இந்தியாவின் மிகப்பெரிய முள்ளாக பெங்கால் கிரிக்கெட் வீரர்கள்! உலகக்கிண்ண போட்டி…

விஸ்வதீப் பானர்ஜி: இன்னும் சில மாதங்கள் காத்திருக்க வேண்டும். பதின்மூன்றாவது உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட் போட்டி இந்த ஆண்டு அக்டோபர்-நவம்பர் மாதங்களில் இந்தியாவில் நடைபெற உள்ளது. நாட்டில் நடக்கும் போட்டியில் நீல நிற ஆண்கள் வெற்றி பெறுவார்களா? மூன்றாம் உலகப் பட்டத்தை வெல்லுமா?

உண்மையைச் சொல்வதானால், சொந்த மண்ணில் கூட இந்த உலகக் கோப்பையில் இந்தியாவை உண்மையில் ஃபேவரிட் என்று அழைக்க முடியுமா என்ற கேள்வி எழும். காரணங்கள் பல. அதில் ஒன்று பந்துவீச்சு. மேலும் தற்போது பந்துவீச்சு துறையின் மிகப்பெரிய முள் வேறு யாருமல்ல. பெங்கால் கிரிக்கெட் வீரர் முகமது ஷமி.

உத்தரபிரதேசத்தில் பிறந்து வளர்ந்தாலும், வங்காளத்துக்காக உள்நாட்டு கிரிக்கெட்டில் ஷமி பங்கேற்றார். இந்திய பந்துவீச்சின் தூண்களில் இவரும் ஒருவர். ஆனால் சமீபகாலமாக அவரது நடிப்பு பேசுவதற்கு ஒன்றும் இல்லை. உலகக் கோப்பைக்கு தயாராகும் இலங்கைக்கு எதிரான நடப்பு தொடரில் பெங்கால் அணியின் வேகப்பந்து வீச்சாளர் தோல்வியடைந்தார். ஈடனில் நடந்த முதல் ஒரு நாள் போட்டியில் 9 ஓவர்களில் 67 ரன்களை செலவிட்ட பிறகு, அவர் தனது ஒதுக்கீட்டை முடிக்க முடியவில்லை. செவ்வாய்கிழமை அவர் 7 ஓவர்கள் வீசி 43 ரன்கள் கொடுத்தார். கவுகாத்தியிலும் ஒரு விக்கெட் கிடைத்தது. அது வீட்டு வயலில் மணல்.

மொத்தத்தில், உலகக் கோப்பைக்கு முன்பே ஷமி இந்திய அணிக்கு பெரும் தலைவலியாக இருக்கிறார். ஆனால் பும்ராவுக்குப் பிறகு, அந்த வகையில் நம்பிக்கையின் முகம் வேறு யார்? அர்ஷ்தீப், உம்ரான் மாலிக் திறமைசாலிகள் ஆனால் அனுபவம் குறைவு. புவனேஷ்வர் குமார் உண்மையில் அணியில் இருப்பாரா? ஷமி அணியிலும் அழுத்தத்தை அதிகரித்து வருகிறார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *