நியூசிலாந்துக்கு எதிராக இருமுறை சதம் அடித்த சுப்மன் கில்; நெஞ்சை பதற வைக்கும் இன்னிங்ஸ் மூலம் ‘ஜவான்’ சாதனை..!

நியூசிலாந்துக்கு எதிராக இருமுறை சதம் அடித்த சுப்மன் கில்; நெஞ்சை பதற வைக்கும் இன்னிங்ஸ் மூலம் 'ஜவான்' சாதனை..!

அகமதாபாத்தில் உள்ள நரேந்திர மோடி ஸ்டேடியத்தில் நடந்த டி20 தொடரின் இறுதி மற்றும் தீர்மானிக்கும் போட்டியில், தொடக்க வீரர் ஷுப்மான் கில் அசத்தல் சதம் விளாசினார்.

இந்தியா மற்றும் நியூசிலாந்து அணிகளுக்கு இடையிலான வெள்ளை பந்து தொடர் முடிவடைந்தது. ஒருநாள் தொடரில் தொடங்கி டி20 தொடருடன் முடிந்தது. இந்திய சுற்றுப்பயணத்தில் இலங்கை அணிக்கு நிகரான நிலைதான் நியூசிலாந்து அணியின் நிலை. இரண்டு தொடர்களிலும் ஒரே ஒரு முறை மட்டுமே வெற்றியை ருசித்துவிட்டு மீண்டு வர வேண்டும். தொடரில் ஏதேனும் வெளியேறினால் சுப்மான் கில். இந்திய தொடக்க ஆட்டக்காரர் அற்புதமான இன்னிங்ஸ் விளையாடி கிரிக்கெட் ரசிகர்களின் இதயங்களை வென்று வருகிறார். அகமதாபாத்தில், அவர் 63 பந்துகளில் 7 சிக்ஸர்களுடன் 128 ரன்கள் எடுத்தார்.

இதப்பாருங்க> பிருத்வி ஷாவுக்கு ஆதரவாக இந்திய வீரர்; 2024 20-20 உலகக் கோப்பை..!

சுப்மான் கில் தனது அதிரடியான சதத்தால் சாதனை படைத்துள்ளார். தற்போது டி20 சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் இந்திய அணிக்காக இந்த சதம் அடித்த இளம் வீரர் என்ற பெருமையை பெற்றுள்ளார். இதற்கு முன், ஒருநாள் கிரிக்கெட்டில் இரட்டை சதம் அடித்த இளம் பேட்ஸ்மேன் என்ற சாதனையை படைத்தார். தற்போது டி20 தொடரிலும் இளம் வீரராக சாதனை படைத்துள்ளார்.

14 நாட்களில் 2 இளம் வீரர்களின் சாதனை
இந்தியா – நியூசிலாந்து அணிகளுக்கு இடையிலான ஒருநாள் தொடர் ஹைதராபாத்தில் தொடங்கியது. இங்கு சுப்மன் கில் நியூசிலாந்து பந்துவீச்சாளர்களுக்கு எதிராக புயலை கிளப்பினார். கிவி பந்துவீச்சாளர்களில் துலாய் பே ரஹ்ம் அசத்தினார். இதனுடன் ஒருநாள் கிரிக்கெட்டில் இரட்டை சதத்துடன் முதல் சதம் அடித்தார். கில் 149 பந்துகளில் 208 ரன்கள் குவித்தார். கில் இரட்டை சதம் அடித்து சாதனை படைத்தார். கில் 23 வயது மற்றும் 132 ரன்களில் ஒருநாள் கிரிக்கெட்டில் இரட்டை சதம் அடித்தார். ஒருநாள் கிரிக்கெட்டில் இளம் கிரிக்கெட் வீரராக பதிவு செய்யப்பட்டவர்.

இதப்பாருங்க> இந்திய அணி ஒரு சிறந்த சாதனையை படைத்தது; ஹர்திக் பாண்டியா தலைமையிலான வெற்றி..!

மேலும், அகமதாபாத்தில் புதன்கிழமை நடைபெற்ற டி20 தொடரின் இறுதிப் போட்டியில் கில் சதம் அடித்தார். டி20 வடிவத்தில் கில் அடித்த முதல் சர்வதேச சதம் இதுவாகும். இந்தியாவின் முதல் இன்னிங்ஸின் போது ஷுப்மான் கில் ஆட்டமிழக்காமல் சதம் அடித்தார். இந்திய தொடக்க ஆட்டக்காரர் 63 பந்துகளில் 126 ரன்கள் எடுத்தார். இந்திய ஆடவர் டி20 சர்வதேசப் போட்டிகளில் சதம் அடித்த இளம் வீரர் என்ற சாதனையை படைத்துள்ளார். இவர் தனது 23 வயது 146 நாட்களில் இந்த சாதனையை பதிவு செய்துள்ளார்.

அகமதாபாத்தில் இந்தியாவுக்கு அபார வெற்றி
தொடரின் இறுதிப் போட்டியில் இந்திய அணி வெற்றி பெற்றதன் மூலம் டி20 தொடரை 2-1 என கைப்பற்றியது. தொடரின் இறுதிப் போட்டியில் டாஸ் வென்று முதலில் பேட் செய்த இந்தியா நியூசிலாந்துக்கு எதிராக 4 விக்கெட் இழப்புக்கு 235 ரன்கள் எடுத்தால் வெற்றி என்ற இலக்கை நிர்ணயித்தது. பதிலுக்கு துடுப்பெடுத்தாடிய நியூசிலாந்து அணி 66 ஓட்டங்களுக்கு சுருண்டது. இதனால் இந்தியா 168 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் அபார வெற்றி பெற்றது. இது ஒரு புதிய சாதனையாக இருந்தது.

இதப்பாருங்க> சுப்மானின் சதம் – ஹர்திக் தீ! இந்தியா 168 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் நியூசிலாந்தை வீழ்த்தி தொடரை 2-1 என கைப்பற்றியது

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *