IPL விளையாட GPS ஃபிட்னஸ் டிராக்கிங் சாதனத்தை அணிந்துள்ள இந்திய அணி வீரர்கள், காரணம் இதோ!

உடற்தகுதியை கண்காணிக்கும் வகையில், இந்திய அணி வீரர்கள் GPS ஃபிட்னஸ் டிராக்கிங் சாதனத்தை அணிந்துகொண்டு கோர்ட்டுக்குள் நுழையுமாறு BCCI பரிந்துரைத்துள்ளது.
உலகின் மிகப்பெரிய கிரிக்கெட் லீக் IPL மார்ச் 31 முதல் தொடங்குகிறது. இந்த லீக்கில் இந்திய அணி வீரர்கள் மற்றும் உலக புகழ்பெற்ற கிரிக்கெட் வீரர்கள் பலப்பரீட்சை நடத்த உள்ளனர். ஆனால், இந்த தனதன் லீக்கில் இந்திய வீரர்கள் சிறப்பு உபகரணங்களை அணிந்து கொண்டு களம் இறங்க வேண்டும் என்றும் BCCI கடும் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது.

இதப்பாருங்க> ‘இந்த’ பழம்பெரும் வீரர்களின் வாழ்க்கையில் ஒரு முட்டாளா? பிசிசிஐ சிக்னல் கொடுத்தது

GPS உடற்பயிற்சி கண்காணிப்பு

உடற்தகுதியை கண்காணிக்கும் வகையில், இந்திய அணி வீரர்கள் GPS ஃபிட்னஸ் டிராக்கிங் சாதனத்தை அணிந்துகொண்டு கோர்ட்டுக்குள் நுழையுமாறு BCCI பரிந்துரைத்துள்ளது. இந்த சாதனத்தின் உதவியுடன், வீரர்களின் உடற்பயிற்சி நிலை தொடர்ந்து கண்காணிக்கப்படுகிறது.

பயிற்சியின் போது மட்டுமின்றி போட்டிகளின் போதும் மைதானத்தில் இந்த GPS கருவியை வீரர்கள் அணிய வேண்டும். மெகா லீக்கில் வீரர்கள் காயமடைவதை தடுக்க BCCI இந்த முடிவை எடுத்துள்ளது. இந்திய அணியின் அனைத்து வீரர்களும் கண்டிப்பாக இந்த கருவியை அணிய வேண்டும் என்று BCCI கண்டிப்புடன் கூறியுள்ளது.

இதப்பாருங்க> ‘அவர்கள் அதை சச்சினின் தோல்வியாகக் கருதினர்’: ரவி சாஸ்திரி டெண்டுல்கர் ‘சில நேரங்களில் தனிமையாக உணர்ந்தார்’

IPL போட்டிக்குப் பிறகு, இந்திய அணி மதிப்புமிக்க உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் (ICC உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப்) இறுதிப் போட்டியில் விளையாடவுள்ளது. இங்கிலாந்தில் நடைபெறவுள்ள இந்தப் போட்டியில் ஆஸ்திரேலியாவை எதிர்த்து ICC பட்டத்துக்காக களமிறங்கவுள்ளது. இதற்குப் பிறகு, ஆகஸ்ட் மாதத்தில் ஆசியக் கோப்பையும், அதைத் தொடர்ந்து அக்டோபரில் ஒருநாள் உலகக் கோப்பையும் நடைபெறும்.

கடந்த 10 ஆண்டுகளாக இந்திய அணி ICC கோப்பையை வெல்லவில்லை. சமீபகாலமாக இறுதிப் போட்டியிலும், அரையிறுதியிலும் தடுமாறி வருகிறது. இந்தப் பின்னணியில் ICCயின் இரண்டு கோப்பைகளையும் வெல்வது இந்தியாவுக்கு முக்கியமானது. குறிப்பாக சொந்த மண்ணில் ஒருநாள் உலகக் கோப்பையை வெல்வது மிகவும் முக்கியமானது.

இதப்பாருங்க> ‘அவர் ஒரு கண்டுபிடிப்பு, நாங்கள் அவரை கவனித்துக் கொள்ள வேண்டும்’: முன்னாள் இந்திய நட்சத்திரம் டி20 நட்சத்திரத்திற்கான உறுதிமொழி, ‘அவர் உலகக் கோப்பை அணியில் இடம் பெறுவார்’ என்று நம்புகிறார்

எந்த நாடுகள் இதைப் பயன்படுத்துகின்றன?

மதிப்புமிக்க போட்டிகள் இருப்பதால், இந்திய வீரர்களின் உடற்தகுதியில் BCCI சிறப்பு கவனம் செலுத்தியுள்ளது. இங்கிலாந்து மற்றும் ஆஸ்திரேலியா அணிகள் ஏற்கனவே இந்த சாதனத்தை பயன்படுத்துகின்றன. சமீபத்தில் பெண்கள் IPL போட்டியில், மகளிர் கிரிக்கெட் வீரர்கள் ஃபிட்னஸ் டிராக்கிங் கருவிகளுடன் களம் இறங்கினர். இந்திய தேசிய ஹாக்கி அணி வீரர்களும் பயன்படுத்துகின்றனர்.

அது எப்படி வேலை செய்யும்?

இந்த சாதனம் பிளேயரின் ஃபிட்னஸ் தொடர்பான சுமார் 500 வகையான தகவல்களை வழங்குகிறது. வீரரின் ஆற்றல் நிலை, கடக்கும் தூரம், வேகம், செயலிழக்கும் அபாயம், இதயத் துடிப்பு, இரத்த அழுத்தம் உள்ளிட்ட முக்கிய தகவல்களை வழங்குகிறது. காயத்தை ஏற்படுத்தக்கூடிய பணிச்சுமையின் வரம்புகளை தடகள வீரருக்கு சொல்லும் திறன் இந்த சாதனத்திற்கு உள்ளது.

இதப்பாருங்க> கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை சூப்பர் லீக் புள்ளிகள் அட்டவணையின் சமீபத்திய அப்டேட் என்ன, எந்த அணி எங்கே என்று தெரியுமா?

2018 முதல் பணிகள் நடைபெற்று வருகின்றன!

2018 ஆம் ஆண்டிலிருந்தே இந்த சாதனத்தைப் பயன்படுத்த BCCI பரிசீலிக்கத் தொடங்கியது. இப்போது முதல் முறையாக IPL-ல் பயன்படுத்த தயாராக உள்ளது. சோதனை WPL இல் நடத்தப்பட்டது. இதற்கு நல்ல பலன் கிடைத்தது. இது உரிமையாளர்களுக்கும் பலனளித்தது. உடற்தகுதிக்கு ஏற்ப வீரர்களை பயன்படுத்தினார். இதையடுத்து IPL தொடரில் பயன்படுத்த கிரீன் சிக்னல் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது.

IPL தொடரில் இந்திய வீரர்களின் உடற்தகுதி கண்காணிப்பு தொடர்பான BCCI ஆண்டு பொதுக் கூட்டத்தில் பணிச்சுமையை குறைக்க மூன்று மாதங்களுக்கு முன்பு முடிவு எடுக்கப்பட்டது. காயம் அடையும் வீரர்களுக்கு முன்கூட்டியே அறிவிக்கப்பட்டு பாதுகாக்கப்படும். இதன் மூலம் அணியில் காயம் ஏற்படுவதை தடுக்கலாம்.

இதப்பாருங்க> இந்திய அணியின் அடுத்த கேப்டனாக வருவார் இந்த இளம் வீரர்! இந்த ராட்சதர் ஒரு அதிர்ச்சியூட்டும் கணிப்பு செய்தார்

உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் தொடரின் இறுதிப் போட்டியில் இந்திய அணி விளையாட உள்ளது. மேலும், அக்டோபர்-நவம்பர் மாதங்களில் ஒருநாள் உலகக் கோப்பை இந்தியாவில் நடைபெறவுள்ளது. அத்தகைய சூழ்நிலையில், மூத்த மற்றும் முக்கிய வீரர்களுக்கு காயம் ஏற்படுவதைத் தவிர்க்க, பணிச்சுமையைக் குறைப்பது குறித்து உரிமையாளர்களுடன் விவாதிக்கப்படுகிறது. இந்த சிறப்பான சாதனையை கிரிக்கெட் நிபுணர்கள் மற்றும் முன்னாள் கிரிக்கெட் வீரர்கள் பாராட்டியுள்ளனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *