‘ரோஹித் சர்மாவை கொண்டாடுவது போதாது…’: இந்திய அணி தலைவர் குறித்து தினேஷ் கார்த்திக் கருத்து..! ஆஸ்திரேலிய அணிக்கு எதிரான 2வது தேர்வு…

நாக்பூர் டெஸ்டில் ரோஹித் சர்மாவின் பேட்டிங் மாஸ்டர் கிளாஸைப் பிரதிபலிக்கும் வகையில், இந்திய விக்கெட் கீப்பர் தினேஷ் கார்த்திக், இந்தியாவில் நட்சத்திர தொடக்க ஆட்டக்காரரின் அற்புதமான பேட்டிங் சாதனையை எடுத்துரைத்தார்.

இதப்பாருங்க> பாகிஸ்தானை தூக்கி வீசிய இந்திய அணி; ‘இது’ ஒரு நீண்ட வரலாறு..!

டர்னிங் ஆடுகளத்தில் எப்படி பேட் செய்வது என்பது குறித்து ரோஹித் சர்மா ஆஸ்திரேலியாவுக்கு சரியான நேரத்தில் நினைவூட்டுவதற்கு முன், முன்னாள் இந்திய தலைமை பயிற்சியாளர் ரவி சாஸ்திரி, மூத்த தொடக்க ஆட்டக்காரரின் வடிவம் உயர்தர பார்டர்-கவாஸ்கர் டிராபியின் முடிவை ஆணையிடும் என்று ஏற்கனவே கணித்திருந்தார். முன்னாள் இந்திய ஆல்-ரவுண்டர் சாஸ்திரியைப் போலவே, மூத்த விக்கெட் கீப்பர் பேட்டர் தினேஷ் கார்த்திக்கும் அனைத்து வடிவ கேப்டன் ரோஹித் நவீன சகாப்தத்தில் உலகத் தரம் வாய்ந்த பேட்டர் என்பதில் சந்தேகமில்லை.

இதப்பாருங்க> அக்ஷர் பட்டேலின் அறிவுரை முகமது ஷமிக்கு பிடிக்கவில்லை, இப்போது வெளியான ரகசியம்..!

ஒயிட்-பால் வடிவங்களில் முதன்மையான பந்துவீச்சாளர்களுக்கு ஒரு நடைப்பயண கனவு, ரோஹித் 2019 இல் டெஸ்ட் தொடக்க ஆட்டக்காரராக பதவி உயர்வு பெற்றார். தென்னாப்பிரிக்கா தொடரில் தனது டெஸ்ட் வாழ்க்கையை புதுப்பித்ததில் இருந்து, ரோஹித் சிவப்பு நிறத்தில் ஒரு தொடக்க ஆட்டக்காரராக ‘ஹிட்மேன்’ குறிக்கு ஏற்றார். பந்து கிரிக்கெட். அவரது டெஸ்ட் கேப்டன் பதவி காயங்களால் குறைக்கப்பட்டாலும், ரோஹித் இந்தியாவின் உலகத் தரம் வாய்ந்த டாப் ஆர்டரின் முகமாக இருப்பதில் ஆர்வமாக இருக்கிறார்.

மூத்த பேட்டர் நாக்பூரில் நடந்த பார்டர்-கவாஸ்கர் டிராபியின் தொடரின் தொடக்க ஆட்டத்தில் கேப்டனாக தனது முதல் டெஸ்ட் சதத்தை அடித்தார். நாக்பூரில் ரோஹித்தின் பேட்டிங் மாஸ்டர் கிளாஸைப் பிரதிபலிக்கும் வகையில், இந்திய விக்கெட் கீப்பர் கார்த்திக், இந்தியாவில் நட்சத்திர தொடக்க ஆட்டக்காரரின் அற்புதமான பேட்டிங் சாதனையை எடுத்துரைத்தார். மிக நீளமான வடிவத்தில் விளையாடும் போது, ரோஹித் ஒரு தொடக்க பேட்டராக இரண்டாவது அதிகபட்ச பேட்டிங் சராசரியைக் கொண்டுள்ளார். இந்திய அணித்தலைவர் (57.65) 83 இன்னிங்ஸ்களில் 61.10 சராசரி கொண்ட ஹெர்பர்ட் சட்க்ளிஃப்பின் பின்தங்கியுள்ளார்.

இதப்பாருங்க> நாக்பூரில் பரபரப்பான இன்னிங்ஸ் விளையாடும் வழியில் அக்சரை கேட்காததற்கு ஷமி கூறிய காரணம்..!

“அதில் எந்த சந்தேகமும் இல்லை, அவர் ஒரு உலகத்தரம் வாய்ந்த பேட்ஸ்மேன் என்று நான் நினைக்கிறேன். அவர் நாட்டுக்காக விளையாடிய அனைத்து வடிவங்களிலும் சிறந்த பேட்ஸ்மேன்களில் ஒருவர். சமீபத்தில் தனது சதத்துடன் அனைத்து வடிவங்களிலும் சதம் அடித்த முதல் இந்திய கேப்டன் என்ற பெருமையை பெற்றார். இந்தியாவில் அவரது சாதனை 75 க்கு மேல் உள்ளது, இது ஒரு அற்புதமான சராசரி. அவர் மிடில்-ஆர்டர் பேட்ஸ்மேனாக இருந்து ஒயிட்-பால் கிரிக்கெட்டில் தொடக்க ஆட்டக்காரராக மாறிய தருணம், விஷயங்கள் வியத்தகு முறையில் மாறியது மற்றும் டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில், அவர் ஒரு பேட்ஸ்மேனாக மாறியதன் நிலப்பரப்பு அபரிமிதமாக மாறிவிட்டது” என்று கார்த்திக் கிரிக்பஸிடம் கூறினார்.

இந்திய அணியின் கேப்டனாக நான்காவது டெஸ்ட் போட்டியை பதிவு செய்த ரோஹித், நாக்பூரில் ரெட்-பால் கிரிக்கெட்டில் தனது 9வது சதத்தை அடித்தார். 35 வயதான அவர் அனைத்து வடிவங்களிலும் சதம் அடித்த முதல் இந்திய கேப்டன் என்ற பெருமையையும் பெற்றார். சனிக்கிழமையன்று நாக்பூர் டெஸ்டில் ஆஸ்திரேலியாவை 132 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் தோற்கடித்த ரோஹித் 212 பந்துகளில் 120 ரன்கள் எடுத்ததன் மூலம் டீம் இந்தியாவுக்காக அதிகபட்ச ஸ்கோராக இருந்தார்.

இதப்பாருங்க> பாகிஸ்தானுக்கு வானத்தை காட்டிய இந்தியாவின் ஜெமிமா-ரிச்சா ஆட்டத்தைப் பார்த்தீர்களா?

“நீங்கள் பார்க்க முடியும், அவர் பேட்டிங் செய்வதை ரசிக்கிறார். வேகப்பந்து வீச்சாளர்களை முதலில் பேட் செய்யும் வாய்ப்பை அவர் விரும்புகிறார், பின்னர் சுழற்பந்து வீச்சாளர்களை விளையாடுவார். அவர் இந்தியாவிற்கு மிகவும் சிறப்பு வாய்ந்த ஒருவர், அவர் ஒரு டெஸ்ட் தொடக்க வீரராக போதுமான அளவு கொண்டாடப்படவில்லை என்று நான் சில நேரங்களில் உணர்கிறேன். அவர் வெள்ளை-பந்து வடிவத்தில் நிறைய நற்சான்றிதழ்களைப் பெற்றுள்ளார். வெள்ளை-பந்து வடிவத்தில் அவரது பாராட்டுகளைப் பற்றி மக்கள் பேசுகிறார்கள். ஆனால் ஒரு டெஸ்ட் தொடக்க வீரராக, அவர் அதைச் செய்த குறைந்த நேரத்தில் அவர் மிகவும் சிறப்பாக இருந்தார், ”என்று கார்த்திக் மேலும் கூறினார். .

இந்திய கேப்டன் 75.2 என்ற நம்பமுடியாத சராசரியைக் கொண்டுள்ளார், இது சொந்த மண்ணில் டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில் எந்தவொரு வீரருக்கும் (குறைந்தபட்சம் 30 இன்னிங்ஸ்களுடன்) இரண்டாவது சிறந்ததாகும். ஜாம்பவான் டான் பிராட்மேன் (50 இன்னிங்ஸில் 98.22) மட்டுமே ரோஹித்தை விட சிறந்த சராசரியைக் கொண்டிருந்தார். மூத்த பேட்டர் சொந்த மண்ணில் 21 டெஸ்ட் போட்டிகளில் 8 சதங்கள் மற்றும் 6 அரை சதங்களை அடித்துள்ளார். இந்திய அணிக்காக ரோஹித் 46 டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாடி 3257 ரன்கள் குவித்துள்ளார். அருண் ஜெட்லி மைதானத்தில் வெள்ளிக்கிழமை நடைபெறும் பார்டர்-கவாஸ்கர் டிராபியின் 2-வது டெஸ்டில் இந்திய அணியை ஸ்வாஷ்பக்லிங் பேட்டர் வழிநடத்துவார்.

இதப்பாருங்க> கில் அருமை ஏமாற்று தாக்கியது! ICCயின் பெரிய விருதும் அவரது பெயரால் சூட்டப்பட்டது..!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *