இந்தியாவுக்காக 300 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்து பந்து வீச்சாளர்; புகழ்ந்த தினேஷ் கார்த்திக்..!

இந்த பந்து வீச்சாளர் இந்தியாவுக்காக 300 டெஸ்ட் விக்கெட்டுகளை வீழ்த்துவார்.
யாரைப் புகழ்ந்து தினேஷ் கார்த்திக் இப்படிச் சொன்னார்?

பார்டர்-கவாஸ்கர் கோப்பைக்கான இரண்டாவது டெஸ்ட் போட்டியில் ஆஸ்திரேலியாவை வீழ்த்தி இந்தியா 2-0 என முன்னிலை பெற்றுள்ளது. டெல்லியில் நடந்த டெஸ்டில் இந்திய அணி 6 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது. இந்த டெஸ்டில் இந்திய சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் அற்புதமாக பந்து வீசினர். இருப்பினும், முதல் டெஸ்டில் இந்திய வேகப்பந்து வீச்சாளர்களும் சிறப்பான பங்களிப்பை வழங்கினர். போட்டியில் தனது முதல் பந்திலேயே உஸ்மான் கவாஜாவை நடக்க வைத்தார் முகமது சிராஜ். இதன் மூலம் இந்திய அணி வலுவான தொடக்கத்தை பெற்றது. அந்த வேகம் இன்னும் தொடர்கிறது.

இதப்பாருங்க> கவாஸ்கர், ரோஹித் சர்மாவிடம் ஒரு சிறப்பு கோரிக்கை வைத்தார், – இந்த இரண்டு கோப்பைகளையும் இந்திய அணி வென்றால், கனவு நனவாகும்.

சிராஜ் குறித்து பேசிய இந்திய விக்கெட் கீப்பர் பேட்ஸ்மேன் தினேஷ் கார்த்திக், அவர் இன்னும் ஆஸ்திரேலிய பேட்ஸ்மேன்களுக்கு கவலையாக இருப்பதாக கூறியுள்ளார். சிராஜ் உடல்தகுதியுடன் இருந்தால், இந்தியாவுக்காக 300 டெஸ்ட் விக்கெட்டுகளை வீழ்த்த முடியும் என்று கார்த்திக் நம்புகிறார். கிரிக்பஸ்ஸின் ‘ரைஸ் ஆஃப் நியூ இந்தியா’ நிகழ்ச்சியில் பேசிய கார்த்திக் கூறினார் –

அவர் 2023 ஒருநாள் உலகக் கோப்பை அணியில் இடம்பிடிப்பார் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன். அவர் தனது இடத்தைப் பெற்றுள்ளார். அவர் சிறப்பாக கிரிக்கெட் விளையாடியுள்ளார். 2022 ஐபிஎல் தோல்விகளை எவ்வாறு கையாள்வது என்பதை அவருக்குக் கற்றுக் கொடுத்தது. இதனால் அவர் பலன் அடைந்துள்ளார். 300 டெஸ்ட் விக்கெட்டுகளை வீழ்த்திய பந்துவீச்சாளராக நான் அவரைப் பார்க்கிறேன் – அவர் காயமடையவில்லை என்றால்.

இதப்பாருங்க> கேஎல் ராகுல் குறித்த கேள்வி, கோஹ்லி மற்றும் புஜாராவுக்கு விலக்கு, இந்தூர் டெஸ்டில் ராகுலுக்கு பதிலாக ஷுப்மான் கில் விளையாடுவாரா?

மேலும் கார்த்திக் கூறியதாவது:-

அவருக்கு அந்தத் திறமை இருக்கிறது. காட்டுவதுதான் திறமை. அவ்வளவு நேரம் அவரால் ஃபிட்டாக இருக்க முடியுமா என்பதுதான் கேள்வி. தன்னால் பொறுப்பைக் கையாள முடியும் என்பதை இதுவரை காட்டியிருக்கிறார். டெஸ்ட் கிரிக்கெட் அவருக்கு சிறந்த பார்மட். இதன் பிறகு ஒருநாள் போட்டி வருகிறது. சிராஜ் இன்னும் டி20 கிரிக்கெட்டில் கற்றுக் கொண்டிருக்கிறார்.

ராயல் சேலஞ்சர்ஸ் பெங்களூரு அணிக்காக விளையாடும் போது கார்த்திக் சிராஜுடன் டிரஸ்ஸிங் ரூமை பகிர்ந்து கொண்டார். ஐபிஎல் 2023 இல் இரண்டு வீரர்களும் RCB இல் விளையாடுவதைக் காணலாம்.

# டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில் 300 விக்கெட்டுகள்
இந்தியாவுக்காக இந்த சாதனையை செய்த முதல் பந்து வீச்சாளர் கபில்தேவ் ஆவார். கபில் பாஜி 131 போட்டிகளில் 434 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார். வேகப்பந்து வீச்சாளர்களில் 300 ரன்களைக் கடந்த இரண்டாவது பெயர் ஜாகீர் கான். ஜாகீர் 92 டெஸ்டில் 311 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார். ஜாகீர் மற்றும் கபில் தவிர, மற்றொரு வேகப்பந்து வீச்சாளர் மட்டுமே இந்த வேலையைச் செய்துள்ளார். அந்த பெயர் இஷாந்த் சர்மா. இஷாந்த் இதுவரை 105 டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாடி 311 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார்.

இதப்பாருங்க> இந்திய அணியின் இந்த பந்துவீச்சாளர் 2 தேர்வு போட்டிகளுக்குப் பிறகுதான் தனது வாழ்க்கையை முடித்துக்கொண்டார்!

முகமது சிராஜ் பற்றி பேசுகையில், அவர் 17 போட்டிகளில் 47 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியுள்ளார். 28 வயதான சிராஜ் 2020 ஆம் ஆண்டு தனது டெஸ்ட் போட்டியில் அறிமுகமானார். இந்திய அணியின் இந்த பந்துவீச்சாளர் கார்த்திக்கின் கணிப்பை நிறைவேற்றுகிறாரா இல்லையா என்பதை காலம்தான் தீர்மானிக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *