CWC23 இல் தொடர்ந்து ஒன்பதாவது போட்டியில் வெற்றி; தடம் பதித்தது இந்தியா!

ஐசிசி ஆடவர் உலகக் கோப்பை 2023 இல் நெதர்லாந்துக்கு எதிராக இந்திய பந்துவீச்சாளர்கள் சிறந்த பேட்டிங் செயல்திறனை ஆதரித்தனர்.

நெதர்லாந்து மட்டையால் உற்சாகமான ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்தியது, ஆனால் இந்தியா நிர்ணயித்திருந்த 411 என்ற மாபெரும் இலக்கை ஒருபோதும் நெருங்க முடியவில்லை. இந்திய அணியின் விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தியவர்களில் 25வது ஓவரில் தனது மீடியம் பேஸ் மூலம் அடித்த விராட் கோலியும், ரோஹித் ஷர்மாவும் தனது பந்து வீச்சில் தேஜா நிடமானுருவை ஆட்டமிழக்கச் செய்தனர்.

முதல் இன்னிங்ஸில், இறுதி பவர்பிளேயில் வேகத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கு முன்பு, இந்தியா தனது பெரும்பாலான இன்னிங்ஸ்களுக்கு ஒரு ஓவருக்கு ஏழு ரன்களை நெருங்கியது.

ஐந்தாவது விக்கெட்டுக்கு ஸ்ரேயாஸ் ஐயர் மற்றும் கேஎல் ராகுல் ஜோடி 128 பந்துகளில் 208 ரன்கள் சேர்த்தது. இருவருமே தங்களின் சொந்த பல நூற்றாண்டுகளுடன் முடிந்தது.

45வது போட்டி: நெதர்லாந்துக்கு எதிராக இந்தியா 160 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றது
அபாரமான இலக்கை மீறி நெதர்லாந்து சாதகமாகத் தொடங்கியது. முகமது சிராஜின் பந்தில் விக்கெட்டுக்குப் பின் ஒருவரை வீழ்த்திய வெஸ்லி பரேசியை அவர்கள் மிக விரைவில் இழந்தனர். இருப்பினும், கோலின் அக்கர்மேன் பொறுப்பேற்றார், தரையில் பல நேர்த்தியான ஸ்ட்ரோக்குகளை விளையாடினார். மேக்ஸ் ஓ’டவுடிடமிருந்தும் அவருக்கு நல்ல ஆதரவு கிடைத்தது.

இந்த நேரத்தில் நெதர்லாந்து 10 பவுண்டரிகளை அடித்தது. ஆனால் அறிமுகமான உடனேயே குல்தீப் யாதவ் அடித்ததால், அக்கர்மேன் லெக் பிஃபோர் விக்கெட்டில் சிக்கினார். குல்தீப்பின் மெதுவான இடது கை வழக்கத்திற்கு மாறான சுழலுக்கு முன் நெதர்லாந்து வீரர்கள் துப்பு துலங்கினர், மேலும் அவரிடமிருந்து விலகுவது கடினமாக இருந்தது.

நிலைமையை மோசமாக்கும் வகையில், ரவீந்திர ஜடேஜா தனது முதல் பந்திலேயே ஆட்டமிழந்து, டச்சு வீரர்களுக்குச் சமமான கடினமான முன்மொழிவை நிரூபித்தார்.

இறுதியில், ரோஹித் சர்மா தனது முக்கிய பந்துவீச்சாளர்களுக்கு ஓய்வு அளிக்க விராட் கோலியை அழைத்து வந்தார். மேலும் நட்சத்திர பேட்டர் தனது ஐந்தாவது ஒருநாள் விக்கெட்டுக்காகப் பந்தில் அடிக்க முடிந்தது. அவர் நெதர்லாந்து அணியின் கேப்டன் ஸ்காட் எட்வர்ட்ஸை கணக்கில் எடுத்துக் கொண்டார்.

அவர்களுக்கு முன்னால் ஒரு பெரிய இலக்குடன், டச்சுக்காரர்களுக்கு ஆட்டம் எல்லாம் முடிந்துவிட்டது, ஆனால் ரோஹித் தனது மற்ற பகுதி நேர விருப்பங்களான ஷுப்மான் கில் மற்றும் சூர்யகுமார் யாதவ் போன்றவற்றை முயற்சிக்க இந்த வாய்ப்பைப் பயன்படுத்திக் கொண்டார்.

பெங்களூருவில் ஒரு கெளரவமான பேட்டிங் டிராக்கில் இந்திய தொடக்க ஆட்டக்காரர்கள் ஆக்ரோஷமான தொடக்கத்தைத் தொடங்கினர். முதல் பவர்பிளேயில் 15 பவுண்டரிகள் வந்ததால் எந்தப் பந்துவீச்சாளரும் விடுபடவில்லை.

ஷுப்மான் கில்லின் சிக்ஸர் அடிக்கும் திறமை குறிப்பாகச் சுவாரஸ்யமாக இருந்தது, ஏனெனில் இளம் பேட்டர் ரோஹித்தின் ஒரு சிக்ஸரை விட முதல் 10 ஓவர்களில் நான்கு சிக்ஸர்களை அடித்தார். இருப்பினும், பிந்தையவர் அந்தக் காலகட்டத்தில் ஏழு பவுண்டரிகளை கட்டவிழ்த்துவிட்டார்.

இருவரும் 12வது ஓவரில் இந்தியா 100 ரன்களை எட்ட உதவியது மற்றும் பெரிய ஸ்கோருக்கு தயாராக இருந்தது. இருப்பினும், தேஜா நிடமானுருவிடமிருந்து கில் ஒரு அற்புதமான கேட்சை வீழ்த்தினார்.

புதுமுக வீரர் விராட் கோஹ்லி டச்சு பந்துவீச்சாளர்களின் மாறுபாடுகளைச் சரிசெய்ய சிரமப்பட்டாலும், ரோஹித் தனது சுதந்திரமான சுயமாக இருந்து 14வது ஓவரில் தனது 50 ரன்களை எட்டினார்.

இருப்பினும், அவர் பாஸ் டி லீடிற்கு எதிராக ஒரு லட்சியமான புல்லை விளையாடினார், மேலும் அது வைட் லாங்-ஆனை நோக்கிப் பலூன் செய்யப்பட்ட பிறகு அவரது விக்கெட்டை இழந்தார் மற்றும் வெஸ்லி பாரேசியால் எடுக்கப்பட்டார். இந்த விக்கெட் மூலம், டி லீட் 15 ஸ்கால்ப்களுடன் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பையில் மிகவும் வெற்றிகரமான டச்சு பந்துவீச்சாளர் ஆனார். இந்த அடையாளத்தை அடைய அவர் தனது தந்தை டிம் டி லீடை முந்தினார்.

செட் ஆன பிறகு, கோஹ்லி பந்துவீச்சாளர்களை எடுத்தார். லோகன் வான் பீக்கிற்கு எதிராக அடித்த சிக்ஸர் மற்றும் அவரது சில எல்லைகளைப் பெற ஸ்வீப் உட்பட சில சுவாரஸ்யமான ஷாட்களை அவர் கட்டவிழ்த்தார்.

28வது ஓவரில் அரை சதத்தைப் பூர்த்தி செய்த கோஹ்லி, 50வது சதத்தை அடிக்கத் தயாராகி வருகிறார். ஆனால் ரோலோஃப் வான் டெர் மெர்வே தனது இடது கைச்சுழலினால் அவரது ஸ்டம்பில் மோதியதால் அது நடக்கவில்லை.

ஆனால் ஒரு முறையைப் பின்பற்றுவது போல், கே.எல்.ராகுலுக்கு நல்ல ஆதரவை வழங்க ஷ்ரேயாஸ் ஐயர் பொறுப்பேற்றதால், இந்தியா ஆரோக்கியமான வேகத்தில் சென்றுகொண்டிருந்தது. 34வது ஓவரில் கிளாசிக் கவர் டிரைவின் மூலம் ஐயர் தனது அரைசதத்தை எட்டினார். உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட் போட்டியின் ஒரு இன்னிங்ஸில் முதல் நான்கு பேட்டர்கள் ஐம்பதுக்கு மேல் ஸ்கோரை எட்டியது இதுவே முதல் முறை.

ராகுல் தனது 17வது ஒருநாள் அரைசதத்தை அடித்த 43வது ஓவரில் இந்த எண்ணிக்கை 5 ஆனது. மிடில் ஓவர்களில் கடின உழைப்பைச் செய்த இருவரும் மரணத்தில் தங்கள் கைகளைத் திறந்து ஸ்கோரிங் விகிதத்தை மேலும் உயர்த்தினர். 44 வது ஓவர் அந்த மாற்றத்தைக் குறித்தது, இரண்டு பேட்களும் பெரிய சிக்ஸர்களை கட்டவிழ்த்துவிட்டன.

ஐயர் தனது முதல் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை சதத்தை 46வது ஓவரில் எட்டினார். 50-வது ஓவரில் அடுத்தடுத்து சிக்ஸர்களை விளாசி ராகுல் சதத்தை எட்டினார். சதம் 62 பந்துகளில் எடுத்தது. உலகக் கோப்பையில் இந்திய வீரர் அடித்த அதிவேக சதம் இதுவாகும்.

டாஸ் வென்ற ரோஹித் சர்மா முதலில் பேட்டிங்கை தேர்வு செய்தார். உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட்டில் இறுதிக் குழு மோதலுக்கு முன்னதாக இரு அணிகளும் மாறாமல் இருந்தன.

விளையாடும் XIகள்
இந்தியா: ரோஹித் சர்மா (கேட்ச்), சுப்மன் கில், விராட் கோலி, ஷ்ரேயாஸ் ஐயர், கே.எல். ராகுல் (வி.கே.), சூர்யகுமார் யாதவ், ரவீந்திர ஜடேஜா, முகமது ஷமி, ஜஸ்பிரித் பும்ரா, குல்தீப் யாதவ், முகமது சிராஜ்.

நெதர்லாந்து: மேக்ஸ் ஓ’டவுட், வெஸ்லி பாரேசி, கொலின் அக்கர்மேன், சைப்ராண்ட் ஏங்கல்பிரெக்ட், ஸ்காட் எட்வர்ட்ஸ் (சி) (வாரம்), பாஸ் டி லீட், தேஜா நிடமனுரு, லோகன் வான் பீக், ரோலோஃப் வான் டெர் மெர்வே, ஆர்யன் தட், பால் வான் மீகெரென்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *