முதல் 7 நோ பால்கள், இப்போது 11 வைடுகள்; வேகம் ஓடுபவர்கள் எப்போது விழிப்பார்கள்?

உண்மையில் அந்த போட்டியில் இந்திய பந்துவீச்சாளர்கள் மொத்தம் 7 நோ பால்களை வீசினர். இதனால் இலங்கை அணிக்கு 30 ரன்களுக்கு மேல் அதிகமாக கிடைத்தது.

T20 தொடரை வென்று 2023-ம் ஆண்டை சிறப்பாக தொடங்கியுள்ள இந்திய அணி, தற்போது ஒருநாள் தொடருக்கு தயாராகி வருகிறது. இலங்கைக்கு (இந்தியா மற்றும் இலங்கை) எதிரான T20 தொடரின் கடைசிப் போட்டியில் நேற்று ஜனவரி 7ஆம் தேதி ஹர்திக் பாண்டியா வெற்றி பெற்று தொடரை 2-1 என கைப்பற்றினார். ராஜ்கோட்டில் நடைபெற்ற இந்தப் போட்டியில், ஒவ்வொரு அரங்கிலும் இந்திய அணியின் ஆட்டம் அற்புதமாக இருந்தது. முதலில் துடுப்பெடுத்தாடிய இலங்கை அணி 228 ஓட்டங்களைப் பெற்று அபாரமாக ஆடியது. ஆனாலும், டீம் இந்தியாவின் பந்துவீச்சுத் துறை தனது பழைய தவறுகளைத் திருத்திக் கொள்வதில் அவசரப்படுவதாகத் தெரியவில்லை. ஆட்டத்துக்கு ஆட்டம் பிழை விகிதத்தை குறைக்க வேண்டிய வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள், எந்த மாற்றத்தையும் பொருட்படுத்தவில்லை. இது கேப்டன் ஹர்திக் மற்றும் பயிற்சியாளர் டிராவிட் ஆகியோருக்கு நெருக்கடியை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

7 நோபால்கள்
புனேயில் நடந்த இரண்டாவது T20 போட்டியில் இலங்கை பேட்ஸ்மேன்களுக்கு எதிராக இந்திய பந்துவீச்சாளர்கள் முற்றிலும் தோல்வியடைந்தனர். இதனுடன் வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள் 206 ரன்களை விட்டுக்கொடுத்தது இந்திய அணியின் தோல்விக்கு முக்கிய காரணமாகும். தோல்விக்குப் பிறகு பேசிய கேப்டன் ஹர்திக், பந்துவீச்சாளர்கள் ரன்களை விட்டுக் கொடுப்பது பற்றி எதுவும் பேசாமல், அது குறித்து தனது அதிருப்தியை வெளிப்படுத்தினார். பந்து வீச்சாளர்களின் இந்த செயல் பெரிய குற்றம் என்றும் அவர் கூறியுள்ளார். உண்மையில் அந்த போட்டியில் இந்திய பந்துவீச்சாளர்கள் மொத்தம் 7 நோ பால்களை வீசினர். இதனால் இலங்கை அணிக்கு 30 ரன்களுக்கு மேல் அதிகமாக கிடைத்தது. அர்ஷ்தீப் சிங் மட்டும் 5 நோ பால்களை வீச, பாண்டியா சிவப்புக்கு இலக்கானார்.

வைடுகளின் தொடர்களுக்குப் பின் நோ பால்
இருந்த போதிலும், ராஜ்கோட் போட்டியில் இந்திய அணி விளையாடும் லெவன் அணியில் எந்த மாற்றமும் செய்யாமல், பந்துவீச்சாளர்களுக்கு நம்பிக்கையை ஏற்படுத்தும் வேலையை கேப்டனும் பயிற்சியாளரும் செய்தனர். ஆனால் இந்த முறை வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள் ஒரே ஒரு நோ பால் வீசினர், நோ பால்களுக்கு பதிலாக நிறைய வைடுகளை வீசினர் மற்றும் மிகவும் விலை உயர்ந்ததாக நிரூபிக்கப்பட்டது. இந்தப் போட்டியில் இந்திய அணி மொத்தம் 11 வைடுகளை வீசியது.

IND vs SL: டீம் இந்தியாவின் சோதனை தோல்வி; ராகுல்-ஹர்திக் எப்படி தீர்வு காண்பார்கள்?

இதில் அர்ஷதீப் (மொத்தம் 4) முதல் ஓவரில் 3 வைடுகள், மீண்டும் விலை உயர்ந்தது. கடந்த போட்டியில் நோ-பால்களில் ஹாட்ரிக் கோல் அடித்தது போல், இந்தப் போட்டியிலும் ஹாட்ரிக் வைட் அடித்தார்.

உம்ரான்-பாண்டியா அர்ஷதீப்பை ஆதரித்தனர்
இருப்பினும், ராஜ்கோட்டில், அர்ஷதீப் மட்டுமல்ல, கேப்டன் ஹர்திக் பாண்டியாவும் மிகவும் வைட் பந்து வீசினார். பாண்டியா ஒரே ஓவரில் இரண்டு வைட் பந்துகளை வீசிய நிலையில், உம்ரான் மாலிக்கும் 4 ஓவரில் 3 முறை இந்த தவறை செய்தார். வைட் பால் நோ பால் அளவுக்கு இழப்பை ஏற்படுத்தவில்லை என்றாலும், இந்திய அணியின் தலைமை பயிற்சியாளர் ராகுல் டிராவிட் மற்றும் பந்துவீச்சு பயிற்சியாளர் பராஸ் மாம்ப்ரே ஆகியோருக்கு இது பெரும் தலைவலியாக மாறியுள்ளது. எனவே, இதுபோன்ற தவறுகளை இந்திய அணி விரைவில் சரி செய்ய வேண்டும். ஏனெனில் இந்தத் தொடருக்குப் பிறகு இந்திய அணி பெரிய போட்டிகளில் விளையாடி அதன் சுமையைத் தாங்க வேண்டியிருக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *