இந்தூரில் 141 ஆண்டுகால சாதனையை முறியடித்து இந்திய அணி வரலாறு படைக்குமா?

இந்தூரில் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான மூன்றாவது டெஸ்டில் 76 ரன்கள் இலக்கை தற்காத்து இந்திய அணி 141 ஆண்டுகால சாதனையை முறியடிக்குமா? இந்த பதிவு யாருடையது என்று தெரிந்து கொள்ளுங்கள்.

இதப்பாருங்க> ஒன்றல்ல, இரண்டல்ல… மூன்று தவறான முடிவுகள்; நிதின் மேனனின் மோசமான நடுவர் அமர்வு தொடர்கிறது, சமூக ஊடகங்களில் ட்ரோல்கள்

பார்டர் கவாஸ்கர் டிராபியில் 2-0 என முன்னிலை பெற்றுள்ள ரோகித் சர்மா தலைமையிலான இந்திய அணி, இந்தூர் டெஸ்டில் தோல்வியின் விளிம்பை எட்டியது. இந்தூரின் முறுக்கு ஆடுகளத்தில் இரண்டு இன்னிங்ஸிலும் இந்திய பேட்ஸ்மேன்கள் கங்காரு ஸ்பின்னர்களுக்கு அடிபணிந்தனர். முதல் இன்னிங்சில் 109 ரன்களுக்கு ஆட்டமிழந்த இந்திய அணி, 88 ரன்கள் பின்தங்கிய நிலையில் இரண்டாவது இன்னிங்சில் 163 ரன்களுக்கு சுருண்டது. இந்நிலையில் ஸ்டீவ் ஸ்மித் தலைமையிலான ஆஸ்திரேலிய அணிக்கு 76 ரன்கள் வெற்றி இலக்காக நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது.

2017ல் புனே டெஸ்டில் ஆஸ்திரேலியா வெற்றி பெற்றது
ஸ்டீவ் ஸ்மித் தலைமையிலான இந்திய அணியை புனேவில் 2017ஆம் ஆண்டு ஆஸ்திரேலிய அணி தோற்கடித்தது. அந்த போட்டியின் வெற்றியின் நாயகன் சுழற்பந்து வீச்சாளர் ஸ்டீவ் ஓ கீஃப். இந்தூரில் மேத்யூ குன்மேன், நாதன் லியான் இருவரும் அதையே செய்து 6 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு இந்திய மண்ணில் அணியை வெற்றியின் வாசலுக்குக் கொண்டு வந்துள்ளனர்.

இதப்பாருங்க> ‘விராட் கோலியின் கிளாஸ் வீரரை நம்ப முடியவில்லை…’: முன்னாள் இந்திய கேப்டனின் வெளியேற்றத்திற்கு மார்க் வாவின் திடுக்கிடும் எதிர்வினை..!

வெற்றி பெற உலக சாதனையை முறியடிக்க வேண்டும்
இப்படிப்பட்ட சூழ்நிலையில் கங்காருக்களின் வெற்றிக் கனவை இந்திய அணி முறியடிக்க வேண்டும் என்றால், ரவீந்திர ஜடேஜா மற்றும் ரவிச்சந்திரன் அஷ்வின் ஜோடி சிறப்பாக செயல்பட வேண்டும். அதற்காக அவர் கிரிக்கெட் வரலாற்றில் எப்போதும் நினைவுகூரப்பட வேண்டும். வெள்ளியன்று இந்திய அணி வெற்றி பெற்று தொடரில் 3-0 என முன்னிலை பெற்றால், இதன் மூலம் டெஸ்ட் கிரிக்கெட் வரலாற்றில் மிகச்சிறிய ஸ்கோரை வெற்றிகரமாக பாதுகாத்த அணியாக மாறும்.
85 ரன்களை ஆஸ்திரேலியா காப்பாற்றியது

டெஸ்ட் கிரிக்கெட் வரலாற்றில் ஒரு அணி வெற்றிகரமாக பாதுகாக்கப்பட்ட குறைந்த ஸ்கோரானது 85 ரன்கள் ஆகும். இந்த சாதனையை 141 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஆஸ்திரேலியா இங்கிலாந்துக்கு எதிராக 1882ல் இங்கிலாந்தின் ஓவல் மைதானத்தில் சாதித்தது. 85 ரன்கள் எடுத்தால் வெற்றி என்ற இலக்குடன் நான்காவது இன்னிங்சில் களமிறங்கிய இங்கிலாந்து அணி 77 ரன்களுக்கு ஆட்டமிழந்து 7 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் தோல்வியைத் தழுவியது.

இதப்பாருங்க> ‘நீங்கள் டெண்டுல்கர் அல்லது சேவாக் போன்ற மேதையாக இருந்தால்…’: புஜாராவின் சண்டை நாக் Vs AUSக்குப் பிறகு கவாஸ்கர் நேர்மையான உறுதிமொழியை அளித்தார்.

இந்த இலக்கை இந்திய அணி பாதுகாத்துள்ளது
இதற்கு முன் இந்திய அணி 2004-ம் ஆண்டு ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிராக 107 ரன்கள் இலக்கை பாதுகாத்து வெற்றி பெற்றது. டெஸ்ட் வரலாற்றில் டீம் இந்தியா பெற்ற மிகக் குறைந்த ஸ்கோர் இதுவாகும். அந்த 2004 போட்டியில் 107 ரன்கள் இலக்கை துரத்திய ஆஸ்திரேலிய அணி நான்காவது இன்னிங்ஸில் அனில் கும்ப்ளே மற்றும் முரளி கார்த்திக் ஆகியோரின் மோசமான பந்துவீச்சால் 93 ரன்களுக்கு ஆட்டமிழந்து 13 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் தோல்வியடைந்தது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *