தேர்வு தரவரிசையில் ஆஸ்திரேலியாவை பின்னுக்குத் தள்ளி மூன்று வடிவங்களிலும் இந்தியா சுருக்கமாக இலக்கம் 1 இடத்தைப் பிடித்தது.

ஒரு நட்சத்திர ஹோம் ரன் பின்னணியில் ஏற்கனவே T20I மற்றும் ODI தரவரிசையில் முதலிடத்திற்கு முன்னேறிய இந்தியா, புதன்கிழமை ஆஸ்திரேலியாவை தேர்வு ஏணியில் இருந்து சுருக்கமாக வெளியேற்றியது. ICC தேர்வு தரவரிசையில் இந்தியா புதன்கிழமை சுருக்கமாக முதலிடத்தைப் பெற்று, விளையாட்டின் மூன்று வடிவங்களிலும் முதலிடத்தைப் பிடித்தது, நீண்ட வடிவத்தில் மீண்டும் இரண்டாவது இடத்திற்குத் தள்ளப்பட்டது.

இதப்பாருங்க> இந்திய அணி தலைமையில் வரலாறு படைக்கும்; பல ஆண்டுகளுக்கு பிறகு இந்த சாதனையை முறியடிக்கும்..!

பிற்பகலில் ICC புதுப்பித்தலின் படி, பாட் கம்மின்ஸ் தலைமையிலான ஆஸ்திரேலியாவை இந்தியா வெளியேற்றியது. ஏற்கனவே முதல் டி20 அணியான இந்தியா, கடந்த மாதம் நியூசிலாந்தை 3-0 என வீழ்த்தி ஒருநாள் போட்டிகளில் முதலிடத்தை எட்டியது. இருப்பினும், மாலையில் சமீபத்திய புதுப்பித்தலுக்குப் பிறகு, தேர்வு தரவரிசையில் ஆஸ்திரேலியாவுக்குப் பின்னால் இந்தியா இரண்டாவது இடத்திற்கு முன்னேறியுள்ளது. தேர்வு தரவரிசையில் ஆஸ்திரேலியாவை (126) விட இந்தியா (115) 11 ரேட்டிங் புள்ளிகள் பின்தங்கி உள்ளது.

தனிநபர்களில், நாக்பூரில் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக 8 விக்கெட்டுகள் வீழ்த்தியதைத் தொடர்ந்து, இந்திய ஆஃப் ஸ்பின்னர் ரவிச்சந்திரன் அஷ்வின் ஆடவர் தேர்வு பந்துவீச்சாளர்கள் தரவரிசையில் இரண்டாவது இடத்திற்கு முன்னேறினார். இடது கை சுழற்பந்து வீச்சாளர் ரவீந்திர ஜடேஜா, முழங்கால் காயம் காரணமாக கிட்டத்தட்ட ஐந்து மாதங்களுக்குப் பிறகு வெற்றிகரமாக மீண்டும் திரும்பினார், பார்டர்-கவாஸ்கர் டிராபி தொடரின் தொடக்க ஆட்டத்தில் அவரது ஆட்டநாயகன் வெற்றியின் முயற்சியால், 16 வது இடத்திற்கு முன்னேறினார். .

இதப்பாருங்க> எல்லாம் முடிந்துவிட்டது, ரோஹித்தின் T20 தலைமை முடிவுக்கு வருகிறது; ஓய்வு என்ற சாக்குப்போக்கினால்..!

மூன்று நாட்களுக்குள் இந்தியா 132 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் இன்னிங்ஸ் வெற்றி பெற்றது, அவர்களுக்கு இடையேயான முதல் டெஸ்டில் 15 விக்கெட்டுகளை பகிர்ந்து கொண்டதன் மூலம் சுழல் ஜோடி ஆஸ்திரேலியாவை ஆட்கொண்டது. மூன்றாம் நாள் தேநீருக்கு முன் இந்தியா ஒரு அற்புதமான வெற்றியை அஷ்வின் உறுதி செய்தார், ஏனெனில் மூத்த ஆஃப் ஸ்பின்னர் இரண்டாவது இன்னிங்ஸில் 5/37 எடுத்து ஆட்டத்தில் 3/42 உடன் சென்றார்.

36 வயதான அவர், ஆஸ்திரேலிய கேப்டன் பாட் கம்மின்ஸை விட 21 ரேட்டிங் புள்ளிகள் பின்தங்கி இருக்கிறார், மேலும் 2017 க்குப் பிறகு முதல் முறையாக நம்பர் 1 தரவரிசைக்கு திரும்புவதற்கு போட்டியிடுகிறார். அஷ்வின் டெஸ்டின் கடைசி அமர்வாக மாறியபோது, ​​ஜடேஜா 5/47 உடன் முதல் நாளில் சேதத்தை ஏற்படுத்தினார், இதில் ஸ்டீவ் ஸ்மித் மற்றும் மார்னஸ் லாபுஸ்சாக்னேவின் பரிசு பெற்ற விக்கெட்டுகள் அடங்கும்.

இதப்பாருங்க> தோல்விக்கு பிறகும் இந்திய அணி இறுதிப் போட்டியில் விளையாடுவது உறுதி, என்ன சமன்பாடுகள் செய்யப்படுகின்றன என்பதை தெரிந்து கொள்ளுங்கள்

ஜடேஜா இரண்டாவது ஆஸ்திரேலிய இன்னிங்ஸில் 2/34 எடுத்தார். ஆஸ்திரேலியா வெறும் 91 ரன்களுக்கு ஆட்டமிழந்தது. மற்ற இந்திய பந்துவீச்சாளர்களில், வேகப்பந்து வீச்சாளர் ஜஸ்பிரித் பும்ராவும் கடந்த செப்டம்பரில் இருந்து குறைந்த முதுகு அழுத்த எலும்பு முறிவு காரணமாக ஆட்டமிழந்து ஐந்தாவது இடத்தில் உள்ளார். தேர்வு பேட்டிங் தரவரிசையில், இந்திய கேப்டன் ரோஹித் சர்மா நாக்பூரில் தனது ஆட்டத்தை வரையறுக்கும் சதத்திற்காக வெகுமதி பெற்றுள்ளார். அவர் இரண்டு இடங்களைப் பெற்று எட்டாவது இடத்தைப் பிடித்தார்.

ஆஸ்திரேலியா தனது முதல் இன்னிங்ஸில் 177 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட் ஆன பிறகு ரோஹித் கிரீஸுக்கு வந்தார், பின்னர் 120 ரன்களுடன் விக்கெட்டை ஆல்-ஆல் ஆல்-ஆல் ஆல்-ஆல் ஆல் அவுட் ஆனார். விக்கெட் கீப்பர் ரிஷப் பந்த், தனது பயங்கரமான கார் விபத்தைத் தொடர்ந்து காலவரையின்றி விளையாடாமல் இருக்கும், டாப்-10ல் உள்ள மற்ற இந்திய பேட்டர். அவர் ஏழாவது இடத்தில் உள்ளார். இதற்கு நேர்மாறாக ஆஸ்திரேலிய தொடக்க ஆட்டக்காரர்களான டேவிட் வார்னர் மற்றும் உஸ்மான் கவாஜா இரண்டு முறை மலிவாக ஆட்டமிழந்ததற்கு விலை கொடுத்துள்ளனர்.

இதப்பாருங்க> ‘பெரியதாக இருந்தால் ஏன் நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை’ – இந்திய வீரர்கள் ‘உடற்தகுதி சோதனை’க்கு முன் ஊசி போட்டதாக சேத்தன் சர்மா குற்றம் சாட்டினார்.

வார்னர் 1 மற்றும் 10 ரன்களுக்குப் பிறகு 6 இடங்கள் சரிந்து 20 வது இடத்திற்கு வந்துள்ளார், அதே நேரத்தில் கவாஜா முதல் டெஸ்டில் 1 மற்றும் 5 ரன்களை எடுத்த பிறகு இரண்டு இடங்கள் சரிந்து 10 வது இடத்திற்கு வந்துள்ளார். ஆஸ்திரேலிய ஜோடியான லாபுசாக்னே மற்றும் ஸ்மித் முதல் இரண்டு இடங்களிலும், பாகிஸ்தான் கேப்டன் பாபர் அசாம் மூன்றாவது இடத்திலும் உள்ளனர்.

இந்திய ஆல்-ரவுண்டர் அக்சர் படேல் 7 விக்கெட்டுக்கு 240 என்ற பதற்றத்துடன் கிரீஸுக்கு வந்த பிறகு தேர்வு ஆல்ரவுண்டர் தரவரிசையில் 6 இடங்கள் முன்னேறி ஏழாவது இடத்திற்கு வந்துள்ளார். இந்தியா-ஆஸ்திரேலியா இடையிலான இரண்டாவது தேர்வு போட்டி புதுதில்லியில் வெள்ளிக்கிழமை தொடங்குகிறது.

இதப்பாருங்க> கோஹ்லி, பும்ரா, ரோஹித், ஹர்திக் பாண்டியா பற்றி அதிர்ச்சிகரமான தகவலை இந்திய அணியின் தேர்வுக்குழு தலைவர் சேத்தன் சர்மா வெளியிட்டுள்ளார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *