‘அவர் கணிக்கக்கூடியவர். அவர் மெதுவாக வீசவில்லை…’: பாகிஸ்தான் முன்னாள் கேப்டன் உம்ரான் மாலிக்!

இலங்கைக்கு எதிரான இரண்டாவது டி20 போட்டியில் உம்ரான் மாலிக் நான்கு ஓவர்களில் 48 ரன்களை விட்டுக்கொடுத்து மூன்று விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார்.

வியாழன் அன்று இலங்கைக்கு எதிரான தொடரின் இரண்டாவது T20I போட்டியில் இந்திய அணியின் நட்சத்திர வீரர் உம்ரான் மாலிக் கசப்பான-இனிப்பு அவுட்டானார்; வேகப்பந்து வீச்சாளர் தனது நான்கு ஓவர்களில் மூன்று விக்கெட்டுகளை எடுத்தார், ஆனால் பார்வையாளர்கள் புனேவில் 206/6 என்ற மிகப்பெரிய ஸ்கோரைப் பதிவு செய்ததால் 48 ரன்களை விட்டுக்கொடுத்தார். இறுதியில் இந்தியா 16 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் ஆட்டத்தை இழந்தது, ஆனால் ஆட்டத்தைத் தொடர்ந்து, உம்ரானின் வெளியேற்றம் முன்னாள் கிரிக்கெட் வீரர்களால் பாராட்டப்பட்டது, முதன்மையாக அவரது சுத்த வேகத்திற்காக.

அவரது மூன்று டிஸ்மிஸ்களில் இரண்டு பந்துவீச்சு – 147kph மற்றும் 140kph. இருப்பினும், பாகிஸ்தான் முன்னாள் கேப்டன் சல்மான் பட், உம்ரான் சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் வெற்றிபெற வேண்டுமானால், தனது ஆயுதக் களஞ்சியத்தில் இன்னும் பல மாறுபாடுகளைச் சேர்க்க வேண்டும் என்று நம்புகிறார். தொடரின் இரண்டாவது போட்டியில் வேகப்பந்து வீச்சாளர் வெளியேறியது பற்றி பேசுகையில், பட் உம்ரானுக்கு அனுபவம் இல்லை என்றும் அவர் ஒரு இளம் வேகப்பந்து வீச்சாளராக கணிக்கக்கூடியவர் என்றும் கூறினார்.

“அனுபவத்துடன் நீங்கள் சிறந்து விளங்குகிறீர்கள். அனுபவம் இல்லாததால் அதிக ரன்களை விட்டுக் கொடுத்தார். அவர் நல்ல தாளத்தில் இருந்தார், அவரது செயல் நேர்த்தியானது. அவன் வேகம் சரியாக இருந்தது. பிரச்சனை என்னவென்றால், அடித்தவர் அனுபவம் வாய்ந்தவர், அதிக புத்திசாலி, மேலும் அவர் உம்ரானின் வேகத்தை நன்றாகப் பயன்படுத்தினார். உம்ரான் மிகவும் யூகிக்கக்கூடியவராக இருந்தார், அவர் யார்க்கர்களையோ அல்லது மெதுவாக வீசுபவர்களையோ வீசவில்லை” என்று பட் கூறினார்.

“பேட்ஸ்மேன் தனக்கென இடமளிப்பதை அவர் கண்டார், அவர் ஆஃப் ஸ்டம்புக்கு வெளியே யார்க்கர்களை வீசியிருக்கலாம். அவரும் அதைச் செய்யவில்லை. எனவே, அனுபவம் முக்கியமானது. மேலும் வெளியில் அமர்ந்திருக்கும் போது உங்களுக்கு அனுபவம் கிடைக்காது. நீங்கள் அவரை விளையாட அனுமதிக்க வேண்டும். ஏனெனில் நெருக்கடியான சூழ்நிலைகளில் விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தி, போட்டிகளை வெல்வார்” என்றார்.

சிவம் மாவி, உம்ரான் மாலிக், சுப்மான் கில் மற்றும் ராகுல் திரிபாதி உள்ளிட்ட இளம் வீரர்களை உள்ளடக்கிய புதிய தோற்றத்தில் இந்தியா களமிறங்குகிறது.

“அவர்களுக்கு வாய்ப்புகளை வழங்கவும், திரும்பி வந்து அவர்களை ஆதரிக்கவும். இந்த இளம் குழந்தைகளுடன் நாம் பொறுமையாக இருக்க வேண்டும் என்று நினைக்கிறேன். இந்த அணியை நீங்கள் பார்த்தால், நிறைய இளைஞர்கள் விளையாடுகிறார்கள், குறிப்பாக எங்கள் பந்துவீச்சு தாக்குதல், ”என்று இந்திய அணியின் தலைமை பயிற்சியாளர் ராகுல் டிராவிட் ஆட்டத்திற்குப் பிறகு கூறினார்.

“நாம் அனைவரும் அவர்களுடன் பொறுமையாக இருக்க வேண்டும், மேலும் இதுபோன்ற விளையாட்டுகள் நடக்கக்கூடும் என்பதை நாம் புரிந்து கொள்ள வேண்டும்.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *