‘நான் 2வது அல்லது 3வது ஓவரில் துடுப்பெடுத்தாடினேன், ஆனால் ரோஹித் சர்மா என்னை உட்கார வைத்தார்….’: கேள்விப்படாத நிதாஹாஸ் டிராபி கதையை விவரிக்கிறார் தினேஷ் கார்த்திக்

கார்த்திக் நவீன காலத்தில் உத்வேகம் தரும் கிரிக்கெட் வீரர்களில் ஒருவராக இருந்து வருகிறார், இன்னும் அந்த ஓட்டத்தை விட, இந்த பெயர் 2017 ஆம் ஆண்டு நிதாஹாஸ் டிராபி என பெயரிடப்பட்ட முத்தரப்பு தொடரின் பெயராகவே உள்ளது.

கடந்த ஆண்டு 36 வயதில், தினேஷ் கார்த்திக் விளையாட்டில் மட்டுமல்ல, டி20 உலகக் கோப்பை அணிக்கும் ஒரு உத்வேகமான வருவாயை எழுதினார். 2019 உலகக் கோப்பைக்குப் பிறகு விளையாடாத கார்த்திக், ஏற்கனவே தனது வர்ணனையில் அறிமுகமானார், உலகக் கோப்பை அணியில் தனது இடத்தை உறுதிப்படுத்துவதற்கு முன்பு கடந்த ஆண்டு ஐபிஎல்லில் ஒரு புகழ்பெற்ற நிகழ்ச்சியின் பின்னணியில் இந்திய அணிக்குத் திரும்பினார். கார்த்திக் நவீன காலத்தில் உத்வேகம் தரும் கிரிக்கெட் வீரர்களில் ஒருவராக இருந்து வருகிறார், இன்னும் அந்த ஓட்டத்தை விட, இந்த பெயர் 2017 ஆம் ஆண்டு நிதாஹாஸ் டிராபி என பெயரிடப்பட்ட முத்தரப்பு தொடரின் பெயராகவே உள்ளது.

இதப்பாருங்க> இந்தூரில் 141 ஆண்டுகால சாதனையை முறியடித்து இந்திய அணி வரலாறு படைக்குமா?

பங்களாதேஷுக்கு எதிரான இறுதிப் போட்டியில் கார்த்திக் ஒரு அசத்தலான டவுன்-தி-ஆர்டர் நாக்கை எழுதி, இந்தியா தோல்வியின் தாடையில் இருந்து மீண்டு கோப்பையை உயர்த்த உதவினார். இந்தப் போட்டி மீண்டும் விளையாடப்படவில்லை, ஆனால் அந்தப் பெயரே ஒரு நினைவாற்றலையும், ஒரு நினைவகத்தையும் திரும்பக் கொண்டுவருகிறது.

RCB பாட்காஸ்ட் சீசன் 2 இல் பேசிய கார்த்திக், “நான் இதைப் பற்றி நான் விரும்பியதை விட அதிக முறை பேசினேன். இது இப்போது விளையாட்டு வரலாற்றில் யூடியூப்பில் அதிகம் பார்க்கப்பட்ட வீடியோவாக மாறியுள்ளது. YouTube இல் இதுவரை அதிகம் பார்க்கப்பட்ட இரண்டாவது விளையாட்டு வீடியோ அந்த 19வது ஓவர் ஆகும். இது எவ்வாறு செயல்படுகிறது என்பது ஆச்சரியமாக இருக்கிறது. ”

டிகே தொடர்ந்தார், “நாங்கள் இலங்கையில் நிதாஹாஸ் கோப்பையை விளையாடியதே ஆட்டத்தின் பின்னணி. லீக் கட்டத்தில் இலங்கை அணி தனது முதல் இரண்டு போட்டிகளிலும் வெற்றி பெற்றிருந்தது. இது ஒரு முத்தரப்புப் போட்டியாகும், அங்கு ஒவ்வொரு அணியும் தங்களுக்குள் இரண்டு முறை விளையாட வேண்டும். முதல் இரண்டு ஆட்டங்களில் வெற்றி பெற்று இறுதிப்போட்டிக்கு ஒரு அடி இருந்தது. அது நடந்து முடிந்தது, அவர்கள் தங்கள் கடைசி இரண்டு போட்டிகளில் தோல்வியடைந்தனர் மற்றும் பங்களாதேஷிடம் மோசமாக முடிந்தது. பின்னர் அவர்கள் இறுதிப் போட்டிக்கான வாய்ப்பை இழந்தனர்.

இதப்பாருங்க> இந்தூரில் 141 ஆண்டுகால சாதனையை முறியடித்து இந்திய அணி வரலாறு படைக்குமா?

கொழும்பில் இந்தியா 167 ரன்களைத் துரத்தத் தொடங்கியபோது, இரண்டாவது ஓவரிலிருந்து சரியாக அடியெடுத்து வைப்பதற்குத் துடுப்பெடுத்தாடியதை கார்த்திக் நினைவு கூர்ந்தார். ஆனால் கடைசி இரண்டு ஓவர்களில் 34 ரன்கள் தேவை என்ற நிலையில் மனிஷ் பாண்டே ஆட்டமிழக்க, 18வது ஓவர் வரை கேப்டன் ரோஹித் சர்மாவால் அவர் உட்கார வைக்கப்பட்டார்.

மூத்த இந்திய பேட்டர் கூறுகையில், “இந்திய பந்துவீச்சாளர்கள் சிறப்பாக செயல்பட்டதால் முதல் பாதி மிகவும் ஒழுக்கமாக இருந்தது. இரண்டாவது பாதி வந்தது, அவர்கள் எங்களை விட முன்னால் இருந்தனர். அவர்கள் எங்கள் மீது ஆதிக்கம் செலுத்தி நாங்கள் போராடிக் கொண்டிருந்தோம். இதனால் 2 ஓவர்கள் மீதம் உள்ள நிலையில் 34 ரன்கள் தேவை என்ற நிலைக்கு வந்தது. நான் செல்ல திணிக்கப்பட்டேன். நான் இரண்டாவது அல்லது மூன்றாவது ஓவரில் துடுப்பெடுத்தாடி, வெளியேற காத்திருந்தேன். நான் வெளியே நடக்க எழுந்து நின்று கொண்டே இருந்தேன், இப்போது இல்லை என்று ரோஹித் என்னிடம் கூறினார். 15வது ஓவரில் ஒரு விக்கெட் இருந்தது. மையத்தில் இருந்து வெளியேறுவது எனது முறை என்று நான் உறுதியாக நம்பினேன்.

கார்த்திக் மேலும் கூறுகையில், “ரோஹித் மீண்டும் என்னை உட்கார வைத்தார், 18வது ஓவரில் மனீஷ் பாண்டே அவுட் ஆனார். இறுதியில், நான் மையத்திற்குச் சென்றேன். இரண்டு ஓவர்கள் மற்றும் 34 ரன்கள் என்பது நீங்கள் வெளிப்படையாக உங்களால் முடிந்த அளவு பந்துகளில் முயற்சி செய்ய வேண்டும். நான் அடிக்க ஆரம்பித்தேன், ரசிகர்கள் நாகின் நடனத்தை வெளிப்படுத்தினர், நாங்கள் போட்டியில் வெற்றி பெற்றோம்.

இதப்பாருங்க> இதுநாள் வரை இந்தூரில் இது போன்ற பணிகள் நடைபெறவில்லை, இந்த முறை யார் கண்ணில் பட்டார்

விக்கெட் கீப்பர்-பேட்டர் ரூபெல் ஹொசைனின் கடைசி ஓவரில் இரண்டு சிக்ஸர்கள் மற்றும் இரண்டு பவுண்டரிகளை அடித்தார், தேவையான விகிதத்தை ஆறு பந்துகளில் 12 ஆகக் குறைத்தார். கடைசி ஓவரின் தொடக்கத்தில் நான்காவது பந்தில் பவுண்டரி அடிப்பதற்கு முன்பு பந்துவீச்சாளர் சௌமியா சர்க்காருக்கு எதிராக விஜய் சங்கர் போராடினார். இருப்பினும், கடைசி பந்தில் ஷங்கரை வெளியேற்றியதால் சர்க்கார் கடைசியாக சிரித்தார். கடைசி பந்தில் கார்த்திக் வேலைநிறுத்தத்தில் இந்தியாவை ஐந்தாவது இலக்காகக் கொண்டு சென்றார். எவ்வாறாயினும், பேட்டர் முழு பந்து வீச்சை எடுத்து, அதை ஒரு பிளாட் சிக்ஸருக்கு அடித்தார், இந்தியா 4 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது. கார்த்திக் 8 பந்துகளில் ஆட்டமிழக்காமல் 29 ரன்கள் எடுத்தார்.

அவர் தொடர்ந்தார், “எனவே நீங்கள் 2 ஓவர்களில் இருந்து 34 என்ற சமன்பாட்டை எதிர்கொள்ளும்போது, ​​எங்கே எல்லைகளை அடிப்பது மற்றும் பலவற்றை நீங்கள் வெளிப்படையாக சிந்திக்கிறீர்கள். நான் ஒரு சில நல்ல நிலைகளில் என்னைக் கண்டேன் மற்றும் சில நல்ல ஷாட்களை விளையாடினேன். அது வருவதை அவர்கள் பார்க்கவில்லை, ஏனென்றால் அவர்கள் உண்மையில் அதுவரை ஒரு அற்புதமான வேலையைச் செய்திருந்தனர். பின்னர் இறுதி ஓவர் வந்ததும் எங்களை நோக்கி சரமாரியாக யார்க்கர்களை வீசினர். எங்களால் எங்களுக்கு ஆதரவாக எதையும் பெற முடியவில்லை, அதிர்ஷ்டவசமாக அவர்களில் ஒருவர் எல்லைக்கு ஓடினார், எப்படியோ நான் வேலைநிறுத்தத்தைப் பெற முடிந்தது.

இதப்பாருங்க> இந்திய அணிக்கு இதுதான் கடைசி வாய்ப்பு, தவறவிட்டால் டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்பில் இருந்து வெளியேறிவிடுவார்கள்!

கடைசி பந்தில் 5 ரன்கள் தேவைப்பட்டது. இந்த பையன் தனது குறியின் உச்சியில் இருந்தான். அவர் எங்கு பந்து வீசினாலும் நான் அதை அடிப்பேன் என்பது போல் இருந்தது. அவர் ஒரு நல்ல பந்து வீச்சை வீசினார், அது ஆஃப் ஸ்டம்புக்கு வெளியேயும் சற்று நிரம்பியிருந்தது. எனக்கு அதிர்ஷ்டவசமாக, நான் அந்த கிணற்றை இணைத்தேன், அது ஒரு பெரிய மைதானம். பந்து தட்டையாகப் பயணித்தது, ஆனால் அது சிக்ஸராக இருந்தது, நாங்கள் போட்டியை வென்றோம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *