கடினமான விக்கெட்டில் சதமடித்த விராட் கோலி; பாராட்டிய ரவீந்திர ஜடேஜா!

ஞாயிற்றுக்கிழமை கொல்கத்தாவில் விராட் கோலியின் சாதனை முறியடித்த சதத்திற்காக ரவீந்திர ஜடேஜா பாராட்டினார், இது இந்தியாவின் மிகப்பெரிய வெற்றிக்கு அடித்தளம் அமைத்தது.

கோஹ்லியின் சாதனையான 49வது ஒருநாள் சதத்திற்காகக் கோஹ்லியை ஜடேஜா பாராட்டினார், இது சச்சின் டெண்டுல்கரின் நீண்ட கால சாதனையுடன் ஒத்துப்போவதைக் கண்டது, ஈடன் கார்டன் மைதானத்தில் ஒரு தந்திரமான கட்டத்தில் மதியம் அவர் எப்படியொரு தந்திரமான கட்டத்தில் அணியை வழிநடத்தினார் என்பதை சுட்டிக்காட்டினார்.

“மதியம், திருப்பம் ஏற்பட்டது மற்றும் அது மெதுவாக இருந்தது, அதனால் பேட்டர்கள் நன்றாக அடிக்க முடியவில்லை,” என்று போட்டிக்குப் பிந்தைய செய்தியாளர் கூட்டத்தில் ஜடேஜா கூறினார்.

“ஆனால் விராட் மற்றும் அவர்களின் சுழற்பந்து வீச்சாளர்களைக் கையாண்ட மிடில் ஆர்டர் பேட்டர்களுக்கு இது மிகவும் நன்றாக இருந்தது.

“மதியம் விக்கட் எப்படி இருந்ததுனால அவருக்கும் இது ஸ்பெஷல்னு சொல்லுவேன். ஒரு சமயம் 260-270 கூடப் பரவாயில்லைன்னு தோணுது, அந்த நேரத்துல ஸ்ட்ரைக் சுழற்றி பவுண்டரி அடிக்கணும்னு நினைக்கிறேன். மிகவும் சவாலாக இருந்துள்ளன.

“அதனால், குறிப்பாக அணி ரன் எடுக்க முடியாமல் திணறிக் கொண்டிருந்தபோது, இருவரின் சுழற்பந்து வீச்சாளர்களும் நன்றாகப் பந்துவீசுகிறார்கள், அந்த நேரத்தில் ஸ்ட்ரைக் சுழற்றவும், பவுண்டரிகளை எடுக்கவும், 300 ரன்களுக்கு மேல் ஸ்கோர் எடுத்து நாட் அவுட் ஆகவும் – அதாவது. மிகப் பெரிய சாதனை மற்றும் அவரிடமிருந்து மிகப்பெரிய முயற்சி” என்று ஜடேஜா முடித்தார்.

மிடில் ஓவர்களில் தென்னாப்பிரிக்காவின் சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் கேசவ் மகராஜ் மற்றும் தப்ரைஸ் ஷம்சி ஆகியோர் ரன் விகிதத்தை ரோஹித் ஷர்மா வீழ்த்தியதைக் கண்டனர். மஹராஜ் ஒரு பந்து வீச்சில் ஷுப்மன் கில்லை ஆட்டமிழக்கச் செய்தது, இந்திய பேட்டர்களுக்குக் காத்திருக்கும் சவாலின் குறிப்பைக் கொடுத்தது.

ஆனால் கோஹ்லி, ஷ்ரேயாஸ் ஐயரின் உறுதியான ஆதரவுடன், இந்தியாவை தந்திரமான கட்டத்தில் கொண்டு சென்றார். ப்ரோடீஸ் தலைமை பயிற்சியாளர் ராப் வால்டர்ஸ், அவர் விரும்பியதை விட அதிகமாக அவரது தரப்பு ஒப்புக்கொண்டது மற்றும் ஆடுகளத்தின் மீது எந்தக் குற்றத்தையும் தவிர்க்கிறது.

“ஆடுகளத்தை குறை கூறுவது மிகவும் குறுகிய பார்வை மற்றும் நியாயமற்றது என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று வால்டர்ஸ் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

“ஒரு பக்கம் 320 ரன்களை எடுக்கிறது, நாங்கள் 80 ரன்களுக்கு ஆட்டமிழக்கிறோம். அது சரியாக இல்லை, இல்லையா?

“எனவே, நான் சொன்னது போல், அந்த ஆடுகளத்தில் 320 மிக அதிகமாக இருந்தது. நாம் அனைவரும் அதைப் பற்றிச் சிந்தித்து, அது 70 அல்லது 80 ஆக இருக்கலாம் என்று கூறுவோம். ஆனால் மறுபுறம், இந்தியா என்று நான் நினைக்கிறேன். சிறப்பானது. அந்தப் பகுதியில் உள்ள ஆடுகளத்தை நான் குறை கூறமாட்டேன்.”

இதற்கிடையில், மெதுவான ஆடுகளத்தில் பேட்டிங்கிற்கு சவால் விடும் வகையில் முதலில் பேட்டிங் செய்ய முடிவு செய்ததாகவும், மாலையில் பனிக்கு பந்து வீச்சாளர்கள் எப்படி ஏற்பார்கள் என்பதைப் பார்ப்பதற்காகவும் ஜடேஜா தெரிவித்தார்.

“டாஸ் வென்ற பிறகு, நாங்கள் எங்களுக்குள் சவால் விட முயற்சித்தோம். ஏனென்றால் நாங்கள் மதியம் பந்துவீசியிருந்தால், நாங்கள் இவ்வளவு ரன்கள் எடுத்திருக்க முடியாது.

“நான் சொன்னது போல், பந்து நிறைய நின்று கொண்டிருந்தது, பவுன்ஸ் இல்லை. மேலும் டர்ன் அதிகரித்துக் கொண்டிருந்தது. அது தொடர்ந்து திரும்பியது.

“எனவே, முதல் பேட்டிங் எடுப்பது எங்களுக்குச் சவாலாக இருந்தது, பனி வந்தால், பனியுடன் நாங்கள் எப்படி பந்து வீசுவது? நாக் அவுட் கட்டத்தில் இது போன்ற சூழ்நிலை வந்தால், அந்தச் சூழ்நிலையை எவ்வாறு கையாள்வது என்பது எங்களுக்குத் தெரிந்திருக்க வேண்டும். . அது மட்டுமே காரணம்.”

இந்தியா தனது எட்டாவது வெற்றியுடன் புள்ளிகள் பட்டியலில் முதலிடத்திற்கு சென்றது, அதே நேரத்தில் அரையிறுதிக்கு முன்னேறிய தென்னாப்பிரிக்கா, நாக் அவுட் கட்டத்திற்கு முன்னதாக விளையாட்டிலிருந்து கற்றுக்கொள்ளும் என்று நம்புகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *