IND v NZ, 3வது ODI, 2022-23: ICC ODI தரவரிசையில் இங்கிலாந்தை முந்தி இந்தியா முதலிடத்திற்கு வந்தது

இந்தியா vs நியூசிலாந்து, 3வது ODI, சிறந்த செயல்திறன்: ரோஹித் ஷர்மா-ஷுப்மான் கில்லின் 212 ரன்கள், டெவோன் கான்வேயின் 138 மற்றும் ஷர்துல் தாக்கூரின் 3/45 ஆகியவை சிறந்த செயல்திறன். இந்தியா 3-0 என்ற கோல் கணக்கில் நியூசிலாந்தை வீழ்த்தி ஐசிசி ஒருநாள் தரவரிசையில் இங்கிலாந்தை பின்னுக்கு தள்ளி முதலிடத்தை பிடித்தது.

சுருக்கமான மதிப்பெண்கள்: இந்தியா 385/9 (கில் 112, ரோஹிட் 101, டிக்னர் 3/76) நியூசிலாந்து 295 (கான்வே 138, நிக்கோலாஸ் 42, தாகூர் 3/45) ஐ 90 ரன்கள் மற்றும் சீல் தொடர்களால் 3-0 என்ற கோல் கணக்கில் வீழ்த்தியது

போட்டியின் வீரர்: ஷார்டுல் தாக்கூர் (25 ரன்கள் மற்றும் 3/45)
தொடரின் வீரர்: ஷப்மேன் கில் (மூன்று இன்னிங்ஸில் 360 ரன்கள்)

இதப்பாருங்க> 2023ல் இந்திய அணியின் ஆட்ட நாயகர்கள் ஒவ்வொரு போட்டியிலும் சதம் அடிக்கிறார்கள், உலகக் கோப்பைக்கு முன் கில்லின் ‘விராட்’ புயல்.

செவ்வாயன்று இந்தூரில் உள்ள ஹோல்கர் ஸ்டேடியத்தில் நடந்த மூன்று போட்டிகள் கொண்ட ஒருநாள் தொடரின் மூன்றாவது இடத்தில் நியூசிலாந்துடன் கொம்புகளை பூட்டிய இந்தியா.

கில் முத்திரைகள் திறக்கும் இடம்; இந்தியா 400 மதிப்பெண் பெற வாய்ப்பு மிஸ்
தொடரின் தொடக்கத்திற்கு முன்னர் தொடக்க ஆட்டக்காரர் ஷுப்மேன் கில் மீது உண்மையான கேள்விகள் இருந்தன, ஆனால் மூன்று இன்னிங்ஸ்களில் 360 ரன்கள் 128.57 வேலைநிறுத்த விகிதத்தில், அவர் அங்கு தனது இடத்தை முத்திரையிட்டார். இருப்பினும், இஷான் கிஷன் நடுத்தர வரிசையில் போராடுவதாகத் தெரிகிறது; பேட்டிங் செய்ய அவருக்கு வசதியான நிலையை வழங்க இந்தியா ஒரு வழியைக் கண்டுபிடிக்க வேண்டும்.

27 வது ஓவரில் 212 க்கு வந்தபின், மொத்தம் 400+ மதிப்பெண் பெற இந்தியா ஒரு உண்மையான வாய்ப்பு கிடைத்தது, ஆனால் அவர்கள் அதே நோக்கத்தை நடுத்தர ஓவர்களில் வைத்திருக்க சிரமப்பட்டனர், இது அவர்களுக்கு குழு இலக்கை செலவழித்தது. ஆனால் ஆஸ்திரேலியா அல்லது இங்கிலாந்தின் வலுவான பேட்டிங் பக்கங்களுக்கு எதிராக, இந்தியா அந்த வாய்ப்புகளைப் பெறும்போதெல்லாம் எடுக்க வேண்டும்.

இதப்பாருங்க> மூன்றாவது போட்டியில் நியூசிலாந்தை தோற்கடித்து தொடரை க்ளீன் ஸ்வீப் செய்த இந்தியா, ஒருநாள் போட்டிகளில் நம்பர் ஒன் அணியாக மாறியது.

ஆக்கிரமிப்பு இந்தியா தொடர் வெற்றியைப் பெறுகிறது
நியூசிலாந்து கேப்டன் டாம் லாதம், டாஸை வென்றபோது, இந்த சிறிய மைதானத்தில் பின்னர் பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும் என்று முதலில் எதிர்பார்க்கலாம். இந்தியா இரண்டு மாற்றங்களைச் செய்தது, புதிய பந்து பந்து வீச்சாளர்கள் – முகமது ஷாமி மற்றும் முகமது சிராஜ் – உம்ரான் மாலிக் மற்றும் யூஸ்வெந்திர சாஹால் ஆகியோர் விளையாடும் பதினொன்றில் அடங்குவர், அதே நேரத்தில் பிளாக் கேப்ஸ் ஹென்றி ஷிப்லியை கைவிட்டு வேகமான பந்து வீச்சாளர் ஜேக்கப் டஃபி சேர்க்கவும்.

முதலில் பேட்டில், இந்தியா திறப்பாளர்களான ரோஹித் சர்மா மற்றும் சுப்மேன் கில் ஆகிய இருவருமே தங்கள் ஆக்கிரமிப்பு பிராண்டான கிரிக்கெட் மூலம் 212 ரன்கள் தொடக்க கூட்டாண்மைக்கு வெறும் 26.1 ஓவர்களில் சாதனை படைத்தனர். 14 நடுத்தர ஓவர்களில் 5/83 எடுத்தபோது நியூசிலாந்து விளையாட்டில் சிறிதளவு மறுபிரவேசம் செய்தது. ஆனால் ஹார்டிக் பாண்ட்யா தனது 38-பந்து 54 உடன் மற்றும் ஷ்துல் தாக்கூரின் பங்களிப்பு இந்தியாவை 385/9 ஆக ஒதுக்கிய 50 ஓவர்களில் தள்ளியது.

386 ஐத் துரத்தியது, நியூசிலாந்து இரண்டாவது பந்தில் தொடக்க ஆட்டக்காரர் ஃபின் ஆலனை இழந்தது, அதன் பிறகு டெவோன் கான்வே இரண்டாவது விக்கெட்டுக்கு ஹென்றி நிக்கோலஸுடன் 106 ரன் கூட்டாண்மை செய்தார். நியூசிலாந்து 106/1 முதல் 200/5 வரை சரிவை ஏற்படுத்தும் வகையில் இந்தியா நடுத்தர ஓவர்களில் நல்ல மறுபிரவேசம் செய்தது. செஞ்சுரியன் டெவன் கான்வேயின் விக்கெட்டுடன், நியூசிலாந்தை 295 க்கு தொகுக்க இந்தியா தங்கள் பிடியை இறுக்கியது.

இதப்பாருங்க> இந்திய கிரிக்கெட் அணி நம்பர் 1; நியூசிலாந்து நான்காவது இடத்திற்கு தள்ளப்பட்டது

இந்த 90 ரன்கள் வித்தியாசத்தில், இந்தியா (114 புள்ளிகள்) இப்போது இங்கிலாந்தை (113) முந்தியுள்ளது.

இந்தூரில் உள்ள ஹோல்கர் ஸ்டேடியத்தில் இந்தியாவிற்கும் நியூசிலாந்திற்கும் இடையிலான மூன்றாவது ஒருநாள் முதல் முதல் மூன்று நிகழ்ச்சிகளை ஸ்கேன் செய்வோம்.

இந்தியா Vs நியூசிலாந்து, 3 வது ஒருநாள், சிறந்த நிகழ்ச்சிகள்_ ரோஹித் சர்மா 30 வது ஒருநாள் நூற்றாண்டை நொறுக்கி, ரிக்கி பாண்டிங்கின் பதிவை ஒருநாள் போட்டிகளில் சமம் _ நடைபயிற்சி விக்கெட் (படம்_ © பி.சி.சி.ஐ_ட்விட்டர்)
ரோஹித் 30 வது ஒருநாள் நூற்றாண்டை நொறுக்கி, பாண்டிங்கின் பதிவுக்கு சமம் (படம்: © பி.சி.சி.ஐ/ட்விட்டர்)
இந்தியாவின் சாதனை 212 ரன்கள் எடுத்தது நியூசிலாந்தை வெளியேற்றியது
இந்தத் தொடரில் இந்தியா செய்வதாக உறுதியளித்த முக்கிய வாய்ப்புகளில் ஒன்று, தொடக்க நிலையில் ஆக்ரோஷமான முறையில் பேட்டிங் செய்தது, இது குழுவில் பெரும் மொத்தத்தை வைக்க உதவுகிறது.

முதல் ஓவரைப் பார்த்த பிறகு, ஷப்மேன் கில் ஒரு அதிர்ஷ்ட எல்லையுடன் இந்த செயல்முறையைத் தொடங்கினார், அது ஸ்லிப் நடைபாதையில் இடைவெளியைக் கடந்து சென்றது. அடுத்த ஓவரில், கேப்டன் ரோஹித் சர்மா ஜேக்கப் டஃபி அவரை அட்டைகள் மற்றும் மிட் விக்கெட் பகுதி வழியாக இரண்டு எல்லைகளுக்கு ஆணி வைத்தார். ரோஹித் தனது முதல் ஆறு பந்து வீச்சாளரின் தலைக்கு மேல் விருந்தில் சேருவதற்கு முன்பு, அதே பந்து வீச்சாளருக்கு எதிராக கில் அதே பந்து வீச்சாளருக்கு எதிரான ஆட்டத்தின் முதல் ஆறு பேரை அடித்து நொறுக்கினார்.

கில் நான்கு எல்லைகள் மற்றும் ஒரு அழகான ஆறு, லாக்கி பெர்குசனுக்கு எதிராக பின்தங்கிய புள்ளியைக் குத்தியது, மற்றும் பந்து வீச்சாளரை 22 ரன்களுக்கு அடித்து நொறுக்கியது, ஏனெனில் இப்போது 86 பந்துகளில் 100 ஒருநாள் ரன்கள் 12 எல்லைகள் மற்றும் நான்கு சிக்ஸர்கள் எதிராக பெர்குசன், ஒரு முறை மட்டுமே தள்ளுபடி செய்யப்படுகிறார். ரோஹித் பின்னர் டஃபியை மேலும் இரண்டு சிக்ஸர்களுக்கு அடித்து நொறுக்கினார்: முதலாவது ஆழமான சதுர காலில் உயர்த்தப்பட்டது, இரண்டாவது ஒரு நடுத்தர பகுதியின் மீது இழுக்கப்பட்டது. ஒரு நான்கு கவர்கள் மூலம், கில் தனது ஐம்பது ஐ 33 பந்தில் அடைந்தார், அதே நேரத்தில் ரோஹித் தனது 49 வது ஒருநாள் அரை நூற்றாண்டைக் குறிக்கும் வகையில் மற்றொரு ஆறு பேரை தரையில் இருந்து கீழே தட்டினார்.

இதப்பாருங்க> இந்திய கிரிக்கெட் அணி நம்பர் 1; நியூசிலாந்து நான்காவது இடத்திற்கு தள்ளப்பட்டது

மிட்செல் சாண்ட்னருக்கு எதிரான கயிறுகளை கில் புகழ்பெற்றது, மேலும் ஆறு பேருக்கு ரோஹித் டேரில் மிட்செலுக்கு எதிராக மற்றொரு ஆறு ஓட்டத்தை இயக்கினார். கில் பின்னர் மைக்கேல் பிரேஸ்வெல்லை நான்கு கூடுதல் அட்டைகளுக்கு உயர்த்தினார், அவரை ஒரு ஆறு பேருக்கு மிட்-விக்கெட் பிராந்தியத்தில் புகைப்பதற்கு முன்பு தனது நான்காவது ஒருநாள் நூறுகளை வெறும் 72 பந்துகளில் கொண்டாடினார்.

ரோஹித் சர்மாவும் ஒரு ஒற்றை கொண்ட தனது 30 வது ஒருநாள் நூற்றாண்டை 84 பந்துகளில் குறித்தார், ஒருநாள் நூற்றாண்டுகளின் எண்ணிக்கையில் ரிக்கி பாண்டிங்கிற்கு சமம்; இது ஜனவரி 2020 முதல் அவரது முதல் நூற்றாண்டாக இருந்தது. ஒன்பது எல்லைகள் மற்றும் ஆறு அதிகபட்சம் ஆகியோரின் உதவியுடன் ரோஹித் சர்மா 101 இல் தள்ளுபடி செய்யப்பட்ட நேரத்தில், இந்தியா 212 ரன்கள் கூட்டாட்சியை பதிவு செய்தது, குழுவில் ஒரு பெரிய மதிப்பெண்ணுக்கு ஒரு தளத்தை அமைக்கவும். ரோஹித் இப்போது 241 ஆட்டங்களில் 9782 ஒருநாள் ரன்களைக் கொண்டுள்ளது, சராசரியாக 48.91.

13 எல்லைகள் மற்றும் ஐந்து சிக்ஸர்களின் உதவியுடன் 112 இல் வெளியேறிய ஷப்மேன் கில், இப்போது 21 ஆட்டங்களில் 1254 ஒருநாள் ரன்கள் எடுத்துள்ளார்.

இதப்பாருங்க> நியூசிலாந்தை 3-0 என்ற கணக்கில் வீழ்த்தி ஒருநாள் தரவரிசையில் முதலிடத்தை எட்டிய இந்தியா, பாகிஸ்தானின் நிலை என்னவென்று தெரியும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *