ஜெமிமாவின் அற்புதமான புயல்; இந்தியா 7 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் பாகிஸ்தானை வீழ்த்தியது..!

பிஸ்மா மரூப் (68), ஆயிஷா நசீம் (43) ஆகியோரின் சிறப்பான ஆட்டத்தால் பாகிஸ்தான் அணி 20 ஓவரில் 4 விக்கெட் இழப்புக்கு 149 ரன்கள் குவித்தது. ஆனால் இரண்டாவது இன்னிங்ஸ் முற்றிலும் டீம் இந்தியா பெயரில் இருந்தது, அவர்கள் போட்டியில் வெற்றி பெற்று போட்டியில் சிறப்பான தொடக்கத்தை பெற்றுள்ளனர்.

இதப்பாருங்க> வெற்றிக்குப் பிறகும் நான்கு வீரர்களின் ஆட்டம் குறித்து இந்திய அணி கவலையில் உள்ளது..!

தென்னாப்பிரிக்காவின் கேப்டவுனில் உள்ள நியூலேண்ட்ஸ் கிரிக்கெட் மைதானத்தில் ஞாயிற்றுக்கிழமை நடைபெற்ற மகளிர் T20 உலகக் கோப்பை 2023 இன் முதல் ஆட்டத்தில் இந்திய அணி 7 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் பரம எதிரியான பாகிஸ்தானை வீழ்த்தியது. பாகிஸ்தானின் 149 ரன்களை துரத்திய இந்திய அணி, 6 பந்துகள் மீதமிருந்த நிலையில் 7 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் ஆட்டத்தை கைப்பற்றி, போட்டியில் முதல் முறையாக களமிறங்கியது. ஆட்டமிழக்காமல் 53 ரன்கள் எடுத்த இந்திய அணியின் வெற்றியில் ஜெமிமா முக்கிய பங்கு வகித்தார்.

முன்னதாக, பிஸ்மா மரூப் (55 பந்துகளில் 68 நாட் அவுட்), ஆயிஷா நசீம் (25 பந்துகளில் 43 நாட் அவுட்) ஆகியோர் பாகிஸ்தான் அணி 20 ஓவரில் 4 விக்கெட் இழப்புக்கு 149 ரன்கள் எடுத்தனர். 150 என்ற இலக்கை துரத்திய இந்திய அணிக்கு ஷெபாலி வர்மா மற்றும் யாஸ்திகா பாட்டியா ஆகியோர் சிறப்பாக பேட்டிங் செய்தனர். பவர்பிளேயின் இறுதி ஓவரில் சாடியா இக்பால் மூலம் யாஸ்திகா ஆட்டமிழக்க, முதல் விக்கெட்டுக்கான 38 ரன்கள் பார்ட்னர்ஷிப் முறிந்தது.

ஷெஃபாலி மற்றும் ஜெமிமா ரோட்ரிக்ஸ் ஆகியோர் பின்னர் இன்னிங்ஸை நிலைநிறுத்தினர், ஆனால் 10வது ஓவரில் சித்ரா அமின் ஷெஃபாலியை ஆட்டமிழக்கச் செய்ததால் பாகிஸ்தான் ஒரு அடியை சந்தித்தது. அதன்பிறகு, ஹர்மன்ப்ரீத் கவுரும், ஜெமிமாவும் சிறிது நேரம் போராடிய நிலையில், 14-வது ஓவரில் கவுரை அவுட்டாக்கி பாகிஸ்தானுக்கு நஷ்ரா சந்து அபார முன்னிலை கொடுத்தார். ஆனால், ஜெமிமா ஆட்டமிழக்காமல் அரைசதத்துடன் (38 பந்துகளில் 53 நாட் அவுட்), ரிச்சா கோஷ் (20 பந்துகளில் 31 நாட் அவுட்) இந்தியாவை 19 ஓவரில் வெற்றிக்கு அழைத்துச் சென்றனர்.

இதப்பாருங்க> சொந்த அணியின் மீது கோபமடைந்த AUS இன் இந்த மூத்த வீரர்; வீரர்களைக் கண்டிப்பு..!

முன்னதாக, டாஸ் வென்று முதலில் பேட்டிங் தேர்வு செய்த பாகிஸ்தான் தொடக்க ஆட்டக்காரர் ஜவேரியா கான் இரண்டாவது ஓவரில் தீப்தி சர்மாவிடம் தனது விக்கெட்டை இழந்தார். பிஸ்மா மரூஃப் மற்றும் முனீபா அலி ஆகியோர் பவர்பிளேயின் முடிவில் பாகிஸ்தானை 39/1 என்ற நிலைக்கு கொண்டு சென்றனர், இது பெண்கள் T20 போட்டிகளில் முதல் ஆறு ஓவர்களில் இந்தியாவுக்கு எதிராக அவர்களின் அதிகபட்சமாகும்.

இருப்பினும், ராதா யாதவின் சிறப்பான பந்துவீச்சில் முனீபா மற்றும் பூஜா வஸ்த்ரேகர் ஆகியோர் நிடா டார் விக்கெட்டை வீழ்த்தி இந்தியாவுக்கு திருப்புமுனையை அளித்தனர். ஃபார்மில் இருந்த சித்ரா அமீன் மரூப்புடன் இணைந்தார், இருவரும் நான்காவது விக்கெட்டுக்கு 25 ரன்கள் சேர்த்தனர், அதற்குள் ராதா அமீனை வெளியேற்றினார். விறுவிறுப்பான வேகத்தில் ரன்களை குவித்த ஆயிஷா நசீமின் நுழைவு பாகிஸ்தான் இன்னிங்ஸைத் தூண்டியது. ஆயிஷா 16வது ஓவரில் பாகிஸ்தானை 100 ரன்களை கடந்தார்.

இதப்பாருங்க> ஆர் அஷ்வினின் ‘Punch’, ஹர்பஜன் சிங்கின் சாதனை முறியடிப்பு..!

மருஃப் விரைவில் தனது அரை சதத்தை எட்டினார், இருவரும் இணைந்து ஒரு பார்ட்னர்ஷிப்பை உருவாக்கினர், அது இந்தியாவை பின்னுக்குத் தள்ளியது. ஆட்டமிழக்காத 81 ரன் பார்ட்னர்ஷிப் பாகிஸ்தான் 20 ஓவர்கள் முடிவில் 149/4 என்று எடுத்தது. கடைசி ஐந்து ஓவர்களில் 58 ரன்கள் எடுக்கப்பட்டது, பாகிஸ்தான் இந்தியாவுக்கு மரியாதைக்குரிய இலக்கை நிர்ணயித்தது. இருப்பினும், இரண்டாவது இன்னிங்ஸ் முற்றிலும் டீம் இந்தியா பெயரில் இருந்தது, அவர்கள் போட்டியில் வெற்றிபெற்றதன் மூலம் போட்டியில் சிறப்பான தொடக்கத்தை பெற்றுள்ளனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *