நியூசிலாந்துக்கு எதிரான ஆட்டத்தில் பிடியை வலுப்படுத்தி இந்திய அணியின் சிரமத்தை அதிகப்படுத்துகிறது இலங்கை

இந்த டெஸ்டின் முதல் இன்னிங்சில் கிவி அணிக்கு 284 ரன்கள் இலக்கை இலங்கை அணி நிர்ணயித்துள்ளது. இலங்கை தரப்பில் இரண்டாவது இன்னிங்சில் மெத்யூஸ் அபாரமாக துடுப்பெடுத்தாடி 115 ஓட்டங்களைப் பெற்றார். இவரைத் தவிர தினேஷ் சந்திமால் 42 ஓட்டங்களையும், தனஞ்சய டி சில்வா 47 ஓட்டங்களையும் பெற்றனர். நியூசிலாந்து தரப்பில் பிளேயர் டிக்னர் 4 விக்கெட்டுகளையும், மாட் ஹென்றி 3 விக்கெட்டுகளையும், டிம் சவுத்தி 2 விக்கெட்டுகளையும் வீழ்த்தினர்.

இலங்கை மற்றும் நியூசிலாந்து அணிகளுக்கு இடையிலான 2 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரின் முதல் போட்டி கிறிஸ்ட்சர்ச்சில் உள்ள ஹாக்லி ஓவல் மைதானத்தில் நடைபெற்று வருகிறது. இந்த டெஸ்டில் இலங்கையின் இரண்டாவது இன்னிங்ஸ் 302 ரன்கள் குவித்துள்ளது. இதன் மூலம் கிவி அணிக்கு 284 ரன்கள் இலக்கை இலங்கை நிர்ணயித்துள்ளது. இந்த ஆடுகளத்தில் 284 ரன்கள் எடுத்தால் வெற்றி என்ற இலக்கை எட்டுவது நியூசிலாந்துக்கு அவ்வளவு எளிதாக இருக்காது.

இதப்பாருங்க> இந்தியா 444 ரன்கள் பின்தங்கியுள்ளது: சுவாரஸ்யமான மூன்றாம் நாள் ஆட்டம், ரோஹித்-கில் மீது அனைவரின் பார்வையும்

இந்த டெஸ்டின் முதல் இன்னிங்சில் குஷால் மெடிஸின் அபாரமான இன்னிங்ஸ் 87 ரன்களின் உதவியுடன் இலங்கை அணி 355 ரன்கள் குவித்தது. மெடிஸைத் தவிர அணித்தலைவர் திமுத் கருணாரத்ன 50 ஓட்டங்களையும், ஏஞ்சலோ மத்தியூஸ் 47 ஓட்டங்களையும் பெற்றனர். அதே சமயம் நியூசிலாந்து கேப்டன் டிம் சவுத்தி அதிகபட்சமாக 5 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார். இவரைத் தவிர மேட் ஹென்றி 4 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார்.

பதிலுக்கு, நியூசிலாந்து மோசமான தொடக்கத்தைப் பெற்றது மற்றும் பாதி அணி 151 ரன்களில் பெவிலியன் திரும்பியது. ஆனால் பின்னர் கிவி ஆல்ரவுண்டர் டேரில் மிட்செல் இன்னிங்ஸை கையாண்டு சிறப்பான சதம் அடித்தார். மிட்செலின் 102 இன்னிங்ஸ் நியூசிலாந்தை 373 ரன்களுக்கு கொண்டு சென்றது. அவரைத் தவிர டாம் லாதம் அதிகபட்சமாக 67 ரன்கள் எடுத்தார். இலங்கை தரப்பில் அசித்த பெர்னாண்டோ 4 விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினார். நியூசிலாந்து முதல் இன்னிங்சில் இலங்கையை விட 18 ரன்கள் முன்னிலை பெற்றது.

இதப்பாருங்க> ரசிகர்களுக்கு விராட் கோலியின் எதிர்பாராத ஆச்சரியம் அகமதாபாத் கூட்டத்தை வெறித்தனமாக அனுப்பியது, வீடியோ வாத்து கொடுக்கிறது

இரண்டாவது இன்னிங்ஸை ஆடிய இலங்கை அணி 95 ரன்களுக்கு 4 விக்கெட்டுகளை இழந்து மோசமான தொடக்கத்தை பெற்றது. ஆனால் இதன் பின்னர் அனுபவ பேட்ஸ்மேன்கள் ஏஞ்சலோ மேத்யூஸ் மற்றும் தினேஷ் சண்டிமால் ஆகியோர் அபாரமாக பேட்டிங் செய்து இலங்கையை வலுவான ஸ்கோருக்கு கொண்டு சென்றனர். இலங்கை இரண்டாவது இன்னிங்சில் 302 ரன்கள் எடுத்தது. அபாரமாக பேட்டிங் செய்த மேத்யூஸ் இன்னிங்ஸ் 115 ரன்கள் எடுத்தார். இவரைத் தவிர தினேஷ் சந்திமால் 42 ஓட்டங்களையும், தனஞ்சய டி சில்வா 47 ஓட்டங்களையும் பெற்றனர். நியூசிலாந்து தரப்பில் பிளேயர் டிக்னர் 4 விக்கெட்டுகளையும், மாட் ஹென்றி 3 விக்கெட்டுகளையும், டிம் சவுத்தி 2 விக்கெட்டுகளையும் வீழ்த்தினர்.

உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் (WTC) மூலம் இலங்கை மற்றும் நியூசிலாந்து இடையே நடைபெறும் இந்தத் தொடர் மிகவும் முக்கியமானது. WTC இன் இறுதிப் போட்டிக்கு இலங்கை இடம் பிடிக்க வேண்டுமானால், இந்தத் தொடரின் இரண்டு போட்டிகளிலும் வெற்றி பெற்றாக வேண்டும். இதில் இலங்கை வெற்றி பெற்றால் இந்தியா WTC இன் இறுதிப் போட்டியில் இருந்து வெளியேறும். மறுபுறம், ஆஸ்திரேலிய அணியுடனான 4 போட்டிகள் கொண்ட டெஸ்ட் தொடரின் கடைசி போட்டியில் இந்தியா ஆமதாபாத்தில் விளையாடி வருகிறது. இந்தப் போட்டியில் இந்தியா வெற்றி பெற்றால், WTC இன் இறுதிப் போட்டிக்கு முன்னேறும். ஆனால் இந்த போட்டி டிரா அல்லது தோல்வி அடைந்தால் அது இலங்கை-நியூசிலாந்து டெஸ்ட் தொடரின் முடிவை பொறுத்தே அமையும்.

இதப்பாருங்க> நியூசிலாந்துக்கு எதிரான ஆட்டத்தில் பிடியை வலுப்படுத்தி இந்திய அணியின் சிரமத்தை அதிகப்படுத்துகிறது இலங்கை

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *