டாம் லாதம் செய்த ஏமாற்றம்; குறும்புத்தனத்துடன் நினைவு கூர்ந்தார் இஷான் கிஷன்..! (காணொளி உள்ளே)

ஐதராபாத்: உப்பலில் நடந்த இந்தியா – நியூசிலாந்து அணிகளுக்கு இடையேயான போட்டியில் சுவாரஸ்ய சம்பவம் நடந்துள்ளது. இந்திய அணியின் இளம் விக்கெட் கீப்பர் இஷான் கிஷான் சர்வதேச போட்டியில் செய்த குறும்பு பேச்சு விவாதப் பொருளாக மாறியுள்ளது. இந்தியாவின் இன்னிங்ஸின் போது ஹர்திக் பாண்டியாவின் விக்கெட்டை ஏமாற்றியதற்காக நியூசிலாந்து கேப்டன் டாம் லதாமுக்கு இஷான் கிஷன் தனது சொந்த பாணியைக் கொடுத்தார்.

நாய் கடித்த விதத்தில் செய்யப்படும் இந்த வேலை குறித்து பல்வேறு கருத்துக்கள் நிலவுகின்றன. சிலர் இஷான் கிஷனின் வேலையை ஆதரிக்கிறார்கள், மற்றவர்கள் தவறாக பேசுகிறார்கள். இந்த சம்பவம் பரபரப்பாக பேசப்பட்டது.

உண்மையில் என்ன நடந்தது..
இந்திய இன்னிங்ஸில் மூன்றாவது நடுவரின் தவறால் ஹர்திக் பாண்டியா பலியாகினார். டேரில் மிட்செல் வீசிய 40வது ஓவரில் இந்த சம்பவம் நடந்துள்ளது. இந்த ஓவரின் நான்காவது பந்து ஹர்திக் பாண்டியாவின் மட்டையைத் தொடாமல் கீப்பர் டாம் லாதமிடம் விழுந்தது. ஆனால் பெயில்கள் விழுந்ததால் நியூசிலாந்து வீரர்கள் மேல்முறையீடு செய்தனர். இதனால், கள நடுவர், மூன்றாவது நடுவரின் மறுபரிசீலனை செய்யுமாறு கோரினார். டாம் லாதம் பந்தைப் பெறும்போது அவரது கையுறைகளைத் தாக்கியது மற்றும் பெயில் கீழே சென்றது ரீப்ளே காட்டியது. ஆனால் மூன்றாவது நடுவர் வெளியேறியது அனைவரையும் ஆச்சரியத்தில் ஆழ்த்தியது.

இஷான் கிஷன் கேலி செய்தார்
இதை மனதில் கொண்ட இஷான் கிஷான்.. டாம் லாதம் போல் கீப்பிங் கையுறையுடன் பெயில்களை வீழ்த்தி அவுட்டுக்கு முறையிட்டார். ஆனால் ரீப்ளேயில் இஷானின் கையுறைகள் தொட்டது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது மற்றும் நடுவர் அதை அசைத்தார். குல்தீப் யாதவ் வீசிய 16வது ஓவரில் இந்த சம்பவம் நடந்தது. ஹென்றி நிகோல்ஸ் ஆட்டமிழந்தவுடன் உடனடியாக கிரீஸுக்கு வந்த டாம் லாதமிடம் நடுவர்கள் முறையிட்டனர். குல்தீப்பின் பந்தை டாம் லாதம் பேக்ஃபூட்டில் காக்க.. இஷான் கிஷான் பெயில் செய்து அவுட் ஆகுமாறு முறையிட்டார். டாம் லாதமுக்கும் ஹிட் விக்கெட் கிடைத்ததா? அவன் குழம்பினான். ஆனால் அது இஷான் பனே என்று தெரிந்ததும் இந்திய வீரர்கள் சிரித்தனர்.

இந்த குழந்தையின் குறும்புகள் என்ன…?
இஷான் கிஷானின் ஆட்டம் இந்திய வர்ணனையாளர்களால் விமர்சிக்கப்பட்டது. சர்வதேசப் போட்டிகளில் இந்தக் குழந்தையின் குறும்புகள் என்ன? குறிப்பாக சுனில் கவாஸ்கர், இஷான் கிஷானை குறை கூறினார். இஷான் கிஷனுக்கு ரசிகர்கள் ஆதரவு தெரிவித்து வருகின்றனர். இக்காலத்தில் இப்படிச் செயல்படுவதும், ஏமாற்றுவதற்கு ஏமாறுவதும்தான் என்று எண்ணுகிறார்கள். டாம் லாதமின் செயல் தனக்கு மோசடியை நினைவூட்டியதாக இஷான் கூறுகிறார். தற்போது இந்த சம்பவத்தின் வீடியோ வைரலாக பரவி வருகிறது.

இஷான் இரட்டை.. சிராஜ் மெருப்புல்!
இந்தப் போட்டியில் இந்தியா 12 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது. முதலில் பேட்டிங் செய்த இந்திய அணி 50 ஓவரில் 8 விக்கெட்டுக்கு 349 ரன்கள் குவித்தது. ஷுப்மன் கில் (149 பந்துகளில் 19 பவுண்டரிகள், 9 சிக்சர்களுடன் 208 ரன்கள்) மட்டும் இரட்டை சதம் விளாசினார்.ரோகித் சர்மா (34), சூர்யகுமார் யாதவ் (31) சிறப்பாக செயல்பட்டனர். அதன்பின், இலக்கை நோக்கி ஆடிய நியூசிலாந்து 337 ரன்களுக்குச் சரிந்தது. மைக்கேல் பிரேஸ்வெல் (78 பந்துகளில் 12 பவுண்டரிகள், 10 சிக்சர்களுடன் 140 ரன்கள்) அதிரடியாக சதம் விளாசினார். இந்திய பந்துவீச்சாளர்களில் சிராஜ் 4 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார்.குல்தீப் யாதவ், ஷர்துல் தாக்கூர் 2 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினர். ஷமி மற்றும் ஹர்திக் பாண்டியா விக்கெட்டுகளை கைப்பற்றினர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *