விராட் கோலிக்கு சதங்கள் என்ற கேள்வி எழவில்லை: ரவி சாஸ்திரி

நியூசிலாந்திற்கு எதிரான இந்திய கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை அரையிறுதி வெற்றியில் 50-வது ஒருநாள் சதத்தை முறியடித்தபிறகு, இந்திய கிரேட் ரவி சாஸ்திரி, விராட் கோலியின் உன்னதமான அணுகுமுறை மற்றும் உடல் செயல்பாடு சச்சின் டெண்டுல்கரின் சதத்தைப் பொருத்துவதற்கு உந்துதலாக அமைகிறது என்று நம்புகிறார். நூற்றுக்கணக்கான

மும்பையில் ஆட்டமிழந்த தொடக்கத்தில் இருந்தும் கோஹ்லி கலங்காமல் இருந்தார், டிம் சவுதியின் பந்துவீச்சில் எல்பிடபிள்யூ விமர்சனத்திலிருந்து தப்பினார். ரோஹித் ஷர்மா மற்றும் ஷுப்மான் கில் ஆகியோரின் ஆரம்ப கால வானவேடிக்கைகளுடன் ஒத்துப் போகாமல், கோஹ்லி தனது ஆட்டத்தின் ஆரம்பப் பகுதி முழுவதும் ஒரு பந்தின் கீழ் நன்றாகப் பயணித்து, 113 பந்துகளில் 117 ரன்களை விளாசினார், இந்தியா 397/ என்ற பாதையில் முடிந்தது.

இந்த நாக் ஷ்ரேயாஸ் ஐயர் (70 பந்துகளில் 105), கேஎல் ராகுல் (20 ரன்களில் 39*) மற்றும் 66 பந்துகளில் 80* ரன்களுடன் திரும்பிய கில் ஆகியோருக்கு லாஞ்ச்பேடை வழங்கியது. பதிலுக்கு, நியூசிலாந்து 70 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் வீழ்ந்து, 327 ரன்களுக்கு ஆட்டமிழந்தது.

இந்தியாவின் வெற்றிக்குப் பிறகு ஐசிசி ரிவ்யூவின் சமீபத்திய போட்காஸ்டில் பிரையன் முர்கட்ராய்டிடம் பேசிய சாஸ்திரி, கோஹ்லியின் உடல் மொழியைப் பார்த்தார், அவருடைய நம்பிக்கை மற்றும் கிரீஸில் அமைதியானவர், அதே சூழ்நிலையில் மற்றவர்கள் தங்கள் வழியை இழந்தபோது குழப்பமடையாமல் இருந்தார்.

“அவரது அமைதி, அவரது உடல் மொழி, அவரது அமைதி, மடிப்பின் அமைதி (சொல்லும்) என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று சாஸ்திரி தொடங்கினார்.

“முந்தைய உலகக் கோப்பைகளில் அவர் வெளியே வந்ததை நான் பார்த்திருக்கிறேன், அங்கு அவர் சூடான தகர கூரையின் மீது பூனைபோல் இருக்கிறார். அவர் உடனடியாக அதைத் தொடர விரும்புகிறார். அந்த மாதிரி எதுவும் இங்கே இல்லை.

“அவர் தனது நேரத்தை எடுத்துக்கொண்டார், தனது பாதுகாப்பைக் குறித்தார், அழுத்தத்தை ஊறவைத்தார், அவருக்கு நேரம் கொடுத்தார், மேலும் இன்னிங்ஸில் ஆழமாகப் பேட்டிங் செய்வதில் அவரது பங்கைப் புரிந்து கொண்டார். மேலும் அவர் அற்புதமாக இருந்தார்.

கோஹ்லி சாதனை டன்னை எட்டுவதற்காகப் பயணம் செய்தார், மேலும் கூட்டத்தின் ஆரவாரத்தில் நனைந்தபடி தான் கடந்து சென்றவருக்கு அஞ்சலி செலுத்தினார். சாஸ்திரி பயிற்சியாளராக இருந்த காலத்தில் வலது கை ஆட்டக்காரரை நெருக்கமாகப் பார்த்தது ஒரு தருணமாக இருந்தது, ஆனால் வர்ணனையாளர் கோஹ்லி ஒரு பந்து வீசுவதற்கு முன்பு தனது எதிரிகளுக்கு எதிரான போரில் வெற்றி பெறுவார் என்று நம்புகிறார், மேலும் கடினமான வேலைகளைச் செய்து பாராட்டுகளைப் பெற்றார். ஒருவர் பார்க்கிறார்.

கோஹ்லியின் தனித்துவமான குணங்களைக் குறிப்பிட முர்கட்ராய்டிடம் கேட்டபோது, சாஸ்திரி, சிறந்த பேட்டரின் உன்னதமான தயாரிப்பில் மன மாற்றங்கள், தொழில்நுட்ப டிங்கரிங் மற்றும் உடற்தகுதிக்கு முக்கியத்துவம் கொடுப்பது ஆகியவற்றின் கலவையைப் பார்த்தார்.

“இது மூன்றின் கலவையாகும்,” என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

“(இது) இன்னிங்ஸின் தொடக்கத்தில் அமைதியாகவும் இசையமைக்கவும் அவருக்குச் சிறிது நேரம் கொடுக்கிறது.

“முதல் 10, 15 ரன்களில் அவரது ஷாட் தேர்வு, அவர் கூடுதல் ரிஸ்க் எடுக்கவில்லை. அவர் பந்துகளை விட்டு வெளியேறவும், பந்தைத் தட்டவும் தயாராக இருக்கிறார்.

அவரது உணவில் கண்டிப்பானவர், மற்றும் ஒரு ரெஜிமென்ட் கார்டியோ மற்றும் ஃபிட்னஸ் திட்டத்தின் மூலம் பணியாற்றுவதால், கோஹ்லியின் தயாரிப்பு என்பது சாஸ்திரியின் கூற்றுப்படி, எல்லைகளை மட்டும் கையாள்வதை விட, கால்களால் ரன்களை எடுக்க முடியும் என்பதாகும்.

“அவரது பேட்டிங்கின் அம்சங்களில் ஒன்று அவர் விக்கெட்டுகளுக்கு இடையே ஓடுவது. அவர் பவுண்டரிகள் மற்றும் சிக்ஸர்களை அடிக்க வேண்டிய அவசியமில்லை, அவரது உடல் தகுதி காரணமாக அவர் விக்கெட்டுகளுக்கு இடையில் கடினமாக ஓட முடியும்,” என்று சாஸ்திரி கூறினார்.

“அது அவரிடமிருந்து அழுத்தத்தை நீக்குகிறது. அவர் எல்லைகளைப் பெறாதபோதும், அவர் இன்னும் வேலைநிறுத்தத்தை சுழற்றுகிறார்.

“மேலும் அவர் எப்போதுமே இன்னிங்ஸின் பின் முனையில் அதை உருவாக்கும் வினோதமான திறனைக் கொண்டிருக்கிறார்.”

கோஹ்லி ஒரு பதினைந்து நாட்களுக்கு முன்பு 35 வயதை எட்டினார், இருப்பினும் உடற்தகுதிக்கு முக்கியத்துவம் கொடுக்கப்பட்டாலும், விளையாட்டின் சிறந்தவர்களில் ஒருவர் சிறிது நேரம் சுற்றித் திரிவதற்கான வாய்ப்பு உள்ளது.

டெண்டுல்கரின் 100 சதங்களின் எண்ணிக்கையைப் பார்க்கும்போது, பலரது எண்ணங்கள் ஒருபோதும் பொருந்தாது என்று பலர் நம்புகிறார்கள், சாஸ்திரி கோஹ்லியை தனது சகநாட்டவருடன் பொருந்தாமல் விலக்குவது முட்டாள்தனம் என்று நம்புகிறார்.

“சச்சின் டெண்டுல்கர் 100 சதங்கள் அடித்தபோது யார் நினைத்திருப்பார்கள், யாரேனும் நெருங்கி வருவார்கள் என்று அவர் நினைத்திருப்பார், அவர் 80, 80 சர்வதேச சதங்கள், ஒரு நாள் ஆட்டத்தில் 50 சதங்களைப் பெற்றுள்ளார், அது அவரை அதிகபட்சமாக ஆக்குகிறது. உண்மையற்றது.

“எதுவும் சாத்தியமற்றது, ஏனென்றால் அத்தகைய வீரர்கள், அவர்கள் நூற்றுக்கணக்கானவர்களைத் தத்தளிக்கத் தொடங்கும்போது, ​​அவர்கள் அவர்களை மிக விரைவாக ஸ்கோர் செய்கிறார்கள். அவரது அடுத்த 10 இன்னிங்ஸ்களில் நீங்கள் இன்னும் ஐநூறுகளைப் பார்க்கலாம்.

“உங்களிடம் விளையாட்டின் மூன்று வடிவங்கள் உள்ளன, மேலும் அவர் அந்த அனைத்து வடிவங்களிலும் ஒரு பகுதியாக இருக்கிறார்.

“அவருக்கு இன்னும் மூன்று அல்லது நான்கு ஆண்டுகள் கிரிக்கெட் உள்ளது என்று நினைப்பது வெறுமனே மனதைக் கவரும்.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *