100வது தேர்வில் விளையாடும் இந்திய அணியின் மூத்த வீரர் செதேஷ்வர் புஜாரா ஒரு பெரிய அறிக்கை..!

இந்திய கிரிக்கெட்டில் நம்பர் 3 என்ற வார்த்தையை நினைத்துப் பாருங்கள், இரண்டு பெயர்கள் மட்டுமே நினைவுக்கு வருகின்றன – ராகுல் டிராவிட் மற்றும் செதேஷ்வர் புஜாரா. அந்தந்த காலகட்டத்தின் சாம்பியனான டிராவிட் மற்றும் புஜாராவை விட இரண்டு வீரர்கள் டெஸ்ட் போட்டிகளில் அந்த பேட்டிங் நிலையை எதிரொலிக்கவில்லை. பேட்டிங் வரிசையில் அந்த பிரீமியம் இடத்தை உறுதிப்படுத்த பலர் முயன்றனர், மேலும் கவுதம் கம்பீர், நவ்ஜோத் சித்து, விராட் கோலி, விவிஎஸ் லக்ஷ்மண் போன்ற சிலரும் வெற்றி பெற்றுள்ளனர் – ஆனால் தேர்வில் டிராவிட் மற்றும் புஜாராவை விட யாரும் சிறப்பாக விளையாடவில்லை. எனவே, இந்திய கிரிக்கெட்டின் வலிமைமிக்க சுவர் ஓய்வு பெற்ற போது, பழைய பிளாக்கில் இருந்து ஒரு சிப் புஜாராவுக்கு அந்த பொறுப்பு வழங்கப்பட்டது. 11 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, அவர் தனது 100வது தேர்வில் விளையாடும் விளிம்பில் இருக்கிறார், இந்தியாவுக்காக தனது கிரிக்கெட்டில் 95 சதவீதத்தை நம்பர் 3 இடத்தில் விளையாடுகிறார்.

இதப்பாருங்க> ‘பெரியதாக இருந்தால் ஏன் நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை’ – இந்திய வீரர்கள் ‘உடற்தகுதி சோதனை’க்கு முன் ஊசி போட்டதாக சேத்தன் சர்மா குற்றம் சாட்டினார்.

புஜாரா விளையாடிய 169 இன்னிங்ஸ்களில், அவர் 45.07 சராசரியில் 6355 ரன்கள் எடுத்தார், மொத்தம் 148 முறை நம்பர் 3 இல் பேட்டிங் செய்துள்ளார். இந்திய அணியின் தலைமைப் பயிற்சியாளராக இருந்த காலத்தில் புஜாராவுடன் நெருக்கமாகப் பணியாற்றிய ரவி சாஸ்திரி, தனது வாழ்க்கையில் நம்பமுடியாத மைல்கல்லை எட்டியபோது, அந்த பெரிய மனிதருக்கு மகத்தான அஞ்சலி செலுத்தினார். புஜாராவை பாராட்டுக் குவியல்களுடன் காட்டும் போது, சாஸ்திரி 34 வயதான ஒரு பண்பை சுட்டிக்காட்டினார், அவர் மற்றவர்களுக்கு மேலே தலை நிற்பதாக உணர்கிறார்.

“இந்திய கிரிக்கெட்டுக்கான அவரது பங்களிப்பு, அந்த 3-வது இடத்தை நீண்ட காலமாக தக்கவைத்துக்கொள்வதுதான். ராகுல் டிராவிட் முடித்தபோது, ​​அவரை நிரப்புவதற்கு பெரிய பூட்ஸ் இருந்தது. அந்த இடத்தைப் பிடித்து ஒரு தசாப்தத்திற்கும் மேலாக அதைத் தக்கவைத்து 100 டெஸ்ட் போட்டிகள். அவரது திறமைக்கும், திறமைக்கும், தரத்திற்கும் மரியாதை. ஆம், டிராவிட்டின் ஓய்வுக்குப் பிறகு அந்த இடத்தை அவர் சொந்தமாக்கிக் கொண்டார். எண் 3-ஐ எதிர்பார்க்கும் முன் நிலைமைகளைப் பார்க்க வேண்டும். உத்தியானது நிபந்தனைக்கு நிபந்தனை மற்றும் சூழ்நிலைக்கு சூழ்நிலை மாறுபடும். ஒருவருக்கு நீண்ட காலம் நீடிப்பதும், 100 டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாடுவதும் அவர் பெரும்பாலான விஷயங்களைச் சரியாகச் செய்துவருகிறார் என்பதன் போதிய வெளிப்பாடாகும்” என்று சாஸ்திரி கிரிக்பஸ்ஸிடம் கூறினார்.

இதப்பாருங்க> கோஹ்லி, பும்ரா, ரோஹித், ஹர்திக் பாண்டியா பற்றி அதிர்ச்சிகரமான தகவலை இந்திய அணியின் தேர்வுக்குழு தலைவர் சேத்தன் சர்மா வெளியிட்டுள்ளார்.

சாஸ்திரி புஜாராவுடன் அவர் ரன்களை அடித்த வேகத்தில் பொறுமையைக் கடைப்பிடித்த நிகழ்வுகள் இருந்தபோதிலும், அதே பிடிவாதமும் உறுதியும்தான் அவரது சகாக்களிடமிருந்து பேட்டரைப் பிரித்தது. 2018/19 பார்டர்-கவாஸ்கர் டிராபியின் போது அந்த மூன்று சதங்கள் அல்லது இங்கிலாந்துக்கு எதிரான சண்டையில் 132 நாட் அவுட், அங்கு அவர் தனித்துப் போராடினார். சுழலும் வேகமும் எதுவாக இருந்தாலும், புஜாரா இரண்டையும் எதிர்த்து அசத்தினார். புஜாராவின் கேரியரில் ஆஃப்-ஸ்டம்புக்கு வெளியே அவர் சிரமப்பட்டுக் கொண்டிருந்த ஒரு காலகட்டம் வந்தது, ஆனால் அவர் அதிலிருந்து வலுவாகவும், மேலும் உறுதியாகவும் வெளியே வந்தார்.

இதப்பாருங்க> தேர்வு தரவரிசையில் ஆஸ்திரேலியாவை பின்னுக்குத் தள்ளி மூன்று வடிவங்களிலும் இந்தியா சுருக்கமாக இலக்கம் 1 இடத்தைப் பிடித்தது.

“அவர் சுழற்பந்து வீச்சுக்கு எதிராக ஒரு தரமான பேட்ஸ்மேன், ஏனென்றால் அவர் உள்நாட்டு கிரிக்கெட்டில் அதிகம் விளையாடியுள்ளார். 100 டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாடிய ஒருவருக்கு இது நிரூபிக்கப்பட்ட தரம். அவர் தென்னாப்பிரிக்கா, இங்கிலாந்து, ஆஸ்திரேலியா மற்றும் மேற்கிந்திய தீவுகளில் ரன்கள் எடுத்துள்ளார். உலகம் முழுவதும் ரன்களை எடுத்தார்.வேறு என்ன வேண்டும்?அவர் சமீபத்தில் வங்கதேசத்தில் நடந்த தேர்வில் 100 மற்றும் 90 ரன்கள் எடுத்தார் (கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் சட்டோகிராமில்) வங்கதேசத்தில் சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் எங்களை என்ன செய்தார்கள் என்பது உங்களுக்கு நினைவிருக்கும். எல்லா இடங்களிலும் ஓடுகிறது” என்று சாஸ்திரி மேலும் கூறினார்.

சிட்னி டெஸ்டைக் காப்பாற்ற இந்தியா போராடிய போது, சாஸ்திரியின் மனதில் புஜாராவின் நித்திய பிம்பங்களில் ஒன்று, அவர் உடலில் பல அடிகளை அடித்தது. புஜாரா டெஸ்ட் போட்டியின் இரண்டு இன்னிங்ஸிலும் அரை சதம் அடித்தார் – 50 மற்றும் 77 – ஆனால் அது இந்திய கிரிக்கெட்டின் பாந்தியன்களில் அழியாத பிந்தைய நாக் ஆகும். புஜாரா ஹெல்மெட்டில் தாக்கப்பட்டார், அவரது கையுறைகளில் தட்டப்பட்டார், ஜோஷ் ஹேசில்வுட், பாட் கம்மின்ஸ் மற்றும் மிட்செல் ஸ்டார்க் ஆகியோரிடமிருந்து புல்லட் போன்ற பந்துகளை அவரது உடலுக்கு எடுத்து, கிட்டத்தட்ட துப்பாக்கிச் சூட்டில் தன்னை ஈடுபடுத்திக் கொண்டார்… இந்தியா தோற்கவில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்தியது. அதுதான் குணாதிசயம், மேலும் புஜாரா தேர்வில் சதத்தை எட்டிய 13வது இந்திய கிரிக்கெட் வீரர் என்ற பெருமையை சாஸ்திரி பெற்றுள்ளார்.

இதப்பாருங்க> 3 வடிவங்களிலும் சிறந்த புள்ளிகள் குவித்த ரோஹித்..! இந்திய அணி..!

“அன்றைக்கு சொன்னேன், இன்று சொல்கிறேன், அவர் ஒரு போர்வீரன், கபா டெஸ்டுக்குப் பிறகு நான் சொன்னது போல், என்னைப் பொறுத்தவரை, அவர் என் சிப்பாய், அவர் ஒரு போர்வீரன், ஆஸ்திரேலியாவில் இரண்டு தொடர்களை வென்று இந்தியா சரித்திரம் படைத்திருந்தால், புஜாரா. அந்த சாதனைகளில் மகத்தான பங்கு இருந்தது. மகத்தானவர். அவர் ஒரு அமைதியான ஆபரேட்டர், அவர் தேவைப்படும் போது மரணத்தை ஏற்படுத்தக்கூடியவர். அவர் இந்திய கிரிக்கெட்டுக்கு சிறந்த சேவையை செய்துள்ளார் மற்றும் ஒரு சிறந்த தொழில்முறை. புஜாராவை பாராட்டிய போது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *