்டாலும், அவருக்கு பதிலாக ராகுலின் பெயர் பட்டியலில் முன்னணியில் இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்க வேண்டாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *