‘கவனம் எப்பொழுதும் நிகழ்காலத்தில்’ – இந்திய அணியின் உறுதியான மனநிலையை வெளிப்படுத்தும் ரோஹித்!

ஐசிசி ஆடவர் உலகக் கோப்பை 2023 இன் லீக் கட்டத்தில் பல ஆட்டங்களில் ஒன்பது வெற்றிகளுடன் தோற்கடிக்கப்படவில்லை, நவம்பர் 15 புதன்கிழமை நியூசிலாந்திற்கு எதிராக மிகவும் எதிர்பார்க்கப்பட்ட அரையிறுதி மோதலுக்கு இந்தியா தயாராகிறது.

கடந்த 2019 உலகக் கோப்பையில் அதே எதிரணியிடம் அரையிறுதி மோதலில் தோல்வியடைந்த இந்தியா, இந்த முறை ஒரு படி சிறப்பாகச் செல்லும் என்று நம்புகிறது.

1983 ஆம் ஆண்டு கபில்தேவின் தலைமையின் கீழ் முதல் உலகக் கோப்பையைப் பெற்ற பிறகு, 2011 ஆம் ஆண்டில் எம்எஸ் தோனி தலைமையில் சொந்த மண்ணில் இரண்டாவது வெற்றியைப் பெற்ற பிறகு, தற்போதைய அணி கடந்த கால சாதனைகளில் அதிக கவனம் செலுத்தவில்லை என்பதை இந்திய கேப்டன் ரோஹித் சர்மா வெளிப்படுத்தினார். மாறாக, அவர்கள் நிகழ்காலத்தில் வாழ்கிறார்கள், தங்களுக்கு முன்னால் உள்ளவற்றில் கவனம் செலுத்துகிறார்கள்.

“சத்தியமா சொல்லணும்னா, அதுதான் இந்த டீமின் அழகு. முதல் உலகக் கோப்பையை வென்றபோது பாதிப் பேர் கூடப் பிறக்கவில்லை. பிறகு 2011-ல் இரண்டாவது உலகக் கோப்பையை வென்றபோது, பாதி பேர் கூட இல்லை. விளையாடுகிறேன்” என்று நியூசிலாந்துக்கு எதிரான அரையிறுதிப் போட்டிக்கு முன்னதாக ரோஹித் கூறினார்.

“எங்களைப் பொறுத்தவரை, தற்போதைய வீரர்களின் பயிர், அவர்கள் இன்று என்ன நடக்கிறது, நாளை என்ன நடக்கலாம் என்பதில் அவர்கள் மிகவும் ஆர்வமாக உள்ளனர். அவர்கள் முயற்சி செய்து கவனம் செலுத்தும் விஷயங்கள்.

“கடந்த உலகக் கோப்பையை நாங்கள் எப்படி வென்றோம், எங்கள் முதல் உலகக் கோப்பையை எப்படி வென்றோம் என்பதைப் பற்றி அவர்கள் பேசுவதை நான் பார்க்கவில்லை” என்று ரோஹித் தெரிவித்தார். “ஒரு வீரராக அவர்கள் எவ்வாறு சிறந்து விளங்கலாம், அவர்கள் அணிக்கு என்ன கொண்டு வரலாம் மற்றும் அவர்கள் மேம்படுத்த வேண்டிய விஷயங்கள் என்ன என்பதில் கவனம் செலுத்தப்படுகிறது. எனவே இந்த நேரத்தில் எங்களிடம் உள்ள வீரர்களின் பயிரின் அழகு இதுதான்.

“எப்போதும் நிகழ்காலத்தில் கவனம் செலுத்துகிறது, அது மிகவும் நல்ல விஷயம் என்று நான் நம்புகிறேன். இது போன்ற போட்டிகளுக்குச் செல்வது, முதல் ஆட்டத்திலிருந்து, இன்று நாம் எதைச் சாதிக்க முடியும் என்பதில் எப்போதும் கவனம் செலுத்தப்படுகிறது.

“இன்று நீங்கள் எதை அடைகிறீர்களோ அது நாளை நீங்கள் எதை அடைய முடியும் என்பதற்கு உங்களை அமைக்கிறது. எனவே எங்களிடம் உள்ள வீரர்களின் பயிர் அந்தச் செயல்பாட்டில் மிகவும் கவனம் செலுத்துகிறது என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

நியூசிலாந்து சமீபத்தில் உலகக் கோப்பைகளில் மிகவும் நிலையான வலிமையான அணிகளில் ஒன்றாக உள்ளது, அடிக்கடி அரையிறுதி மற்றும் இறுதிப் போட்டிகளில் இடங்களைப் பெறுகிறது. ரோஹித் அவர்களின் ஒழுக்கமான அணுகுமுறையை வலியுறுத்தினார், இந்த வலிமையான சவாலை எதிர்கொள்ள இந்தியாவின் தயாரிப்புகளை வெளிச்சம் போட்டுக் காட்டினார்.

“ஒட்டுமொத்தமாக, நியூசிலாந்திற்கு எதிராக நாங்கள் வரும் போதெல்லாம், அவர்கள் எப்படி விளையாட வேண்டும் என்பதில் மிகவும் ஒழுக்கமான அணியாக இருக்கலாம். மேலும் அவர்கள் தங்கள் கிரிக்கெட்டை மிகவும் புத்திசாலித்தனமாக விளையாடுகிறார்கள். அவர்கள் எதிர்ப்பை நன்கு புரிந்துகொள்கிறார்கள்.

“வெளிப்படையாக, எங்கள் வீரர்களுடன் அவர்களின் வாழ்க்கையின் வெவ்வேறு கட்டங்களில், வெவ்வேறு போட்டிகளில் விளையாடியதால், அவர்கள் எதிரணியின் மனநிலையைப் புரிந்துகொள்கிறார்கள். எங்களுக்கும் அதுவேதான்.

“ஆனால், நாங்கள் அவர்களுக்கு எதிராக விளையாடும் போதெல்லாம், மிகவும் ஒழுக்கமான அணி, நான் சொல்வேன். அவர்கள் பல ஆண்டுகளாக மிகவும் சீரானவர்களாக இருக்கிறார்கள், கடைசியாக அனைத்து ஐசிசி போட்டிகளிலும் அரையிறுதி மற்றும் இறுதிப் போட்டிகளில் விளையாடுகிறார்கள். எனக்குத் தெரியாது, ஒருவேளை ஆறு, ஏழு ஆண்டுகள், 2015 முதல், நான் தவறு செய்யவில்லை என்றால்.

“ஆமாம், அவர்கள் மேசைக்கு என்ன கொண்டு வருகிறார்கள், எப்படி அவர்கள் கிரிக்கெட்டை விளையாடுகிறார்கள் என்பதை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம். எல்லா அணிகளின் பலம் எங்கே இருக்கிறது, பலவீனம் எங்கே இருக்கிறது என்பதை நாங்கள் உன்னிப்பாகக் கவனித்து வருகிறோம். அதன் அடிப்படையில் நாங்கள் முயற்சி செய்கிறோம். அங்கே போய் விளையாடு.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *