சதம் அடித்தால், தேர்வு கிரிக்கெட்டில் இந்திய அணிக்கு ஆட்டநாயகன் ரோஹித்?

நாக்பூரில் ரோஹித் 120 ரன்கள் எடுத்து இன்னிங்ஸ் ஆடினார். ஆஸ்திரேலியாவை இன்னிங்ஸ் மற்றும் 132 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வீழ்த்தி தொடரில் 1-0 என முன்னிலை பெற்றது.

இந்தியா-ஆஸ்திரேலியா 1வது டெஸ்ட் (IND vs AUS 1st டெஸ்ட்) ரோஹித் சர்மா தலைமையிலான இந்திய அணி இன்னிங்ஸ் மற்றும் 132 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் அபார வெற்றி பெற்றது. கேப்டன் ரோஹித்தும் இந்தப் போட்டியில் கடினமான ஆடுகளத்தில் சதம் அடித்து கவனத்தை ஈர்த்தார். ரோஹித்தின் டெஸ்ட் சதமும், இந்தியாவின் வெற்றியும் இணையானவை. இந்தக் கோட்பாடு நாக்பூரில் மீண்டும் ஒருமுறை உண்மையாக நிரூபணமானது. இதற்கு முன் ரோஹித் 7 டெஸ்ட் போட்டிகளில் சதம் அடித்துள்ளார். அனைத்து போட்டிகளிலும் இந்தியா வெற்றி பெற்றது. அந்த சாதனை நாக்பூரிலும் தொடர்ந்தது.

இதப்பாருங்க> ரோஹித்தின் 120, ஜடேஜா-அக்சர் படேல் இந்தியாவுக்கு முக்கிய முன்னிலை..!

ரோஹித்தின் சதம் இந்தியாவுக்கு வெற்றி

ரோஹித் 2013ல் தனது அறிமுக டெஸ்ட் போட்டியில் மேற்கிந்திய தீவுகளுக்கு எதிராக 177 ரன்கள் குவித்தார். அந்த போட்டியில் இந்தியா இன்னிங்ஸ் மற்றும் 51 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது.

அதே ஆண்டில் அதே தொடரில், தற்போதைய இந்திய கேப்டன் மேற்கிந்திய தீவுகளுக்கு எதிராக மீண்டும் சதம் அடித்தார். அவர் 111 ரன்கள் எடுத்தார். அந்த போட்டியில் இந்தியா இன்னிங்ஸ் மற்றும் 126 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது.

அடுத்த டெஸ்ட் சதத்திற்காக ரோஹித் நான்கு ஆண்டுகள் காத்திருக்க வேண்டியிருந்தது. 2017ல் இலங்கைக்கு எதிராக 102 ரன்கள் எடுத்து ஆட்டமிழக்காமல் இருந்தார். இந்தியா இன்னிங்ஸ் மற்றும் 239 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது.

இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, ரோஹித்துக்கு இந்திய மண்ணில் டெஸ்டில் தொடக்க வாய்ப்பு கிடைத்தது. வாய்ப்பு கிடைக்கும் போது விளையாடு. தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிராக இரண்டு இன்னிங்ஸ்களிலும் சதம் அடித்தார். 176 மற்றும் 127 ரன்களில் ரோஹித்தின் இரண்டு இன்னிங்ஸிலும் இந்தியா 203 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது.

இதப்பாருங்க> இந்தியா-ஆஸ்திரேலியா தெர்வு தொடரில் பெரிய புதுப்பிப்பு; மூன்றாவது போட்டி இடம் மாறும்..!

ரோஹித்தின் முதல் டெஸ்ட் இரட்டை சதம் அந்த தொடரில் வந்தது. ரோஹித் 212 ரன்கள் எடுத்து இந்திய இன்னிங்ஸ் மற்றும் 202 ரன்கள் எடுத்தார்.

ஓரிரு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இங்கிலாந்து சுற்றுப்பயணத்தின் போது ரோஹித்தின் பேட் தீப்பிடித்தது. அங்கு ரோஹித் முதலில் 161 ரன்கள் இன்னிங்சில் 317 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் இந்தியாவை வெற்றிக்கு கொண்டு வந்தார். பின்னர் மற்றொரு போட்டியில் 127 ரன்கள் எடுத்து இன்னிங்ஸ் ஆடினார். இந்தப் போட்டியில் இந்தியா 157 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது.

இந்த பார்டர்-காஸ்கர் டிராபி போட்டியில் இந்திய கேப்டன் நாக்பூரில் 120 ரன்கள் எடுத்து இன்னிங்ஸ் விளையாடினார். இந்தப் போட்டியிலும் இந்திய அணி அந்தத் தொடரை தக்க வைத்து வெற்றி பெற்றது. இந்த போட்டியில், இந்தியாவின் இரண்டு சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் ரவீந்திர ஜடேஜா மற்றும் ஆர் அஷ்வின் இரண்டு இன்னிங்ஸ்களிலும் தலா ஐந்து விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினர், ஆனால் ரோஹித் அணியின் இரண்டு வேகப்பந்து வீச்சாளர்களான முகமது ஷமி மற்றும் முகமது சிராஜ் ஆகியோரை பாராட்டினார்.

இதப்பாருங்க> ஜடேஜா இந்தியாவுக்காக போட்டியை வென்றார், ஆனால் போட்டியில் இந்த மலிவான செயலைச் செய்தார், போட்டி கட்டணத்தில் 25% அபராதம் விதிக்கப்பட்டது

வேகப்பந்து வீச்சாளர்களுக்கு பெருமை

ஆஸ்திரேலியாவை தோற்கடித்த பிறகு, ரோஹித் கூறுகையில், ‘உண்மையைச் சொல்வதானால், போட்டியின் முதல் இரண்டு ஓவர்களில் வேகப்பந்து வீச்சாளர்களின் அவசரம் எங்களுக்கு கைகொடுத்தது. ஆரம்பத்திலேயே எதிரணி 2/2 என இருந்தால், ஒருவர் சாதகமான நிலையில் இருக்க முடியும். எங்கள் சுழற்பந்து துறை மிகவும் வலுவாக இருப்பதால் எதிரணியினர் அழுத்தத்தில் இருப்பார்கள். ஆனால் இதுபோன்ற ஆடுகளத்தில் நமது வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள் வலிமையானவர்களாக மாறலாம். இதுபோன்ற சூழலை எப்படி சுரண்டுவது என்பது அவர்களுக்கு நன்றாகவே தெரியும்.’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *