இந்தியாவுக்கு எதிராக மீண்டும் பார்க்கும்; லாக்கி பெர்குசன் மற்றும் நியூசிலாந்து 2019 அரையிறுதி!

நியூசிலாந்து வேகப்பந்து வீச்சாளர் லாக்கி பெர்குசன், புதனன்று மும்பையில் இரு அணிகளும் ஒரே கட்டத்தில் சந்திக்கும் போது, இந்தியாவுக்கு எதிரான 2019 ஐசிசி ஆண்கள் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை வீராங்கனைகளிலிருந்து பிளாக் கேப்ஸ் உத்வேகம் பெறும் என்று கூறுவதை நிறுத்தினார்.

நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு மான்செஸ்டரில் நடந்த அசாதாரண அரையிறுதியில் இந்தியாவை மறுத்த நியூசிலாந்து அணியின் ஒரு பகுதியாக பெர்குசன் இருந்தார் – இந்த ஆட்டம் குறிப்பிடத்தக்க மழை தாமதத்தால் இரண்டு நாட்கள் நீடித்தது.

இந்த போட்டி தனக்கும் அவரது அணியினருக்கும் ஒரு சிறந்த நினைவகம் என்று கிவி விரைட் கூறும்போது, ​​இடைப்பட்ட உலகக் கோப்பை சுழற்சியில் இரு அணிகளும் நிறைய மாறிவிட்டன என்று கேள்வி எழுப்பிய பத்திரிகையாளர்களுக்கு அவர் விரைவாக சுட்டிக்காட்டினார்.

“நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஒரு அழகான கண்கவர் விளையாட்டு,” பெர்குசன் கூறினார்.

“நான் இரண்டு நாட்களுக்கு மேல் ஒரு நாள் ஆட்டத்தை விளையாடியதில்லை, அது டைட்டில் கூட இல்லை. எனவே, அந்த விளையாட்டை விளையாடுவது மிகவும் நம்பமுடியாததாகவும், அந்த நேரத்தில் எங்களுக்கு மிகவும் மகிழ்ச்சியாகவும் இருந்தது என்று நான் நினைக்கிறேன்.

“ஆனால் நான்கு ஆண்டுகள் கடந்துவிட்டன, நாங்கள் இடையில் நிறைய கிரிக்கெட் விளையாடியுள்ளோம், மேலும் இரு அணிகளும் புதன்கிழமை வரவுள்ளன என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன்.”

நான்கு ஆண்டுகள் கடந்துவிட்டன, ஆனால் நியூசிலாந்து வீரர்களின் இந்த பயிர் ஆண்கள் வெள்ளை-பந்து போட்டிகளில் நாட்டின் அசாதாரண சாதனையைத் தொடர்கிறது.

இந்தியாவில் அரையிறுதிக்கு முன்னேற்றம் என்பது, 2019 மற்றும் 2015 ஆம் ஆண்டுகளில் இறுதிப் போட்டியாளர்களையும், 2011 மற்றும் 2007 இல் அரையிறுதிப் போட்டியாளர்களையும் இழந்து, தொடர்ந்து ஐந்து ஐசிசி ஆடவர் உலகக் கோப்பைகளில் கிவீஸ் அணி தற்போது இறுதி நான்கிற்கு வந்துள்ளது.

ஐசிசி ஆடவர் டி20 உலகக் கோப்பைகளில் (2016, 2021 மற்றும் 2022 இல்) தொடர்ச்சியாக மூன்று அரையிறுதித் தோற்றங்களும் சமீபத்திய ஆண்டுகளில் வந்துள்ளன. மேலும் அந்த சீரான செயல்திறனுக்கான ரகசியத்தின் ஒரு பகுதி அணியின் நிலை மனநிலைக்கு ஓரளவு கீழே இருக்க வேண்டும் என்று ஃபெர்குசன் கூறுகிறார்.

“நிச்சயமாக, எங்கள் பார்வையில், நாங்கள் போட்டியைத் தொடங்கும் போது, மற்ற எல்லா அணிகளையும் போலவே, நாங்கள் அதை வெல்வதற்கு இங்கே இருக்கிறோம், ஆனால் நிச்சயமாக ஒரு செயல்முறை உள்ளது என்பதை நாங்கள் அறிவோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

“நாங்கள் எங்கள் செயல்முறைகளில் ஒட்டிக்கொள்கிறோம், இது கிளிச் என்று எனக்குத் தெரியும், ஆனால் இது நம்மை ஒரு நிலை-தலைமையுடன் வைத்திருக்கும் என்று நான் நினைக்கிறேன், இயற்கையாகவே கிவிஸாக நாம் நம் கால்கள் இருக்கும் இடத்தில் இருக்க முனைகிறோம், இது ஒரு நேர்மறையானது என்று நான் நினைக்கிறேன்.

“ஆனால் ஆம், நாங்கள் பெரிய போட்டிகளை எதிர்நோக்குகிறோம். வெளிப்படையாக, அவர் இந்தியாவில் இருப்பது ரசிகர்களின் ஆதரவுடன் மிகவும் அற்புதமானது. எல்லா நியூசிலாந்து ஜெர்சிகளையும் நாங்கள் பார்க்க விரும்புகிறோம், அது நிச்சயமாக எங்களுக்கு உதவுகிறது.

2019 ஆம் ஆண்டில் ஓல்ட் ட்ராஃபோர்டில் நியூசிலாந்து 239/8 என்று வெற்றிகரமாக காத்த போது பெர்குசன் பந்தில் ஒரு பங்கைக் கொண்டிருந்தார், அவரது பத்து ஓவர்களில் 1/43 என்ற நேர்த்தியான புள்ளிவிவரங்களைத் திரும்பினார், இந்தியா அவர்களின் துரத்தலில் ஆரம்ப விக்கெட்டுகளுக்குப் பிறகு வேகத்தைப் பெற போராடியது.

முன்னதாக போட்டியின் போது மாட் ஹென்றியின் துரதிர்ஷ்டவசமான காயம் இல்லாமல் இருந்திருந்தால், நியூசிலாந்து இந்த அரையிறுதியில் அதே முப்பரிமாண சீம் தாக்குதலை விளையாடியிருக்கலாம்.

XI இல் ஹென்றி இல்லாமல் அணி ஏன் “அவ்வளவு நன்றாக இல்லை” என்று ஒரு நிருபர் கேட்டபோது, பெர்குசன் பதிலளிக்க மிகவும் மகிழ்ச்சியாக இருந்தார்.

“நாங்கள் இங்கே நன்றாக இருக்கிறோம் என்று நினைக்கிறேன்; மாட் ஹென்றி வெளிப்படையாக எங்கள் பக்கத்தில் ஒரு பெரிய ஓட்டை மற்றும் நாங்கள் இன்னும் மேட் இல்லாமல் ஒரு அழகான கூட்டமாக இருக்கிறோம், ”பெர்குசன் கேலி செய்தார்.

“நான் அதை கன்னத்தில் எடுத்துக்கொள்வேன் என்று நினைக்கிறேன்… ஆனால் இப்போது கிரிக்கெட் பார்வையில் – டிம் சவுதி டெஸ்ட் அணியின் கேப்டனாகவும், டி20களில் கேப்டனாகவும், ஒரு நாள் கேப்டனாகவும் நிறைய அனுபவங்களைக் கொண்டு வருகிறார், எனவே அந்த அனுபவம் முக்கியமானது என்று நான் நினைக்கிறேன். நிறைய. அவர் இந்தியாவிலும் நிறைய விளையாடியுள்ளார், அதுவும் சிறப்பாக உள்ளது.

“உலகக் கோப்பையில் இருந்து மாட் எப்படி வெளியேறினார் என்பதில் நாங்கள் மிகவும் வருத்தமடைந்துள்ளோம், இது மிகவும் அவமானகரமானது.

“காயங்கள் எப்போதுமே மோசமான நேரத்தில் வரும் என்பதை நாங்கள் அறிவோம், ஆனால் அவர் வீட்டில் இருந்து ஆதரவளிப்பார் என்பதில் சந்தேகமில்லை, மேலும் டிம் சவுத்தி செல்ல ஆர்வமாக உள்ளார்.”

நியூசிலாந்தின் 2023 போட்டிக்கான அமைதியான தொடக்கமானது தர்மசாலாவில் இந்தியாவினால் ஆரம்பத்தில் தோல்வியடைந்தது, இருப்பினும் பிளாக் கேப்ஸ் அவர்கள் குழுநிலையில் பல அணிகளை விட இந்தியாவை தொந்தரவு செய்வதற்கு நெருக்கமாகச் சென்றதில் இருந்து ஆறுதல் பெறலாம், வெறும் நான்கு-க்கு சரிந்தனர். தோற்கடிக்கப்படாத புரவலர்களுக்கு எதிராக விக்கெட் இழப்பு.

மேலும் பெர்குசன் கூறுகையில், ஒருநாள் கிரிக்கெட்டின் “எப்ப்ஸ் அண்ட் ஃப்ளோக்களை” நியூசிலாந்து எவ்வாறு நிர்வகிப்பது என்பது மும்பையில் ரோஹித் ஷர்மாவின் பக்கத்தை தொந்தரவு செய்வதற்கான வாய்ப்புகளுக்கு மீண்டும் முக்கியமானதாக இருக்கும்.

“ஆமாம், பார், இது ஒரு கடினமான விளையாட்டு. நிச்சயமாக, ஒரு நாள் கிரிக்கெட் மற்றும் இந்தியாவுக்கு எதிராக விளையாடுவதில், நிறைய ஏற்ற இறக்கங்கள் உள்ளன.

“இந்த விளையாட்டில் இது வித்தியாசமாக இருக்காது என்று நான் நினைக்கிறேன். நாம் எவ்வளவு முடியுமோ அவ்வளவு இறுக்க வேண்டும். அதைவிட அதிகமான தகவல்களை உண்மையில் வழங்க முடியாது என்று நினைக்கிறேன்.

“நான் முன்பு சொன்னது போலவே, விக்கெட்டை சரிசெய்வோம், நல்ல ஸ்கோராக இருக்கும் என்று நாங்கள் நினைக்கிறோம், அதைப் பாதுகாக்க எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்வோம். நாங்கள் முதலில் பேட்டிங் செய்தால், பலகையில் ரன்களை வைக்க முயற்சி செய்யுங்கள், அது நல்ல ஸ்கோராக இருக்கும் என்று நாங்கள் நினைக்கிறோம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *