ரேணுகா சிங் இந்தியாவின் வழியில் ஆட ஆதரித்தார்; மகளிர் T20 உலகக் கோப்பை..!

வேகப்பந்து வீச்சாளர் 2022 ஆம் ஆண்டிற்கான ICC கெளரவப் பட்டியலில் இடம்பிடித்த ஒரு நிலையான ஆண்டிலிருந்து வருகிறார், மேலும் இந்தியா அவர்களின் முதல் உலகக் கோப்பை பட்டத்தைத் துரத்தும்போது முக்கியமானது.

தென்னாப்பிரிக்காவில் நடக்கும் T20 உலகக் கோப்பையில் மூன்று ஓவர்களில் 39 ரன்களுக்கு எடுக்கப்பட்டது சிறந்ததாக இருக்காது, இருப்பினும் ரேணுகா சிங் அதை தனது முன்னேற்றத்தில் எடுப்பார் என்று இந்தியா நம்புகிறது. இது ஒரு பயிற்சி ஆட்டம் மற்றும் வலிமையான ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக தோல்வி ஏற்பட்டது.

2021 ஆம் ஆண்டு சர்வதேச அரங்கில் அறிமுகமானதில் இருந்து, ஷிம்லாவில் பிறந்த வீராங்கனை இந்தியாவுக்காக மிகவும் நிலையான பந்துவீச்சாளராக இருந்து வருவது இன்னும் ஆச்சரியமாக இருந்தது. 27 வயதான ரேணுகா, ICC மகளிர் வளர்ந்து வரும் ஆண்டின் சிறந்த கிரிக்கெட் வீராங்கனையாக தேர்வு செய்யப்பட்டதன் மூலம் வெகுமதி பெற்றார்.

இதப்பாருங்க> சுப்மன் கில் மற்றும் முகமது சிராஜ் ICC மாதத்தின் சிறந்த வீரர்கள்..!

ரேணுகா தனது வேகம் மற்றும் ஊசலாட்டத்தால் ஈர்க்கப்பட்டார், கடந்த ஆண்டு ஜூலன் கோஸ்வாமியின் ஓய்வு பெற்ற இந்திய அணியில் தன்னை விரைவாக நிலைநிறுத்திக் கொண்டார்.

2022ல் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான ஆட்டத்தில் அவரது ஆட்டம் வலிக்கும். ரேணுகா கடந்த ஆண்டு ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான ஏழு T20 போட்டிகளில், எட்டு விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார். அவர்களில் ஆறு பேர் கடந்த கோடையில் பர்மிங்ஹாம் காமன்வெல்த் விளையாட்டுப் போட்டிகளில் ஆஸியிடம் பெற்ற இரண்டு குறுகிய தோல்விகளில் வந்தவர்கள், இதில் பூர்வாங்கச் சுற்றில் ஒரு நான்கு மற்றும் இறுதித் தோல்வியில் மேலும் இரண்டு.

பயிற்சி ஆட்டத்தின் போது ரேணுகா ரன் கசிந்தார், ஆனால் அவர் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக இருந்தார். அவளுடைய பந்துவீச்சையும் அவர்கள் படித்திருக்க வேண்டும். வேகப்பந்து வீச்சாளர்களின் தொகுப்பில் முன்னணியில் இருந்த அவர் இந்தியாவுக்கு ஈர்க்கக்கூடியவர். ஆஸ்திரேலியா போன்ற சிறந்த அணிக்கு எதிராக அவர் தனது பந்துவீச்சு பாணியை மாற்றிக்கொண்டே இருப்பது முக்கியம். புதிய பந்துவீச்சு பயிற்சியாளர் (ஆஸ்திரேலியாவின் டிராய் கூலி அணியில் உள்ளார்) வருவதால், உலகக் கோப்பையில் இந்திய பந்துவீச்சாளர்கள் சிறப்பாக செயல்படுவதை நாம் பார்க்க வேண்டும் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன், ”என்று இந்திய முன்னாள் சீமர் அமிதா சர்மா கூறினார்.

அலிசா ஹீலி, மெக் லானிங், பெத் மூனி மற்றும் தஹ்லியா மெக்ராத் ஆகியோரை வெளியேற்றியதன் மூலம் ரேணுகா CWG ஆரம்ப கட்டத்தில் தலைப்புச் செய்திகளில் இடம்பிடித்தார். இறுதிப் போட்டியில் இந்தியாவின் சிறந்த பந்துவீச்சாளராகவும் இருந்தார், அங்கு இந்தியா ரன் துரத்தலில் தடுமாறியது.

இதப்பாருங்க> இந்திய அணி பிராபபிள் பிளேயிங் லெவன் வாசிம் ஜாஃபர் அறிவித்தார்..!

2022ல் 5.21 என்ற சிறந்த பொருளாதாரத்தில் 11 போட்டிகளில் 17 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தி ICC கெளரவ பட்டியலில் இடம் பிடித்தார். அவர் கடந்த ஆண்டு இந்தியாவுக்காக இரண்டு வெள்ளை பந்து வடிவங்களில் வெறும் 29 போட்டிகளில் இருந்து 40 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தி, ஜூலனுக்குப் பதிலாக முன்னேறினார். 2021 இல் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான தனது இந்திய ஒருநாள் போட்டியில் ஷிகா பாண்டேவுக்குப் பதிலாக ரேணுகா சேர்க்கப்பட்டார். உலகக் கோப்பையில் அவர்கள் எவ்வாறு இணைந்து பந்து வீசுகிறார்கள் என்பதைப் பார்ப்பது சுவாரஸ்யமாக இருக்கும். ஞாயிற்றுக்கிழமை முதல் ஆட்டத்தில் இந்தியா பாகிஸ்தானை எதிர்கொள்கிறது.

“ஷிகா மற்றும் ரேணுகா இருவரும் திறமையான இன்-ஸ்விங்கர்களை வீசுகிறார்கள். ஹர்மன் (கேப்டன் ஹர்மன்ப்ரீத் கவுர்) அவர்களின் எட்டு ஓவர்களை எவ்வாறு பயன்படுத்துகிறார் என்பதைப் பார்க்க வேண்டும். ஷிகாவின் அனுபவமும், ரேணுகாவின் திறமையும் அதிசயங்களைச் செய்யக்கூடியவை,” என்று அமிதா மேலும் கூறினார்.

இந்தியா தனது அடுத்த பயிற்சி ஆட்டத்தில் வங்கதேசத்தை புதன்கிழமை எதிர்கொள்கிறது.

அவரது ஆரம்பகால பயிற்சியாளர்களில் ஒருவரான பவன் சென், “பெர்ரி” (ஆஸி. நடுத்தர வேகப்பந்து வீச்சாளர் எலிஸ் பெர்ரிக்குப் பிறகு) என்ற புனைப்பெயர் கொண்ட பந்துவீச்சாளரின் பணி நெறிமுறையைப் பாராட்டினார், ஏனெனில் அவர் ஒரு போராட்டத்திற்குப் பிறகு அவர் இந்தியாவில் அறிமுகமானார்.

இதப்பாருங்க> கிரிக்கெட் ரசிகர்களுக்கு நல்ல செய்தி: ரிஷப் பந்த் மருத்துவமனையில் இருந்து வெளியேற்றம்..!

“அவள் குழந்தையாக இருக்கும்போதே தன் தந்தையை இழந்தாள். அவளுடைய அம்மா அவளையும் அவளுடைய சகோதரனையும் வளர்த்தார். சிறந்த உள்நாட்டு சீசன் இருந்தபோதிலும், 2019 இல் இந்தியாவுக்குத் தேர்ந்தெடுக்கப்படாததால் அவர் முற்றிலும் ஏமாற்றமடைந்தார். அவர் மீண்டும் போராடினார் மற்றும் அடுத்த சீசனில் இன்னும் சிறப்பாக நடித்தார். கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் அவள் வலிமையையும் வேகத்தையும் பெற்றிருக்கிறாள். அவர் சிந்திக்கும் பந்துவீச்சாளர் மற்றும் நிலைமைகளுக்கு ஏற்றவாறு உலகக் கோப்பையில் தனது சிறந்த ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்துவார்,” என்றார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *