கே.எல்.ராகுலின் வாரிசு.. T20யில் கன்னியாக விளையாடிய கில்.. ட்ரோல் செய்யும் ரசிகர்கள்!

சில நாட்களுக்கு முன்பு T20 உலகக் கோப்பையில் இந்தியா தோல்வியடைந்ததற்கு முக்கிய காரணம் சரியான தொடக்கம் கிடைக்காததுதான். ரோஹித் சர்மா மற்றும் கே.எல் ராகுல் இருவரும் மிக மெதுவாக விளையாடி அணிக்கு மெதுவான தொடக்கத்தை கொடுத்தனர். இதனால் இந்தியாவால் பெரிய ஸ்கோரை எட்ட முடியவில்லை. இதனுடன், பவர்பிளே முடிந்தவுடன் அவர்களில் ஒருவர் அல்லது இருவரும் வெளியேறுவார்கள். அடுத்து வரும் கோஹ்லி மிகவும் கவனமாக விளையாட வேண்டும். இதனால், அரையிறுதியில் இங்கிலாந்திடம் மோசமாக தோல்வியடைந்தது.

இப்படிப்பட்ட பின்னணியில் ரோஹித், ராகுல், கோஹ்லி ஆகியோரை ஒதுக்கி வைத்த பிசிசிஐ, குட்டை வடிவில் சிறுவர்களுக்கு முக்கியத்துவம் கொடுக்க முடிவு செய்தது. ஒருநாள் மற்றும் டெஸ்ட் போட்டிகளில் சிறந்து விளங்கும் ஷுப்மன் கில், முதல் முறையாக T20க்கு தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளார். இலங்கைக்கு எதிரான முதல் இரண்டு T20 போட்டிகளில் அவர் பரிதாபமாக தோல்வியடைந்தார். தீர்க்கமான மூன்றாவது T20யிலும் இஷான் கிஷான் முதல் ஓவரிலேயே பெவிலியன் அடைந்தார். பிறகு ராகுல் திரிபாதியுடன் கில் இணைந்தார்.. அணி இன்னிங்ஸ் கட்ட வேண்டியதாயிற்று. அப்போதுதான் அந்த இளம் தொடக்க ஆட்டக்காரர் T20 போட்டியில் விளையாடுவதை மறந்துவிட்டார்.

வாரிசுரிமையை ராகுல் கைப்பற்றியது போல..
பேட்டிங்கிற்கு சொர்க்கமாக விளங்கும் ஆடுகளத்தில் விளையாடும் போது இன்னிங்ஸின் இரண்டாவது ஓவரை மெய்டன் ஆடினார். இறுதியில் கில்லின் ஸ்கோர் 36 பந்துகளில் 46 ரன்கள். அவரது ஸ்ட்ரைக் ரேட் 127.78 மட்டுமே. இதை பார்த்த ரசிகர்கள் கொதிப்படைந்தனர். கே.எல்.ராகுல் இந்த ஃபார்மட்டுக்கு ஏற்றவர் அல்ல என்றும், அடுத்த ராகுலை எடுத்திருப்பதாகவும் பிசிசிஐ மீது கிண்டல் அடிக்கிறார்கள். இந்திய அணியின் தொடக்க ஆட்டக்காரராக முதல் ஓவரில் மெய்டன் விளையாடிய வரலாறும் ராகுலுக்கு உண்டு. அதை நினைத்து கில் ட்ரோல் செய்யப்படுகிறார்.

கில்லின் இழப்பை ஈடு செய்யும் பொறுப்பை ஏற்ற ராகுல் திரிபாதி (16 பந்துகளில் 35 ரன்) இன்னிங்சை விரைவுபடுத்தும் வகையில் ஆட்டமிழந்தார். ஆனால் சூர்யகுமாரின் சூப்பர் சதத்தால் இந்திய அணி அபார ஸ்கோரை எட்டியதை அடுத்து இந்தியா வெற்றி பெற்றது தெரிந்ததே. திரிபாதி மற்றும் சூர்யா புண்ணியத்துடன் இந்திய அணி 5 விக்கெட் இழப்புக்கு 228 ரன்கள் குவித்தது. அதன்பின் பந்துவீச்சாளர்களும் ஒருங்கிணைந்து செயல்பட்டதால் இலங்கை 138 ரன்களுக்கு ஆட்டமிழந்தது. திரிபாதியின் இன்னிங்ஸ் போட்டியின் தோற்றத்தை மாற்றியதாகவும் ஹர்திக் பாண்டியா பாராட்டினார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *