லைட் எடுத்த IND vs SL 1st T20 ரசிகர்கள்.. ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸுக்கு ரூ.200 கோடி இழப்பு!

புதிய ஆண்டை இந்திய அணி திரில் வெற்றியுடன் தொடங்கியது. மும்பையில் செவ்வாய்க்கிழமை நடைபெற்ற இலங்கைக்கு எதிரான ஆட்டத்தில் 2 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது. இந்த டி20 தொடருக்கு, பிசிசிஐ சிறுவர்கள் அணியை தேர்வு செய்துள்ளது.ரோஹித் சர்மா, கேஎல் ராகுல், விராட் கோலி போன்ற சீனியர்கள் இல்லை.

ஹர்திக் பாண்டியா தலைமையில் இளம் வீரர்களை கொண்ட அணி முதல் டி20 வளையத்திற்குள் நுழைந்து பலத்தை வெளிப்படுத்தியது. கோஹ்லி, ரோஹித் இல்லாத இந்தப் போட்டியை ரசிகர்கள் எடுத்திருக்கிறார்கள் என்பது புரிகிறது. ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸ் நிறுவனத்திற்கு பெரும் நஷ்டம் ஏற்பட்டுள்ளதாக வணிக வட்டாரங்கள் கூறுகின்றன.

இந்த தொடரால் ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸ் மற்றும் டிஸ்னி ஹாட்ஸ்டார் நிறுவனங்களுக்கு ரூ.200 கோடிக்கு மேல் இழப்பு ஏற்பட்டுள்ளதாக ஒளிபரப்பு வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. இந்த போட்டிக்கு நடுவே அனைத்து நிறுவனங்களும் விளம்பரத்தில் இருந்து விலகி இருப்பதாக தெரிகிறது. இரண்டு அல்லது மூன்று பிராண்டுகள் மட்டுமே முழு தொடருக்கான ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டுள்ளதாகத் தெரிவிக்கப்படுகிறது.

மேலும் ஒளிபரப்பு உரிமையை பெரும் விலைக்கு பெற்றுள்ள ஸ்டார் நெட்வொர்க், ஒரு போட்டிக்கு பிசிசிஐக்கு ரூ.60.1 கோடி செலுத்தவுள்ளது. ஆனால் ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸ் தனது வருவாயில் 30-40 சதவீதத்தை விளம்பரங்கள், விற்பனை மற்றும் சந்தா மூலம் ஈட்டுகிறது.

ஒரு ஆலோசகர் இல்லை..
பெரிய நிறுவனங்கள் இந்தத் தொடரில் ஆர்வம் காட்டவில்லை.. மொத்தமாக ரூ.200 கோடிக்கு மேல் நஷ்டம் ஏற்பட வாய்ப்புள்ளதாக டிஸ்னி ஸ்டார் நிறுவனத்தின் அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்துள்ளார். புத்தாண்டின் முதல் தொடருக்கு எதிர்பாராத வரவேற்பு கிடைத்தது. பல விளம்பரதாரர்கள் மற்றும் ஏஜென்சிகள் முதலீடு செய்ய பயப்படுகிறார்கள்.

ரூ.200 கோடி நஷ்டம்..
இந்த தொடரால் ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸ் மற்றும் டிஸ்னி ஹாட்ஸ்டார் நிறுவனங்களுக்கு ரூ.200 கோடிக்கு மேல் இழப்பு ஏற்பட்டுள்ளதாக ஒளிபரப்பு வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. இந்த போட்டிக்கு நடுவே அனைத்து நிறுவனங்களும் விளம்பரத்தில் இருந்து விலகி இருப்பதாக தெரிகிறது. இரண்டு அல்லது மூன்று பிராண்டுகள் மட்டுமே முழு தொடருக்கான ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டுள்ளதாகத் தெரிவிக்கப்படுகிறது.

கோஹ்லி, ரோஹித் இல்லாதது.
சந்தை தற்போது மோசமான சூழலை சந்தித்து வருவதாக வணிக நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.. பெரிய நிறுவனங்கள் எதிர்காலத்தை எதிர்பார்த்து செலவு செய்கின்றன. கிரிக்கெட் மீதான ரசிகர்களின் ஆர்வமும் பொருத்தமாகவே தெரிகிறது. முதலில் இலங்கைக்கு எதிரான டி20 தொடரை பலர் இலகுவாக எடுத்துக் கொண்டனர்.

விராட் கோலி மற்றும் ரோஹித் சர்மா இல்லாதது இந்த நிலைக்கு ஒரு காரணம். பொதுவாக இந்தியாவின் போட்டி நடத்தினால் குறைந்தது ஒரு கோடி பேர் ஹாட் ஸ்டாரில் பார்ப்பார்கள். ஆனால் எந்த நிலையிலும் நேற்றைய போட்டிக்கு ரசிகர்களின் எண்ணிக்கை 70 லட்சத்தை தாண்டவில்லை.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *