2023 இந்திய அணிக்கு மிகப்பெரிய ஆண்டு, ஒன்றல்ல இரண்டல்ல, 4 உலகக் கோப்பை கோப்பைகள் கைகூடும்!

ரோகித் சர்மா தலைமையிலான இந்திய அணி புதிய சவாலுக்கு தயாராக உள்ளது. இந்தியா மற்றும் ஆஸ்திரேலியா இடையிலான 4 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடர் (IND vs AUS) பிப்ரவரி 9 முதல் தொடங்குகிறது. உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் தவிர, இந்த ஆண்டு ஒருநாள் உலகக் கோப்பையையும் அணி எதிர்பார்க்கிறது. மறுபுறம், ஹர்மன்பிரீத் கவுர் தலைமையிலான மகளிர் அணி பிப்ரவரி 10 ஆம் தேதி தொடங்கும் டி20 உலகக் கோப்பையில் சிறப்பாக செயல்பட ஆர்வமாக உள்ளது.

இந்திய சீனியர் ஆடவர் அணியால் 2011ஆம் ஆண்டு முதல் உலகக் கோப்பையை வெல்ல முடியவில்லை. ஆனால் 2023 இந்தியாவிற்கு பெரும் மகிழ்ச்சியை அளித்துள்ளது. சமீபத்தில், ஷெபாலி வர்மா தலைமையிலான இந்திய 19 வயதுக்குட்பட்ட பெண்கள் அணி டி20 உலகக் கோப்பையை வென்றது. இது போட்டியின் முதல் சீசன் ஆகும். இறுதிப் போட்டியில் இந்தியா இங்கிலாந்தை வீழ்த்தியது.

இதப்பாருங்க> இந்தியாவை உலக சாம்பியனாக்க 15 இளம் வீரர்கள் தங்கள் வாழ்க்கையில் செய்த தியாகம்; அணியின் ஒவ்வொரு உறுப்பினரையும் பற்றியும் அரிய தகவல்கள்..!

இந்தியா 2023 உலகக் கோப்பையை வென்றது. அணி இன்னும் 3 கோப்பைகளை கைப்பற்ற முடியும். மகளிர் டி20 உலகக் கோப்பையைத் தவிர, இதில் உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் மற்றும் ஒருநாள் உலகக் கோப்பை ஆகியவை அடங்கும். ODI உலகக் கோப்பை போட்டிகள் இந்தியாவில் அக்டோபர்-நவம்பர் மாதங்களில் மட்டுமே நடைபெற உள்ளன.

ஹர்மன்பிரீத் கவுர் தலைமையிலான இந்திய மகளிர் அணி பிப்ரவரி 10-ம் தேதி முதல் டி20 உலகக் கோப்பையில் தங்கள் பலத்தை வெளிப்படுத்தத் தொடங்குகிறது. இந்தப் போட்டி தென் ஆப்பிரிக்காவில் நடைபெற உள்ளது. கடந்த 2020-ம் ஆண்டு நடைபெற்ற டி20 உலகக் கோப்பையில் இந்திய அணி இரண்டாம் இடத்தைப் பிடித்தது.

ரோஹித் சர்மா தலைமையில் இந்திய அணி பிப்ரவரி 9-ம் தேதி முதல் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக 4 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரில் விளையாட உள்ளது. இந்த தொடர் உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்பின் ஒரு பகுதியாகும். சாம்பியன்ஷிப் தொடரின் இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேற இந்தியா தொடரை வெல்ல வேண்டும்.

இதப்பாருங்க> IND vs NZ, 3வது T20I: அகமதாபாத்தில் இந்தியா vs நியூசிலாந்து எங்கே எப்போது பார்க்க வேண்டும்

உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்பின் இரண்டாவது சீசன் இதுவாகும். முதல் சீசனிலும் இந்திய அணி வெற்றி பெற்று டைட்டில் சுற்றுப்பயணத்தை எட்டியது. ஆனால் அவர் நியூசிலாந்திடம் தோல்வியடைந்தார். அப்படிப்பட்ட சூழ்நிலையில், இந்த முறை இந்திய அணி எந்த இடைவெளியையும் விட விரும்பவில்லை.

ஒருநாள் உலகக் கோப்பையைப் பற்றி பேசுகையில், 2011 ஆம் ஆண்டு தோனி தலைமையில் இந்திய அணி சாம்பியன் பட்டத்தை கைப்பற்றியது. பின்னர் இந்தியாவில் போட்டிகள் நடத்தப்பட்டன. அத்தகைய சூழ்நிலையில், ரோஹித் இந்த சாதனையை மீண்டும் செய்ய முயற்சிப்பார். சமீபத்தில் ஆஸ்திரேலியாவில் நடந்த டி20 உலகக் கோப்பையில் அந்த அணி அரையிறுதியில் தோல்வியடைந்தது.

இதப்பாருங்க> இந்திய அணி உலக முதலிடம்; முழுமையான சமன்பாட்டை இதோ..!

ஜஸ்பிரித் பும்ரா மற்றும் ரவீந்திர ஜடேஜா ஆகியோர் ஒருநாள் உலகக் கோப்பைக்கு முன் முழு உடற்தகுதியுடன் இருப்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இரு வீரர்களும் அணியின் முக்கிய அங்கம் வகிக்கின்றனர், ஆனால் காயம் காரணமாக அவர்களால் டி20 உலகக் கோப்பைக்கு முன்னேற முடியவில்லை. இங்கிலாந்து கடைசியாக 2019 ஆம் ஆண்டு ஒருநாள் உலக கோப்பையை வென்றது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *