கோஹ்லி மற்றும் ஐயர் ஆகியோரின் வீரம்; 398 ரன்களைத் தேடும் நியூசிலாந்து!

ஐசிசி ஆடவர் உலகக் கோப்பை 2023 அரையிறுதியில் இந்தியாவின் இடைவிடாத எண் 3, அணி 397/4 என்ற முதல் இன்னிங்ஸ் ஸ்கோரை ஒன்றிணைக்க உதவியது, விராட் கோலி ஒரு நாள் சர்வதேச கிரிக்கெட் வரலாற்றில் வடிவத்தில் 50 சதங்கள் அடித்த முதல் மனிதர் ஆனார். நியூசிலாந்துக்கு எதிரான இறுதி.

கோஹ்லியின் கம்பீரமான சதம், போட்டியை நடத்துபவர்கள் மும்பையில் பறக்கும்போது, இந்திய தொடக்க ஆட்டக்காரர்களிடமிருந்து விறுவிறுப்பான தொடக்கத்தில் கட்டமைக்கப்பட்டது.

117 ரன்களில் கோஹ்லி வெளியேறியபோதும், கைவசம் விக்கெட்டுகள் மற்றும் பலம் வர இருக்கும் நிலையில், இந்தியா மிகப்பெரிய ஸ்கோரை நோக்கிக் காத்திருந்தது. மேலும் ஷ்ரேயாஸ் ஐயரின் அசத்தலான சதம், ஆண்கள் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை அரையிறுதியில் இதுவரை இல்லாத அளவுக்கு மிகப்பெரிய ஸ்கோரை அமைக்க உதவியது. 67 பந்துகளில் அவரது சதம்.

மிட்செல் சான்ட்னரின் 1/51 கிவிஸின் வருமானத்தைத் தேர்ந்தெடுத்தது, டிம் சவுதி நான்கு விக்கெட்டுகளில் மூன்றை வீழ்த்தினார், ஆனால் விலையுயர்ந்த எண்ணிக்கையான 3/100 உடன் முடித்தார்.

398 ரன்களைத் துரத்த நியூசிலாந்துக்கு ஏதாவது சிறப்பானது தேவைப்பட்டது, மேலும் டெவோன் கான்வே மற்றும் ரச்சின் ரவீந்திரன் பவர்பிளேயில் தாக்குதலுக்குச் சென்றதால் வலுவான தொடக்கம் கிடைத்தது.

ஆனால் முகமது ஷமி 13 ரன்களுக்கு பின்தங்கிய நிலையில் கான்வை கேட்ச் செய்து இந்தியாவுக்கு மீண்டும் ஒரு திருப்புமுனையை ஏற்படுத்தினார்.

அரையிறுதி 1: இந்தியா 397/4 (50 ஓவர்கள்) நியூசிலாந்து
ரோஹித் சர்மா இன்னிங்ஸின் தொடக்கத்தில் பெடலில் கால் வைத்துத் தனது சொந்த அழைப்பை ஆதரித்தார். அவர் முதல் ஓவரிலேயே டிரென்ட் போல்ட்டை ஓரிரு ஸ்டிரைக்கி பவுண்டரிகளுடன் எடுத்தார். அவரது தொடக்க ஓவரில் போல்ட்டின் கோடுகள் அதிகம் இல்லை, ஆனால் ரோஹித் விரைவாக ரன்களை எடுக்க வேண்டும் என்ற நோக்கத்துடன் சென்றார்.

ஷுப்மான் கில் அவருக்குத் தகுந்த ஆதரவை வழங்கியபோதும், ரோஹித் தனது ஷாட்களுக்கு தொடர்ந்து சென்றதால், அடுத்த ஓவர்களிலும் இது தொடர்ந்தது. இந்த இன்னிங்ஸின் மூன்றாவது சிக்ஸருடன், உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட் வரலாற்றில் அதிக சிக்ஸர்கள் அடித்த வீரர் என்ற சாதனையை ரோஹித் பெற்றார்.

முதல் 10 ஓவர்களில் இந்தியா ஆக்ரோஷமான வேகத்தில் சென்றது, அதற்கு முன் ரோஹித் டிம் சவுதியின் ஒரு மெதுவான பந்தை மிட்-ஆஃப் ஓவர் ஏர்-ல் வீசினார், அங்கு அவருக்கு எதிரே இருந்த கேன் வில்லியம்சன் பின்னோக்கி ஓடி ஒரு அற்புதமான கேட்சை எடுத்தார்.

விராட் கோலியில் கில் நல்ல ஆதரவைக் கண்டார், இருவரும் விறுவிறுப்பான வேகத்தில் தொடர்ந்து சென்றனர். ரோஹித்தின் வீழ்ச்சிக்குப் பிறகு, ரன் ரேட்டைத் தொடர கில் சில நேர்த்தியான ஷாட்களை வெளிப்படுத்தினார்.

20வது ஓவர் முடிவில் இந்தியா ஏற்கனவே 150 ரன்களை எட்டியிருந்தது. இந்த நிலைப்பாட்டின்போது, கோஹ்லி ஒருநாள் வரலாற்றில் அதிக ரன்கள் எடுத்த மூன்றாவது வீரர் ஆனார். நியூசிலாந்து 23வது ஓவரில் பிடிவாதத்தை எடுத்துக் கொண்டு, 79 ரன்களுடன் ஆட்டமிழக்காமல் ஆடுகளத்தை விட்டு வெளியேறும் வரை, பதில் இல்லாமல் இருந்தது.

இருப்பினும், ஒரு ஆட்டோமேட்டனாகச் செயல்பட்ட இந்திய பேட்டிங் வரிசை தொடர்ந்து ரன்களை குவித்தது. புதுமுக வீரர் ஷ்ரேயாஸ் ஐயர் விரைவில் ரன்களுக்குள் இருந்தார். அவர் 27வது ஓவரில் ரச்சின் ரவீந்திரருக்கு எதிராக இரண்டு பெரிய வெற்றிகளைக் கட்டவிழ்த்துவிட்டார். உலகக் கோப்பை நாக் அவுட் ஆட்டத்தில் ஒரே ஓவரில் கோஹ்லி தனது அரை சதத்தை எட்டினார்.

30வது ஓவரில் டிம் சவுத்திக்கு எதிராக லெக்-சைடுக்கு எதிராக ஒரு விதிவிலக்கான கீழ்-ஹேண்ட் லாஃப்ட் சிக்சருடன் பேட்டர் தனது கைகளைத் திறந்தார். 34வது ஓவரின்போது, இந்த உலகக் கோப்பையில் 674 ரன்களை எட்டினார். 2003 உலகக் கோப்பையில் சச்சின் டெண்டுல்கரின் 673 ரன்களை விட இது அவருக்கு உதவியது, இது போட்டியின் ஒரு பதிப்பில் அதிக ரன்கள் எடுத்த சாதனையாகும்.

இருவரும் 79 பந்துகளில் 100 ரன்கள் சேர்த்தனர். 36-வது ஓவரில் போல்ட் 17 ரன்கள் எடுத்த நிலையில், இந்திய இன்னிங்ஸ் சற்று குறைந்தது. கோஹ்லி தொடை தசைப்பிடிப்பால் அவதிப்படத் தொடங்கியிருப்பது ஒரு முக்கிய காரணியாகும்.

கோஹ்லி மீண்டு மூன்று எண்ணிக்கையை நோக்கித் தனது வழியைக் குவித்ததால், ஸ்கோரின் மெதுவான காலம் தொடர்ந்தது. லாக்கி பெர்குசனின் இருவருடன் வரலாற்றுத் தருணம் வந்தது, கோஹ்லி தனது சாதனையை முறியடிக்கும் தருணத்தைப் பாணியில் கொண்டாடினார்.

கோஹ்லி 113 பந்துகளிலிருந்து 117 ரன்களுக்கு 117 ரன்களை குவித்து, கியர் வழியாகப் பந்தயத்தில் மூன்று எண்ணிக்கையை எட்டிய பிறகு தனது கைகளைத் திறந்தார்.

ஆனால், சிறந்த ஐயர் டெத் ஓவர்களில் வேகத்தைத் தொடர்ந்தார், இந்தியா ஒரு பெரிய ஸ்கோரை முடிப்பதில் கவனம் செலுத்தியது.

ஐயரின் சதம் 67 பந்துகளில் வந்தது, இது ஒரு கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பையில் ஒரு இந்திய ஆடவரின் மூன்றாவது வேகமான சதம் ஆகும், அவரது 12 பவுண்டரிகளில் எட்டு சிக்ஸர்களாக இருந்தன, அவர் போல்ட் 105 ரன்களுக்கு வெளியேறினார்.

மேலும் கே.எல்.ராகுலின் தாமதமான ஆட்டம் இந்தியாவை 400 ரன்களுக்கு வெட்கப்படுவதற்கு உதவியது, நியூசிலாந்திற்கு ஞாயிற்றுக்கிழமை இறுதிப் போட்டிக்கு 398 ரன்கள் தேவைப்பட்டது.

முன்னதாக மும்பையில் நடைபெற்ற இப்போட்டியில் டாஸ் வென்ற ரோகித் சர்மா முதலில் பேட்டிங்கை தேர்வு செய்தார். கட்டுப்படுத்தக்கூடியவற்றை நிர்வகிப்பதற்கும் சிறந்ததை வழங்குவதற்கும் இந்தியா எதிர்பார்க்கும் என்று அவர் நம்பினார்.

அரையிறுதிக்கு முன்னதாக இரு அணிகளும் மாறாமல் இருந்தன.

உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட்டில் இந்தியாவின் பிரச்சாரம் குறைபாடற்ற ஓட்டமாக இருந்தது. அமைப்பில் உள்ள ஒவ்வொரு வீரரும் பங்களிப்பை வழங்கியுள்ளனர் மற்றும் போட்டியின் பலத்திலிருந்து பலத்திற்குச் சென்றுள்ளனர். டாப்-ஆர்டர் பெரிய அளவில் சுடுகிறது, மேலும் சமமான திறமையான மிடில் ஆர்டரால் ஆதரிக்கப்படுகிறது.

வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள் மற்றும் சுழற்பந்து வீச்சாளர்கள் ஒரே மாதிரியான நிலைமைகளை மீறுகின்றனர். நிகழ்காலத்தில் வாழும் ரோஹித்தின் மந்திரம், பக்கத்திற்கு நன்றாக வேலை செய்வதாகத் தெரிகிறது.

இருப்பினும், அவர்கள் தங்கள் போகி பக்கமான நியூசிலாந்திற்கு எதிராக உள்ளனர், இது ஐ.சி.சி நிகழ்வுகளில் மென் இன் ப்ளூவுக்கு எதிராக அடிக்கடி சிறந்து விளங்கவில்லை. கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை நாக் அவுட் ஆட்டத்தில் அவர்களது முந்தைய சந்திப்பிலும் இது உண்மையாக இருந்தது, இதில் நியூசிலாந்து இந்தியாவை ஆணி கடிக்கும் கிளாசிக் முறையில் மறுத்தது, ரவீந்திர ஜடேஜா மற்றும் எம்.எஸ். தோனியின் சண்டைகள் கிவிஸுக்கு இறுதிப் போட்டியில் இடம் கிடைக்காததற்கு போதுமானதாக இல்லை என்பதை நிரூபித்தது.

இந்த உலகக் கோப்பையில் நியூசிலாந்துக்கு இது ஒரு கலவையான ரன். போட்டி தொடங்குவதற்கு முன்பே காயங்களால் தத்தளித்தது, அவர்களின் ஆரம்ப ஓட்டம் அவர்களின் பணியாளர்களில் வெட்டப்பட்ட மற்றும் மாற்றத்தால் பாதிக்கப்படவில்லை. இருப்பினும், தரம்சாலாவில் இந்தியாவிடம் தோல்வியடைந்த அந்த அணி, பின்னர் தொடர்ச்சியாக நான்கு ஆட்டங்களில் தோல்வியடைந்து ஒரு தடுமாறியது. இலங்கைக்கு எதிரான நம்பிக்கையான வெற்றியின் மூலம், நாக் அவுட் சுற்றுக்குத் தகுதி பெற உதவிய வெற்றியை அவர்கள் முறியடித்தனர்.

தோற்கடிக்கப்படாத போட்டியை நடத்துபவர்களுக்கு எதிரான அனைத்து முக்கியமான மோதலில் பிரகாசிக்க வேண்டிய பொறுப்பு அவர்களின் பெரிய நட்சத்திரங்களின் மீது உள்ளது.

விளையாடும் XIகள்

இந்தியா: ரோஹித் சர்மா (கேட்ச்), சுப்மன் கில், விராட் கோலி, ஷ்ரேயாஸ் ஐயர், கே.எல். ராகுல் (வி.கே), சூர்யகுமார் யாதவ், ரவீந்திர ஜடேஜா, முகமது ஷமி, ஜஸ்பிரித் பும்ரா, குல்தீப் யாதவ், முகமது சிராஜ்.

நியூசிலாந்து: டெவோன் கான்வே, ரச்சின் ரவீந்திரா, கேன் வில்லியம்சன் (கேட்ச்), டேரில் மிட்செல், டாம் லாதம் (வாரம்), கிளென் பிலிப்ஸ், மார்க் சாப்மேன், மிட்செல் சான்ட்னர், டிம் சவுத்தி, லாக்கி பெர்குசன், டிரென்ட் போல்ட்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *