நான் தேர்வுக்குக்கு தேர்வு செய்யப்படவில்லை; ரஞ்சி விளையாடுவதால் என்ன பயன்? என்றார் தவான்,,!

இந்திய அணியின் தொடக்க ஆட்டக்காரர் ஷிகர் தவான் தான் ஏன் தேர்வு கிரிக்கெட்டுக்கு தேர்வு செய்யப்படவில்லை என்று விளக்கமளித்துள்ளார். மேலும், ரஞ்சி போட்டியில் விளையாடாதது குறித்த விமர்சனங்களுக்கும் கப்பர் கடக் பதிலளித்தார்.

இந்திய அணியின் மூத்த பேட்ஸ்மேன் ஷிகர் தவான் இந்த ஆண்டு ஒரு சர்வதேச போட்டியில் கூட விளையாடவில்லை. ஒரு நாள் போட்டிகளுக்கு மட்டுப்படுத்தப்பட்ட தொடக்க ஆட்டக்காரரான தவான், நியூசிலாந்து மற்றும் பங்களாதேஷ் சுற்றுப்பயணங்களில் முற்றிலும் தோல்வியடைந்தார். இதனால் இந்திய அணி தேர்வாளர்கள் தவானை தேர்வு செய்வதில் இருந்து ஒதுக்கி வைத்துள்ளனர்.

இதப்பாருங்க> கேஎல் ராகுலின் துணைத் தலைவராக இந்த இந்திய நட்சத்திரத்தை தேர்வு செய்த ஹர்பஜன் சிங்..!

டி20 கிரிக்கெட்டுக்கு தவான் பரிசீலிக்கப்படாததால், ஒருநாள் கிரிக்கெட்டில் மட்டுமே அவர் தொடர்ந்தார். தேர்வு கிரிக்கெட்டில் நல்ல சாதனை படைத்தாலும், ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன் தவான் அணியில் இருந்து நீக்கப்பட்டார். இப்போதைய சூழ்நிலையில் தவான் மீண்டும் தேர்வு அணிக்கு திரும்ப வேண்டும் என்றால் அது அதிசயமாகத்தான் இருக்கும். தேர்வில் இடம் பெறுவது என்பது மிகைப்படுத்தல்.

இதே கருத்தை ஷிகர் தவானும் தெரிவித்தார். தான் ஏன் தேர்வு கிரிக்கெட்டுக்கு தேர்வு செய்யப்படவில்லை என்பதை விளக்கிய கப்பர், ரஞ்சி போட்டியில் விளையாடாதது குறித்தும் பகிர்ந்து கொண்டார். 2013 ஆம் ஆண்டு தனது அறிமுக தேர்வு போட்டியில் 174 பந்துகளில் 187 ரன்கள் எடுத்து CDC வரலாற்றை எழுதிய கப்பர், 2018 ஆம் ஆண்டில் அவரது ஒழுங்கற்ற செயல்பாட்டின் காரணமாக ஷிகர் சிவப்பு பந்து கிரிக்கெட்டில் இருந்து முற்றிலும் விலக்கப்பட்டார்.

சமீபத்தில் பேட்டி ஒன்றில் பேசிய தவான், ‘ரஞ்சியில் விளையாடுவதில் எனக்கு ஆர்வம் இல்லை. அவர் கேட்கும் விமர்சனங்களைப் பொருட்படுத்துவதில்லை. ஏனென்றால் எனது தேர்வு வாழ்க்கை முடிந்துவிட்டதாக அது கூறியது. கடந்த 5 ஆண்டுகளாக தேர்வு அணியில் இடம் பெறவில்லை. என்னை தேர்வு செய்யாததற்கு வயதும் ஒரு முக்கிய காரணமாக இருக்கலாம். அதனால் தேர்வாளர்கள் எக்காரணம் கொண்டும் என் மீது கவனம் செலுத்த மாட்டார்கள் என்பது எனக்குத் தெரியும்.

இதப்பாருங்க> மூன்றாவது தேர்விடில் இந்திய அணிக்கு ‘தேர்வு’; இந்திய அணிக்கு இந்தூர் தேர்வு ஏன் முக்கியமானது?

தேர்வு கிரிக்கெட் அணிக்கு இந்தியா தேர்வு செய்யப்படாது. தேர்வு விளையாட மாட்டேன் என்று தெரிந்தால் ரஞ்சி விளையாடுவதால் என்ன பயன்? அதனால்தான் என் உடலுக்கு ஓய்வு கொடுக்கிறேன். இது எனக்கு புதியதாக இருக்க உதவுகிறது. தான் ரஞ்சி விளையாடவில்லை என்றும், ஆனால் உள்நாட்டு ஒருநாள் மற்றும் டி20 போட்டிகளில் இருந்து விலகவில்லை என்றும் கப்பர் கூறினார்.

2013ல், பார்டர்-கவாஸ்கர் டிராபியின் முதல் இரண்டு போட்டிகளுக்கான விளையாடும் லெவன் அணியில் தவான் சேர்க்கப்படவில்லை.பின்னர் 3வது தேர்வு போட்டியில் அறிமுகமானார். அந்த வாய்ப்பை தவான் இரு கைகளாலும் கைப்பற்றி அந்த போட்டியில் 174 பந்துகளில் 187 ரன்கள் எடுத்தார். அதன்பிறகு, தவான் 4 ஆண்டுகள் தேர்வு அணியில் தொடர்ந்தார். இதைத் தொடர்ந்து, 2017க்குப் பிறகு, ஆசியாவுக்கு வெளியே தேர்வு தொடருக்கான தேர்வாளர்களால் தவான் ஓரங்கட்டப்பட்டார்.

2018க்குப் பிறகு தவான் மீண்டும் தேர்வு அணியில் சேரவில்லை. உள்நாட்டு கிரிக்கெட்டிலும், தவான் கடைசியாக 2019 ரஞ்சி கோப்பையில் விளையாடினார். அதன்பிறகு, தவான் வரையறுக்கப்பட்ட ஓவர் கிரிக்கெட்டில் முழுமையாக கவனம் செலுத்தினார். தவான் தனது சர்வதேச தேர்வு வாழ்க்கையில் 34 தேர்வு போட்டிகளில் விளையாடி 2,315 ரன்கள் எடுத்தார். இதில் 7 சதங்களும், 5 அரைசதங்களும் உள்ளன.

இதப்பாருங்க> கே.எல்.ராகுலின் இடத்திற்கு இரண்டு போட்டியாளர்கள், ரோஹித் சர்மா ‘இந்த’ வீரரை தேர்வு செய்வார்!

டி20 மற்றும் தேர்வு கிரிக்கெட் போட்டிகள் முடிந்த நிலையில், ஒருநாள் கிரிக்கெட் போட்டியிலும் இடம் பிடிக்க முடியாமல் திணறி வருகிறார். தவான் மேலும் ஓரங்கட்டப்படுகிறார். இளம் வீரர் ஷுப்மான் கில் தமகேதர் சிறப்பாக செயல்படுவதால், தவான் ஒருநாள் தொடருக்கு தேர்வு செய்யப்படவில்லை. மார்ச் 17 முதல் நடைபெறவுள்ள ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான ஒருநாள் தொடருக்கு தவான் தேர்வு செய்யப்படவில்லை.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *