எம்எஸ் தோனி டச்! முந்தைய உரிமையாளர்கள் அவர்களை நிராகரித்த பிறகு CSK இல் செழித்தோங்கிய IPL ஆட்கள்

IPL 2023: எம்எஸ் தோனி அவர்களின் வாழ்க்கையில் பலர் பார்த்த மிகச்சிறந்த கிரிக்கெட் கேப்டன். ஒயிட்-பால் கிரிக்கெட்டில் மூன்று ஐசிசி மேஜர்களையும் வென்ற ஒரே கேப்டன், தோனியின் புத்திசாலித்தனமான தந்திரோபாயங்கள் விளையாட்டின் சிறந்த பெயர்களைக் கூட தரையிறக்கியுள்ளன.

சமீபத்தில், 41 வயதான அவர் 16 ஆண்டுகால IPL வரலாற்றில் 200 போட்டிகளில் ஒரு அணிக்கு கேப்டனாக இருந்த ஒரே கேப்டன் ஆனார். கிரிக்கெட் வீரர்களின் நீண்ட ஆயுளும் நிலைத்தன்மையும் பைத்தியக்காரத்தனமானது. 200 டெஸ்ட் போட்டிகளில் விளையாடிய சச்சின் டெண்டுல்கர் ஒருவர், 40 வயது வேகப்பந்து வீச்சாளர் ஆண்டர்சன் 700 விக்கெட்டுகளை நெருங்கி வருகிறார்.

CSK யின் முதல் 16 ஆண்டுகளில் கேப்டனாக இருந்த எம்எஸ் தோனி ஒருவர் மட்டுமே! “மஹி வேறு. அவர் வேறு கேப்டன். அவரைப் போன்ற ஒரு கேப்டன் இருந்ததில்லை, எதிர்காலத்தில் அவரைப் போன்ற ஒருவர் இருக்கமாட்டார்” என்று சுனில் கவாஸ்கர் சமீபத்தில் ஸ்டார் ஸ்போர்ட்ஸில் கூறினார்.

இதப்பாருங்க> சூப்பர் கிங்ஸ் இன்று பெங்களூரு அணியை எதிர்கொள்கிறது

சூப்பர் ஸ்டார்களின் அணியை வழிநடத்துவது ஒன்றுதான், ஆனால் சாதாரண வீரர்கள் நிறைந்த அணியை சாம்பியன் அணியாக மாற்றுவது தோனியின் திறமையான மற்றும் விளையாட்டில் வேறு யாருக்கும் இல்லாத ஒரு கலை. கட்டுரையில், எம்எஸ் தோனியின் கீழ் தங்கள் வாழ்க்கையை புதுப்பித்த சில வீரர்களைப் பார்ப்போம்.

அஜிங்க்யா ரஹானே: ஒருமுறை ராஜஸ்தான் ராயல்ஸ் (ஆர்ஆர்) அணியின் கேப்டனாக இருந்த அஜிங்க்யா ரஹானே, IPL 2023க்கு முன்னதாக புதிய வீட்டைத் தேடிக்கொண்டிருந்தார். கடந்த நான்கு சீசன்களில் அவர் மூன்று அணிகளில் பயங்கரமான ரன்களைக் கண்டார். 2020 இல், வலது கை ஆட்டக்காரர் 14.12 சராசரியில் 113 ரன்கள் எடுத்தார்.

அடுத்த பருவத்தில், அவர் இரண்டு போட்டிகளில் விளையாடி எட்டு ரன்கள் எடுத்தார். மும்பை பேட்டர் ஏழு போட்டிகளில் 133 ரன்களை 19 சராசரியுடன் கடந்த சீசனில் KKR க்காக விளையாடுவதற்கு முன் எடுத்தார்.

இந்த சீசனில் ரஹானேவின் சேவைகளை CSK தனது அடிப்படை விலையான ரூ. 50 லட்சத்தில் கைப்பற்றியுள்ளது, மேலும் முன்னாள் இந்திய துணை கேப்டன் பெருமளவில் வளர்ந்துள்ளார். சிஎஸ்கே அணிக்காக தனது முதல் போட்டியில் 19 பந்துகளில் அரைசதம் அடித்தார். அடுத்த இரண்டு போட்டிகளில் அவர் ராஜஸ்தான் ராயல்ஸ் (RR) க்கு எதிராக 19 பந்தில் 31 ரன்களையும், ராயல் சேலஞ்சர்ஸ் பெங்களூர் (RCB) க்கு எதிராக 20 ஆஃப் 37 ரன்களையும் எடுத்தார்.

இதப்பாருங்க> விராட் கோலி படைக்க போகும் பிரம்மாண்ட சாதனை.. தடுத்து நிறுத்துமா CSK? RCB vs CSK

சிவம் துபே: 2019 மற்றும் 2020 இல் RCB உடனான இரண்டு சாதாரண சீசன்களுக்குப் பிறகு, ஷிவம் துபே ராஜஸ்தான் ராயல்ஸில் ஒரு வருடம் கழித்தார், அங்கு அவர் 119.17 ஸ்ட்ரைக் ரேட்டில் 230 ரன்கள் எடுத்தார். IPL லின் மிடில் ஓவரில் துபேவை சிறந்த வீரர்களில் ஒருவராக தோனி மாற்றியுள்ளார்.

IPL 2022 இல், 29 வயதான அவர் 156.22 ஸ்ட்ரைக் ரேட்டில் 289 ரன்கள் எடுத்தார். நடப்பு சீசனில், வீரர் ஐந்து போட்டிகளில் 139.58 ஸ்ட்ரைக் ரேட்டில் 134 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். RCBக்கு எதிரான கடைசிப் போட்டியில், அவர் 20 ஓவர்களில் 226/6 க்கு CSK ஐத் தள்ள, 27 ரன்களில் 52 ரன்கள் எடுத்தார். அவர் இரண்டு பவுண்டரிகள் மற்றும் ஐந்து சிக்ஸர்களை விளாசினார்.

துஷார் தேஷ்பாண்டே: மும்பை பந்துவீச்சாளர் தனது IPL வாழ்க்கையை டெல்லி கேபிடல்ஸ் (டிசி) உடன் தொடங்கினார், அங்கு அவர் ஐந்து போட்டிகளில் விளையாடி 64 சராசரி மற்றும் 11.29 ஸ்ட்ரைக் ரேட்டில் மூன்று விக்கெட்டுகளை எடுத்தார். IPL 2022ல் அவரது அடிப்படை விலையான ரூ.20 லட்சத்தில் தேர்வு செய்யப்பட்டார்.

முதல் சீசனில், அவர் இரண்டு போட்டிகளில் மட்டுமே விளையாடினார். தற்போது நடந்து வரும் சீசன் தற்போது 27 வயது இளைஞருக்கு பிரேக்அவுட் சீசனாக மாறி வருகிறது. சிஎஸ்கே முகாமில் சில காயங்களுடன், தேஷ்பாண்டே சிஎஸ்கேயின் முன்னணி பந்துவீச்சாளராக தோனியால் வளர்க்கப்படுகிறார். அதன் பலனைப் பார்க்க வேண்டும்.

வேகப்பந்து வீச்சாளர் இதுவரை முதல் ஐந்து போட்டிகளில் 20.90 சராசரியில் 10 விக்கெட்டுகளை எடுத்துள்ளார். அவரது ஸ்ட்ரைக் ரேட் சிறப்பான 11 ஆக உள்ளது.

இதப்பாருங்க> தோனியின் புத்திசாலித்தனம், ஆர்சிபியை வெளியேற்றியது! கேப்டன்சி பெரியது

ஷேன் வாட்சன்: IPL 2015 க்குப் பிறகு ராஜஸ்தான் ராயல்ஸ் தடை செய்யப்பட்டவுடன், ஷேன் வாட்சன் 2016 இல் ஆர்சிபியில் சேர்ந்தார், விலையுயர்ந்த ஆஸ்திரேலிய வீரராக ஆனார், ஆனால் அவரது செயல்திறன் குறைந்தது. அவர் 16 போட்டிகளில் 13.76 சராசரியில் 179 ரன்கள் எடுத்தார். அடுத்த பருவத்தில், அவர் எட்டு போட்டிகளில் 11.83 சராசரியில் 71 ரன்கள் எடுத்தார்.

இருப்பினும், 2018 ஆம் ஆண்டில், ஆல்ரவுண்டர் CSK இல் சேர்ந்த பிறகு தனது மிருகத்தனமான சிறந்த நிலைக்குத் திரும்பினார். சிஎஸ்கே அவர்களின் மூன்றாவது IPL கோப்பையை உயர்த்தியதால், அவர் 40க்கு குறைவான சராசரியில் 555 ரன்கள் எடுத்தார். அடுத்த இரண்டு சீசன்களிலும், அவர் முறையே 398 மற்றும் 299 ரன்கள் எடுத்தார்.

ராபின் உத்தப்பா: ராஜஸ்தானுடனான 2020 சீசனில் மறக்க முடியாத சீசனுக்குப் பிறகு, அவர் 16.33 சராசரியிலும் 119.51 ஸ்ட்ரைக் ரேட்டிலும் 196 ரன்கள் எடுத்தார், உத்தப்பா தனது அற்புதமான IPL வாழ்க்கையின் இறுதி மடியில் சிஎஸ்கேக்கு சென்றார்.

அவர் IPL 2021 இல் நான்கு போட்டிகளில் விளையாடி 28.75 சராசரி மற்றும் 136.90 ஸ்ட்ரைக் ரேட்டில் 115 ரன்கள் எடுத்தார். அவரது கடைசி சீசனில், வலது கை ஆட்டக்காரர் 12 போட்டிகளில் 134.50 ஸ்ட்ரைக் ரேட்டில் 230 ரன்கள் எடுத்தார்.

இதப்பாருங்க> தோனியின் ‘அந்த’ தவறு CSK-க்கு அதிக விலை கொடுத்திருக்கும், ஆனால்…

அம்பதி ராயுடு: மிகவும் திறமையான பேட்டர் மிகவும் சர்ச்சைக்குரிய சர்வதேச வாழ்க்கையை கொண்டிருந்தார். அவரது மனோபாவ பிரச்சினை அவரை பல சர்ச்சைகளில் ஒரு பகுதியாக ஆக்கியது. மெர்குரியல் கிரிக்கெட் வீரர் 2019 இல் யு-டர்ன் செய்வதற்கு முன்பு தனது ஓய்வை அறிவித்தார்.

ராயுடுவுக்கு எப்போதுமே சிஎஸ்கே போன்ற ஒரு அணியும், தோனியைப் போன்ற ஒரு கேப்டனும் தனது திறனைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளவும், தனது கேரியரை நீட்டிக்கவும் எப்போதும் தேவைப்பட்டார். அவர் மஞ்சள் ராணுவத்தில் சேர்ந்ததில் இருந்து இதேதான் நடந்தது. அவர் 2018 சீசனில் அவர்களுக்காக 602 ரன்களை எடுத்தார் மேலும் தற்போது வரை பின்வரும் ஒவ்வொரு சீசனிலும் 250 ரன்களுக்கு மேல் எடுத்துள்ளார்.

இந்திய மற்றும் வழக்கமான உள்நாட்டு கிரிக்கெட்டுக்காக விளையாடாவிட்டாலும், தோனியின் தலைமையின் கீழ் அவர் தனது தொடர்பைத் தக்க வைத்துக் கொண்டார்.

ஆஷிஷ் நெஹ்ரா: குஜராத் டைட்டன்ஸ் (ஜிடி) இன் தலைமைப் பயிற்சியாளர், ஆஷிஷ் நெஹ்ரா பல உரிமையாளர்களுக்காக விளையாடினார், ஆனால் IPL 2015 இல் CSK ஐப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் போது அவரது சிறந்த ஆட்டம் கிடைத்தது. அவர் சீசனில் சராசரியாக 20.40 மற்றும் 7.24 என்ற பொருளாதார விகிதத்தில் 22 விக்கெட்டுகளை எடுத்தார். .

இதப்பாருங்க> தோனி அணிக்கு எதிரான அதிரடி அதிரடி! விராட் கோஹ்லிக்கு அபராதம்

அவர் IPL லில் எட்டு சீசன்களில் விளையாடினார், ஆனால் ஒரு முறை மட்டுமே 12 விக்கெட்டுகளுக்கு மேல் எடுத்தார். அவர் 2014 இல் CSK க்காக விளையாடினார், நான்கு போட்டிகளில் 17.75 சராசரியில் எட்டு விக்கெட்டுகளை எடுத்தார்.

2 thoughts on “எம்எஸ் தோனி டச்! முந்தைய உரிமையாளர்கள் அவர்களை நிராகரித்த பிறகு CSK இல் செழித்தோங்கிய IPL ஆட்கள்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *