ஒருநாள் போட்டிகளில் தோல்வியடைந்த அணி, குல்தீப்பின் பெரிய சாதனை, இந்தியா-இலங்கை இரண்டாவது போட்டியில் செய்த பெரிய சாதனைகள்.

இலங்கைக்கு எதிரான இரண்டாவது ஒருநாள் போட்டியில் இந்திய அணி 4 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது. இப்போட்டியில் இலங்கையின் பெயர் தர்மசங்கடமான சாதனை படைத்தது. குல்தீப் உலக சாதனை படைத்தார்.

இலங்கைக்கு எதிரான இரண்டாவது ஒருநாள் தொடரை இந்திய அணி 4 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் கைப்பற்றியது. கொல்கத்தாவில் நடைபெற்ற இப்போட்டியில் முதலில் விளையாடிய இலங்கை அணி 215 ரன்கள் எடுத்தது. பதிலுக்கு, இந்திய அணி தொடர்ச்சியான தோல்விகளை சந்தித்தது, ஆனால் அந்த அணி இறுதியில் இலக்கை அடைந்தது. விக்கெட் கீப்பர் பேட்ஸ்மேன் கே.எல்.ராகுல் இன்னிங்ஸ் 64 ரன்கள் எடுத்தார். இந்தப் போட்டியில் தோல்வியடைந்ததன் மூலம் இலங்கையின் பெயரில் ஒரு வெட்கக்கேடான சாதனை பதிவாகியுள்ளது.

ஒருநாள் கிரிக்கெட்டில் இலங்கை அணி பெற்ற 437வது தோல்வி இதுவாகும். இதன் மூலம், இந்த வடிவத்தில் அதிக தோல்வியை சந்தித்த நாடாக இலங்கை மாறியுள்ளது. இந்தியா 436 தோல்விகளுடன் இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளது. இலங்கை இதுவரை 880 போட்டிகளில் மட்டுமே விளையாடியுள்ளது. இந்திய அணி 1022 போட்டிகளில் விளையாடியுள்ளது.

ஒரு அணிக்கு எதிராக அதிக தோல்விகள்

ஒருநாள் போட்டியில் இந்தியாவுக்கு எதிராக இலங்கை அணி பெற்ற 95வது தோல்வி இதுவாகும். இந்நிலையில் அவர் உலக சாதனையை சமன் செய்துள்ளார். ஒரு அணிக்கு எதிராக அதிக போட்டிகளில் தோல்வியடைந்த நாடாக இலங்கை மாறியுள்ளது. நியூசிலாந்து அணியும் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக 95 ஒருநாள் போட்டிகளில் தோற்றுள்ளது.

சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் குல்தீப் 200 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார்

இந்திய அணியின் சுழற்பந்து வீச்சாளர் குல்தீப் யாதவ் சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் 200 விக்கெட்டுகளை கடந்துள்ளார். ஒருநாள் போட்டிகளில் 122 விக்கெட்டுகளையும், டெஸ்டில் 34 விக்கெட்டுகளையும், டி20யில் 44 விக்கெட்டுகளையும் வீழ்த்தியுள்ளார். சர்வதேச அளவில் 200 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்திய முதல் சைனாமன் பந்துவீச்சாளர் என்ற பெருமையையும் பெற்றார். ஆஸ்திரேலியாவின் பிராட் ஹாட்ஜ் 180 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார்.

சிராஜின் அற்புதமான பவர்பிளே

இந்தியா சார்பில் முகமது சிராஜ் முதல் பவர்பிளேயில் மீண்டும் விக்கெட்டை வீழ்த்தினார். 2022 முதல், முதல் பவர்பிளேயில் உலகிலேயே அதிக விக்கெட் எடுத்தவர். இதன் போது சிராஜ் முதல் 10வது ஓவர் வரை 19 பேட்ஸ்மேன்களை ஆட்டமிழக்கச் செய்துள்ளார்.

கே.எல்.ராகுலின் 12வது அரைசதம்

இந்திய அணியில் கேஎல் ராகுல் ஆட்டமிழக்காமல் 64 ரன்கள் எடுத்தார். ஒருநாள் போட்டிகளில் இது அவரது 12வது அரைசதம். ஐந்தாவது இடத்தில் பேட்டிங் செய்த ராகுல், இந்தியாவுக்காக சராசரியாக 49 மற்றும் ஸ்ட்ரைக் ரேட் 110 இல் ரன்களை எடுத்துள்ளார்.

அறிமுக போட்டியில் நுவனிது பெர்னாண்டோவின் அரைசதம்

இந்தப் போட்டியில் இலங்கை அணிக்காக நுவனிடு பெர்னாண்டோ அறிமுகமானார். இன்னிங்ஸிலும் 50 ரன்கள் எடுத்தார். நுவனிது பெர்னாண்டோ, ஒருநாள் சர்வதேசப் போட்டிகளில் அறிமுகப் போட்டியில் அரைசதம் அடித்த இலங்கையின் ஆறாவது வீரர் என்ற பெருமையைப் பெற்றார்.

இலங்கையின் கனவு மீண்டும் தகர்ந்தது

இந்தியாவில் சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் இலங்கை விளையாடும் 26வது இருதரப்பு தொடர் இதுவாகும். அணி அதை இழந்துவிட்டது. இலங்கை இங்கு 22 தோல்விகளைப் பெற்றுள்ளது. 4 தொடர்கள் சமன் செய்யப்பட்டன. இந்திய அணி தனது முதல் இருதரப்பு தொடர் வெற்றிக்காக இன்னும் காத்திருக்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *