சச்சின் டெண்டுல்கரின் சாதனையை முறியடித்த விராட் கோலி; உலகக் கோப்பையின் சிறப்பான ஆட்டம்!

புதன்கிழமை நடந்த அரையிறுதிப் போட்டியில் நியூசிலாந்திற்கு எதிராக வான்கடே மைதானத்தில் மேலும் பல சாதனைகளைப் படைத்த விராட் கோலியின் ஐசிசி ஆண்கள் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பையின் ஜாம்பவான் அந்தஸ்தில் சந்தேகமில்லை.

பிளாக் கேப்ஸுக்கு எதிராகக் கோஹ்லியின் 117 ரன்கள் அவரது 50வது ஒருநாள் சதமாகும், இது இந்திய லெஜண்டின் சொந்த மைதானத்தில் சச்சின் டெண்டுல்கரின் சாதனையை முறியடித்தது.

மேலும் கோஹ்லியின் முயற்சியால் இதுவரை 701 ரன்களுடன் ஒரு ஆண்கள் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பையில் அதிக ரன்கள் எடுத்த பேட்டர் ஆனார், 2003 இல் 673 ரன்களுடன் முந்தைய சாதனை படைத்த டெண்டுல்கரை மீண்டும் ஒருமுறை மேம்படுத்தினார்.

கோஹ்லியின் 50 ODI சதங்களில் ஐந்து கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பைகளில் வந்தவை, அதே நேரத்தில் 35 வயதான தென்னாப்பிரிக்கா, வங்காளதேசம் மற்றும் இப்போது நியூசிலாந்துக்கு எதிராக மும்மடங்கு எண்ணிக்கையை எட்டிய பிறகு இந்தப் போட்டியில் மூன்று அடிக்கப்பட்டவை.

கோஹ்லியின் சாதனை முறியடித்த ODI வாழ்க்கையில் ஐந்து உலகக் கோப்பை சதங்களை நாம் திரும்பிப் பார்க்கிறோம்.

2011 v பங்களாதேஷ், மிர்பூர் (83 பந்துகளில் 100*)

கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பையில் கோஹ்லியின் முதல் சதம் அறிமுகமில்லாத பிரதேசத்தில் வந்தது, அப்போது 22 வயதான தொடக்க வீரர் வீரேந்திர சேவாக்குடன் இணைந்து பங்களாதேஷை வாளுக்கு அழைத்துச் சென்றார்.

கோஹ்லி 24வது ஓவரில் 152/2 என்ற நிலையில் இந்தியாவுடன் கிரீஸுக்கு வந்தார், சேவாக் அவர்களை நன்றாகப் பார்த்தார், மேலும் இந்த ஜோடி 203 ரன் பார்ட்னர்ஷிப்பில் இணைந்து அணியை 370/4 என்ற மிகப்பெரிய மொத்தமாக உயர்த்தியது.

சேவாக் 140 பந்துகளில் 175 ரன்களை குவித்ததால் பார்ட்னர்ஷிப்பின் முக்கிய ஆக்கிரமிப்பாளராக இருந்தபோது, கோஹ்லி ஒரு சிறந்த தனிப்பட்ட இன்னிங்ஸில் எட்டு பவுண்டரிகள் மற்றும் இரண்டு பெரிய சிக்ஸர்களை அடித்துச் சமமாக முக்கியமான கையை விளையாடினார்.

2015 v பாகிஸ்தான், அடிலெய்டு (126 பந்துகளில் 107)

நான்கு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, கோஹ்லி மீண்டும் உலகக் கோப்பையில் இரண்டாவது முறையாகவும், இந்தியாவின் பரம எதிரியான பாகிஸ்தானுக்கு எதிராக இரண்டாவது முறையாகவும் மூன்று புள்ளிகளை எட்டினார்.

கோஹ்லி 8 பவுண்டரிகள் அடித்து, சுரேஷ் ரெய்னா (74) மற்றும் ஷிகர் தவான் (73) ஆகியோரின் நல்ல ஆதரவைப் பெற்றதால், இது மீண்டும் ஒரு கட்டுப்பாட்டு நாக் ஆனது, கேப்டன் எம்எஸ் தோனி டாஸ் வென்று தேர்வு செய்தபிறகு, இந்தியாவை 300/7 என்ற வெற்றி ஸ்கோருக்குத் தள்ள உதவியது. முதலில் பேட்டிங் செய்ய.

இந்த நேரத்தில் கோஹ்லிக்கு ஆட்ட நாயகன் விருதை மறுக்கச் சேவாக் இல்லை, ஏனெனில் இந்தியா நம்பர்.3 மற்றொரு அற்புதமான இன்னிங்ஸுக்குப் பிறகு மகிழ்ச்சியுடன் கௌரவத்தை ஏற்றுக்கொண்டது.

2023 v பங்களாதேஷ், புனே (97 பந்துகளில் 103*)

போட்டியின் ஆரம்பத்தில் ஆஸ்திரேலியா மற்றும் ஆப்கானிஸ்தானுக்கு எதிராக அரை சதங்களுடன் இந்த உலகக் கோப்பையில் என்ன வரப்போகிறது என்பதற்கான குறிப்புகளைக் கோஹ்லி ஏற்கனவே கொடுத்திருந்தார்.

ரன் வேட்டையில் கோஹ்லியின் முதல் உலகக் கோப்பை சதம் இதுவாகும், மேலும் டீப் மிட்-விக்கெட் மற்றும் ஸ்டாண்டில் ஒரு பெரிய ஸ்டிரைக் மூலம் அவர் தனது மைல்கல்லையும் அவரது அணிக்கு வெற்றியையும் கொண்டு வந்ததை உறுதிசெய்யும் வகையில் இது சிறப்பாக வடிவமைக்கப்பட்டது.

கோஹ்லி தனது ஆட்டத்தை 6 பவுண்டரிகள் மற்றும் நான்கு பெரிய சிக்ஸர்களுடன் ஆட்டமிழக்காமல் முடித்தார் – எந்தவொரு ODI இன்னிங்ஸிலும் அவர் அடித்த ஐந்தாவது அதிக சிக்ஸர்கள் – இந்தியா உலகக் கோப்பையில் தோற்கடிக்கப்படாமல் இருந்தது மற்றும் நாக் அவுட் கட்டத்திற்குச் செல்லும் வழியில் இருந்தது.

2023 எதிராகத் தென்னாப்பிரிக்கா, கொல்கத்தா (125 பந்துகளில் 101*)

கோஹ்லியின் சாதனைக்குச் சமமான ODI சதம் அவரது 35 வது பிறந்தநாளில் வந்தது, அவர் தென்னாப்பிரிக்காவின் சக்திவாய்ந்த பந்துவீச்சு வரிசைக்கு எதிராக எந்தப் பலவீனத்தையும் காட்டவில்லை.

கோஹ்லிக்கு எதிராக ப்ரோடீஸ் ஆறு வெவ்வேறு பந்துவீச்சாளர்களை முயற்சித்தார்கள், அவர்கள் அனைவரும் வெறுமையாக வந்தனர், புகழ்பெற்ற ஈடன் கார்டன் மைதானத்தில் டெண்டுல்கருடன் சமநிலையை சமன் செய்து அவரது அணி 326/5 என்ற மிகப்பெரிய மொத்தத்தை குவிக்க உதவினார்.

ஷ்ரேயாஸ் ஐயரின் (77) மிடில் ஓவர்களில் கோஹ்லி பெரும் ஆதரவைப் பெற்றார், மேலும் இந்தியா மற்றொரு வெற்றியைப் பதிவுசெய்ததால், குழுநிலையை புள்ளிப்பட்டியலுக்கு மேல் முடித்ததை உறுதிசெய்ததால் எப்போதும் கட்டுப்பாட்டில் இருப்பதாகத் தோன்றியது.

2023 v நியூசிலாந்து, மும்பை (113 பந்துகளில் 117)

இந்திய லெஜண்டின் சொந்த மைதானத்தில் சச்சின் டெண்டுல்கரின் எண்ணிக்கையை அவர் கடந்து சென்றதால், வான்கடே ஸ்டேடியம் கோஹ்லியின் சாதனைத் தருணத்திற்கு சரியான மேடையை வழங்கியது.

கோஹ்லியின் சிறப்பான சதம் ஒன்பது பவுண்டரிகள் மற்றும் இரண்டு சிக்ஸர்களைக் கொண்டிருந்தது, ஏனெனில் அவர் பேட்டிங் முயற்சியைச் சிறப்பாகத் தொகுத்து வழங்கினார், இது போட்டியை நடத்துபவர்கள் அரையிறுதியில் நியூசிலாந்துக்கு எதிராக 397/4 ரன்களை எட்டியது.

மூன்றாவது நம்பர் அவரது இன்னிங்ஸின் போது சில சமயங்களில் தசைப்பிடிப்புகளால் பாதிக்கப்பட்டார் மற்றும் மூன்று புள்ளிகளை எட்டிய பிறகு வியத்தகு முறையில் துரிதப்படுத்தினார், இறுதிப் பத்தை வேகமாக அடித்ததற்கு உதவினார், இது ஆண்கள் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பையின் அரையிறுதி கட்டத்தில் இந்தியாவை மிகப்பெரிய ஸ்கோருக்கு உயர்த்தியது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *