இன்று இலங்கைக்கு எதிரான முதல் T20: இந்திய அணி ஒரு புதிய ஓப்பனிங் கலவையுடன் வரலாம், இரு அணிகளின் சாத்தியமான விளையாடும்-11 ஐ அறிந்து கொள்ளுங்கள்

2023ஆம் ஆண்டின் முதல் போட்டியில் இந்திய அணி இன்று இலங்கையை எதிர்கொள்கிறது. 3 போட்டிகள் கொண்ட டி20 தொடரின் முதல் போட்டி இரவு 7 மணிக்கு தொடங்குகிறது. இந்த போட்டி மும்பை வான்கடே மைதானத்தில் நடைபெறுகிறது. ரோகித் சர்மா, விராட் கோலி, கே.எல்.ராகுல் போன்ற மூத்த வீரர்கள் இல்லாமல் அணி இருக்கும். இலங்கைக்கு எதிரான புதிய தொடக்க ஜோடியுடன் இந்திய அணி களமிறங்கவுள்ளது. ஷுப்மான் கில் வாய்ப்பு கிடைத்தால், இந்திய அணி இஷான் கிஷானை கில் உடன் ஓப்பன் செய்ய விடலாம்.

கேப்டன் ஹர்திக் பாண்டியாவுக்கு எதிரான வெற்றியுடன் புதிய ஆண்டைத் தொடங்க இந்திய அணி விரும்புகிறது.

இப்போட்டியில், இந்த ஆண்டை வெற்றியுடன் தொடங்க டீம் இந்தியாவின் இளைஞர் படை களம் இறங்கவுள்ளது. எனவே ஆசிய சாம்பியனான இலங்கை புதிய முகங்களுடன் இந்திய அணியை வீழ்த்த களம் இறங்கவுள்ளது.

இன்றைய கதையில் பிட்ச் ரிப்போர்ட், வானிலை, நேருக்கு நேர் மற்றும் இரு அணிகளின் சாத்தியமான ப்ளேயிங் லெவன் என்னவாக இருக்கும் என்பதை இன்று தெரிந்துகொள்வோம்…

கேப்டன் ரோகித்-விராட் விளையாடவில்லை
ரோஹித் சர்மா, விராட் கோலி, கேஎல் ராகுல், ஜஸ்பிரித் பும்ரா மற்றும் ரவீந்திர ஜடேஜா போன்ற மூத்த வீரர்கள் இல்லாத நிலையில் இந்திய அணி விளையாட உள்ளது. ஹர்திக் பாண்டியா அணிக்கு கேப்டனாக இருப்பார். இந்த தொடரில் நட்சத்திர பேட்ஸ்மேன் சூர்யகுமார் யாதவ் துணை கேப்டனாக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார்.

ஹர்திக் தலைமையில் 5 போட்டிகளில் விளையாடியுள்ள அந்த அணி, ஒரு போட்டியில் கூட தோல்வி அடையவில்லை
ஹர்திக் பாண்டியா 2022 ஆம் ஆண்டு அயர்லாந்துக்கு எதிரான மூன்று போட்டிகள் கொண்ட தொடரில் முதல் முறையாக இந்திய அணிக்கு கேப்டனாக இருந்தார். இதன் பிறகு, நியூசிலாந்துக்கு எதிரான டி20 தொடரை அவரது தலைமையிலான அணி கைப்பற்றியது. ஹர்திக் தலைமையிலான இந்திய அணி இதுவரை 5 டி20 போட்டிகளில் விளையாடியுள்ளது. இதில் 4 வெற்றி, ஒரு போட்டி டை ஆனது. இந்தத் தொடருக்குப் பிறகு, மூன்று ஒருநாள் தொடருக்கான அணியின் துணைக் கேப்டனாக ஹர்திக் பாண்டியாவும், ரோஹித் சர்மா கேப்டனாகவும் இருப்பார்.

இலங்கைக்கு எதிராக அதிக ரன் குவித்தவர் ரோஹித்
இலங்கைக்கு எதிரான சர்வதேச டி20 போட்டிகளில் இந்திய அணிக்காக அதிக ரன்கள் குவித்த வீரர் ரோஹித் சர்மா. ஆனால், அவர்கள் இந்தப் போட்டியில் விளையாடவில்லை. அவர் 19 போட்டிகளில் 144.21 ஸ்ட்ரைக் ரேட்டில் 411 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். ரோஹித் இலங்கைக்கு எதிராக 35 பந்துகளில் சதம் அடித்தார்.

இலங்கைக்கு எதிராக அதிக விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியவர் சாஹல்
பந்துவீச்சைப் பற்றி பேசுகையில், யுஸ்வேந்திர சாஹல் இலங்கைக்கு எதிராக இந்தியாவுக்காக அதிக விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார். சாஹல் 10 போட்டிகளில் 20 விக்கெட்டுகளை 8.23 ​​பொருளாதாரத்துடன் வீழ்த்தியுள்ளார். ரவிச்சந்திரன் அஸ்வின் 14 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார். குல்தீப் யாதவ் 12 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார்.

இந்தியாவுக்கு எதிராக கேப்டன் ஷனகா அதிக கோல் அடித்தவர்
இந்திய அணிக்கு எதிராக இலங்கை அணி சார்பில் அதிக ரன் குவித்த வீரர் தசுன் ஷனகா. 19 டி20 சர்வதேச போட்டிகளில், 128.03 ஸ்ட்ரைக் ரேட்டில் 306 ரன்கள் எடுத்துள்ளார்.

ஷனகா 12 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார்
இந்தியாவுக்கு எதிராக தசுன் ஷனகா 12 விக்கெட்டுகளையும் வீழ்த்தியுள்ளார். இந்தியாவுக்கு எதிராக அதிக டி20 சர்வதேச விக்கெட் வீழ்த்தியவர்கள் பட்டியலில் துஷ்மந்த சமிர முதலிடத்தில் உள்ளார். 15 போட்டிகளில் 16 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார். அப்போது மூன்றாவது இடத்தில் வனிந்து ஹசரங்க, 10 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார்.

பிட்ச் ரிப்போர்ட் பற்றி அறிக…
மும்பை வான்கடே மைதானத்தில் இதுவரை 7 சர்வதேச டி20 போட்டிகள் நடந்துள்ளன. இந்த மைதானத்தில் சேஸிங் அணி 5 முறையும், முதலில் பேட்டிங் செய்த அணி 2 முறையும் வெற்றி பெற்றுள்ளன. மும்பையின் ஆடுகளம் அதிக ஸ்கோராகக் கருதப்படுகிறது மற்றும் இரவு மூடுபனிக்கு பிறகு இலக்கு துரத்தல் எளிதாகிறது. இதுபோன்ற சூழ்நிலையில் டாஸ் வெல்லும் அணி பேட்டிங்கை தேர்வு செய்யும். இந்த மைதானத்தில் முதல் இன்னிங்ஸின் சராசரி ஸ்கோர் 195 ரன்களும், இரண்டாவது இன்னிங்ஸின் சராசரி ஸ்கோர் 182 ரன்களும் ஆகும்.

இப்போது மும்பையில் நேருக்கு நேர் பாருங்கள்
இதுவரை இரு அணிகளுக்கும் இடையே வான்கடே மைதானத்தில் ஒரு சர்வதேச டி20 போட்டி நடந்துள்ளது. இதில் இந்தியா 5 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது. இந்தியா இதுவரை இங்கு 4 டி20 சர்வதேச போட்டிகளில் விளையாடியுள்ளது. இதில் 2 போட்டிகளில் வெற்றியும், 2 போட்டிகளில் தோல்வியும் அடைந்துள்ளோம்.

இரு அணிகளுக்கும் இடையே இதுவரை 26 சர்வதேச டி20 போட்டிகள் நடந்துள்ளன. இதில் இந்தியா 17 ஆட்டங்களிலும், இலங்கை 8 போட்டிகளிலும் வெற்றி பெற்றன. ஒரு போட்டி முடிவடையவில்லை. எனவே, இந்தியாவில் இரு அணிகளுக்கும் இடையே 14 சர்வதேச டி20 போட்டிகள் நடந்துள்ளன. இதில் இந்தியா 12 போட்டிகளிலும், இலங்கை 2 போட்டிகளிலும் வெற்றி பெற்றுள்ளன.

வானிலை
ஜனவரி 3ம் தேதி மும்பையின் வெப்பநிலை 21 முதல் 31 டிகிரி செல்சியஸ் வரை இருக்கும். மழை பெய்யாது. இரவு 7 மணி முதல் 11 மணி வரை வெப்பநிலை 24 முதல் 24 டிகிரி செல்சியஸ் வரை இருக்கும். இரவில் மூடுபனி இருக்கும். இதனால் சேஸிங் அணி பயனடையும்.

இரு அணிகளிலும் சாத்தியமான விளையாடுதல்-11
இந்தியா: ஹர்திக் பாண்டியா (கேப்டன்), இஷான் கிஷான் (விக்கெட் கீப்பர்), சுப்மான் கில், சூர்யகுமார் யாதவ், சஞ்சு சாம்சன், தீபக் ஹூடா, அக்சர் படேல்/வாஷிங்டன் சுந்தர், ஹர்ஷல் படேல், யுஸ்வேந்திர சாஹல், அர்ஷ்தீப் சிங் மற்றும் உம்ரான் மாலிக்.

இலங்கை: தசுன் ஷனக (கேப்டன்), குசல் மெண்டிஸ் (விக்கெட் கீப்பர்), பதும் நிசங்க, அவிஷ்க பெர்னாண்டோ, பானுக ராஜபக்சே, தனஞ்சய் டி சில்வா / சரித் அஸ்லங்கா, வனிந்து ஹசரங்க, சாமிக்க கருணாரத்னே, கசுன் ரஞ்சிதா / லஹிரு குமார, மஹிர் குமார, மஹிர்ஷா குமார.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *