ஆசிய கோப்பை முதல் உலகக் கோப்பை வரை களமிறங்கிய அரச கோஹ்லி மீது எழுப்பப்பட்ட கேள்விகள், இப்போது ICCக்கு தலைவணக்கம்..!

2022 ஆம் ஆண்டின் ICC ஆண்கள் T20 அணி: 2022 ஆம் ஆண்டின் ஆரம்பம் விராட் கோலிக்கு சிறப்பாக அமையவில்லை. பேட் மூலம் அவரால் சிறப்பாக எதையும் செய்ய முடியவில்லை. அதன் பிறகு கேப்டன் பதவி கூட அவரிடமிருந்து பறிக்கப்பட்டது. ஆனால் இதற்குப் பிறகு, கிங் கோஹ்லி மீண்டும் தனது முதல் T20 சர்வதேச சதத்தை அடித்தார். தற்போது 2022 ஆம் ஆண்டுக்கான T20 அணியில் அவருக்கு இடம் அளித்து ICC அவரது செயல்திறனை பாராட்டியுள்ளது.

இதப்பாருங்க> விராட் கோலியின் மிகப்பெரிய பலவீனம்; முன்னாள் இந்திய ஆட்டவீரர் போட்டுடைப்பு..!

விராட் கோலி 2023 ஆம் ஆண்டை சிறந்த முறையில் தொடங்கியுள்ளார். இலங்கைக்கு எதிரான 3 ஒருநாள் போட்டிகளில் 2 சதங்கள் அடித்துள்ளார். தொடரின் வீரராகவும் இருந்தார். இதன் மூலம் இந்திய அணி 3-0 என்ற கணக்கில் தொடரை க்ளீன் ஸ்வீப் செய்தது. இருப்பினும், நியூசிலாந்துக்கு எதிரான முதல் 2 ஒருநாள் போட்டிகளில் அவர் சிறப்பாக செயல்பட்டார்.

2022 ஆம் ஆண்டுக்கான T20 அணியை ICC திங்கள்கிழமை அறிவித்தது. இதில் கோஹ்லி உட்பட 3 இந்திய வீரர்கள் இடம் பெற்றுள்ளனர். இதில் இந்திய அணியின் முன்னாள் கேப்டன் கோஹ்லி தவிர சூர்யகுமார் யாதவ், ஹர்திக் பாண்டியா ஆகியோரும் வெற்றி பெற்றனர். சூர்யகுமார் 2022-ல் சர்வதேச T20 போட்டிகளில் அதிக ரன்கள் எடுத்தார்.

இதப்பாருங்க> உலகக் கோப்பைக்கு முன் ஒருநாள் போட்டிகளில் அரசராகும் இந்திய அணிக்கு ஒரு வாய்ப்பு!

2022ஆம் ஆண்டு கோஹ்லிக்கு சிறப்பானதாக இல்லை. ஒருநாள் கிரிக்கெட் அணியின் கேப்டன் பதவியில் இருந்து அவர் நீக்கப்பட்டார். அதே சமயம், தென்னாப்பிரிக்காவில் நடந்த டெஸ்ட் தொடரில் தோல்வியடைந்ததையடுத்து, சிவப்பு பந்து அணியின் கேப்டன் பொறுப்பில் இருந்தும் விலகினார். இந்த நேரத்தில் அவரும் மட்டையுடன் போராடிக்கொண்டிருந்தார். 3 ஆண்டுகளாக எந்த சதமும் வரவில்லை.

அவர் ஆகஸ்ட்-செப்டம்பர் 2022 இல் ரிதம் அடைந்தார். T20 ஆசிய கோப்பையில், ஆப்கானிஸ்தானுக்கு எதிராக ஆட்டமிழக்காமல் 122 ரன்கள் குவித்து தனது சத வறட்சியை முடிவுக்கு கொண்டுவந்தார். சர்வதேச T20 போட்டிகளில் இது அவரது முதல் சதம். ஆனால், இந்திய அணியால் இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேற முடியவில்லை. இந்திய அணியில் அதிகபட்சமாக 276 ரன்கள் எடுத்தார். ஒரு சதம் மற்றும் 2 அரை சதங்கள் அடித்துள்ளார்.

இதப்பாருங்க> ICCயின் இந்த ஆண்டின் சிறந்த T20 அணியில் மூன்று இந்திய கிரிக்கெட் வீரர்கள் இடம்பிடித்துள்ளனர்!

இதன்பிறகு T20 உலகக் கோப்பையிலும் கோஹ்லி சிறப்பாக விளையாடினார். இதனால் அந்த அணி அரையிறுதி வரை பயணிக்க முடிந்தது. இந்த ICC போட்டியில் அதிக ரன் எடுத்த வீரர் என்ற பெருமையையும் பெற்றார். கோஹ்லி 6 இன்னிங்ஸ்களில் 99 சராசரியில் 296 ரன்கள் எடுத்தார். 4 அரைசதம் அடித்துள்ளார். அந்த அணி அரையிறுதியில் இங்கிலாந்திடம் தோற்றாலும்.

விராட் கோலியின் 2022 T20 சர்வதேச சாதனையைப் பார்த்தால், அதிக ரன்களை எடுத்ததன் அடிப்படையில் ஒட்டுமொத்தமாக மூன்றாவது இடத்தில் உள்ளார். கோஹ்லி 20 இன்னிங்ஸ்களில் 56 சராசரியில் 781 ரன்கள் எடுத்தார். ஒரு சதம் மற்றும் 8 அரை சதங்கள் அடித்துள்ளார். ஸ்ட்ரைக் ரேட் 138 ஆக இருந்தது.

சூர்யகுமார் யாதவைத் தவிர, 2022ஆம் ஆண்டு T20 சர்வதேசப் போட்டியில் 1000 ரன்களைக் கடந்த எந்த பேட்ஸ்மேனாலும் தொட முடியாது. சூர்யா 31 இன்னிங்ஸில் 47 சராசரியில் 1164 ரன்கள் எடுத்தார். 2 சதங்கள் மற்றும் 9 அரை சதங்கள் அடித்துள்ளார். அதாவது, 11 முறை 50 ரன்களுக்கு மேல் இன்னிங்ஸ் விளையாடினார்.

இதப்பாருங்க> ICC இந்த ஆண்டின் ஆண்களுக்கான T20I அணியை வெளிப்படுத்துகிறது: விராட் கோலி, SKY மற்றும் ஹர்திக் பாண்டியா ஆகியோர் சேர்க்கப்பட்ட 3 இந்திய வீரர்கள்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *