இந்தியா-நியூசிலாந்து ஒரு நாள் போட்டி ரத்து செய்யப்படுமா அல்லது மைதானம் மாற்றப்படுமா? தகராறு உயர்நீதிமன்றம் வரை சென்றது

தொடரின் மூன்றாவது நாள் ஆட்டம் மத்திய பிரதேச மாநிலம் இந்தூரில் உள்ள ஹோல்கர் மைதானத்தில் நடைபெறுகிறது. இந்த போட்டி குறித்து பெரும் சர்ச்சை எழுந்துள்ளது. இது மட்டுமின்றி உயர்நீதிமன்றத்திலும் வழக்கு தொடரப்பட்டுள்ளது. ஆனாலும், மாகாண கிரிக்கெட் ரசிகர்களுக்கு சலுகை கிடைக்குமா அல்லது மைதானம் மாற்றப்படுமா என்பது சுவாரஸ்யமாக உள்ளது.

தற்போது இந்தியா மற்றும் நியூசிலாந்து அணிகள் மோதும் ஒரு நாள் தொடர் (IND vs NZ ODI தொடர்) நடந்து வருகிறது. இந்த தொடரின் முதல் போட்டி (இந்தியா vs நியூசிலாந்து 3வது ஒருநாள் போட்டி) ஐதராபாத்தில் நடைபெற்றது. முதல் நாள் ஆட்டத்தில் (IND vs NZ), டீம் இந்தியா (டீம் இந்தியா) நியூசிலாந்தை 12 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் தோற்கடித்தது. இந்த தொடரின் முதல் போட்டியில் சுப்மான் கில்லின் பேட் புயலை கிளப்பியுள்ளது. இந்தப் போட்டியில் ஷுட்மான் கில் இரு சதம் அடித்தார். மறுபுறம், இந்தத் தொடரின் மூன்றாவது ஒருநாள் போட்டி (IND vs NZ 3வது ஒருநாள் போட்டி) மத்தியப் பிரதேசத்தின் இந்தூரில் உள்ள ஹோல்கர் மைதானத்தில் நடைபெறுகிறது. இந்த போட்டி குறித்து பெரும் சர்ச்சை எழுந்துள்ளது. இது மட்டுமின்றி, இந்த வழக்கு உயர்நீதிமன்றம் (மத்திய பிரதேச உயர் நீதிமன்றம்) வரை சென்றுள்ளது. ஆனாலும், மாகாண கிரிக்கெட் ரசிகர்களுக்கு சலுகை கிடைக்குமா அல்லது மைதானம் மாற்றப்படுமா என்பது சுவாரஸ்யமாக உள்ளது.

இந்தியா மற்றும் நியூசிலாந்து அணிகளுக்கு இடையிலான மூன்றாவது ஒரு நாள் போட்டி ஜனவரி 24ஆம் தேதி நடைபெற உள்ளது. இந்தப் போட்டி இந்தூரில் உள்ள ஹோல்கர் மைதானத்தில் நடைபெறுகிறது. முன்னதாக போட்டி டிக்கெட் விற்பனை தொடர்பாக ஒரு சர்ச்சை இருந்தது அல்லது அதை டிக்கெட் கருப்பு சந்தை என்று அழைக்கலாம். இந்த நிலையில், உயர் நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட மனுவும் விசாரணைக்கு வந்தது.

மனுதாரர் ராகேஷ் சிங் யாதவ் கூறியதாவது: ஒரே நிமிடத்தில் 3,000க்கும் மேற்பட்ட டிக்கெட்டுகள் விற்றுவிட்டன. இதுமட்டுமின்றி, ஐந்து நிமிடங்களில் அனைத்து டிக்கெட்டுகளும் முன்பதிவு செய்யப்படுமா என்ற கேள்வியும் எழுந்துள்ளது. இது சாத்தியமே இல்லை” என்று ராகேஷ் சிங் கூறினார். இது குறித்து மத்திய பிரதேச கிரிக்கெட் சங்கம் (எம்பிசிஏ) தனது நிலைப்பாட்டை முன்வைத்துள்ளது. இதையடுத்து, உயர்நீதிமன்றம் தனது தீர்ப்பை ஒத்திவைத்தது.

இதையும் பாருங்க> நியூசிலாந்துக்கு எதிராக 2 சிக்சர்கள் அடித்து இந்த சாதனையை படைத்தார் ரோஹித் சர்மா..!

கடந்த காலங்களில், இந்தூரில் நடைபெறும் போட்டிக்கான டிக்கெட்டுகளை கறுப்பு சந்தைப்படுத்தியதாக மாநில கிரிக்கெட் சங்கம் விமர்சித்தது. ஆனால் இந்த முறை வழக்கு உயர்நீதிமன்றம் வந்துள்ளது. மனுதாரர் காங்கிரஸ் தலைவர் ராகேஷ் சிங் சார்பில் மூத்த வழக்கறிஞர் பிரையன் டி சில்வா ஆஜரானார். ஜனவரி 12 ஆம் தேதி காலை 6 மணி முதல் எம்பிசிஏ ஆன்லைனில் டிக்கெட் விற்பனையை தொடங்கியது என்று அவர் வாதிட்டார். ஒரு நிமிடத்தில், ஆன்லைன் தளத்தில் இருந்து 3,118 டிக்கெட்டுகள் விற்கப்பட்டன. அடுத்த நொடியில் 1,600 டிக்கெட்டுகளும், ஐந்து நிமிடங்களுக்குள் 6,260 டிக்கெட்டுகளும் விற்றுவிட்டன. இதுமட்டுமின்றி, அனைத்து மலிவான டிக்கெட்டுகளும் 15 நிமிடங்களில் விற்கப்பட்டன, இது குறுகிய காலத்தில் சாத்தியமற்றது.

வங்கி பரிவர்த்தனைக்கு ஓரிரு நிமிடம் ஆகும், அதன்பின் OTP வருவதற்கு, 15 நிமிடங்களில் 17,000 டிக்கெட்டுகள் விற்றது ஏதோ தவறு இருப்பதைக் காட்டுகிறது என்று மனுதாரர் வாதிட்டார். பல பெயர்கள் மற்றும் அஞ்சல் ஐடிகள் ஹேக்கர்களால் பயன்படுத்தப்பட்டன. கூடுதலாக, Paytm மற்றும் Paytm இன்சைடர் தவிர வேறு மூன்றாவது தளத்திற்கான அணுகல் அனுமதிக்கப்பட்டது, இதன் காரணமாக ஒரு முறை டிக்கெட் வாங்குதல்கள் ஏராளம். இது தொடர்பாக மத்திய பிரதேச முதல்வர் சிவராஜ் சிங் சவுகான் மற்றும் பிசிசிஐ மீதும் குற்றச்சாட்டு எழுந்துள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *