போட்டி அதிகாரிகள் நியமனம்; கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை இறுதிப் போட்டி!

இங்கிலாந்தைச் சேர்ந்த ரிச்சர்ட் இல்லிங்வொர்த் மற்றும் ரிச்சர்ட் கெட்டில்பரோ ஆகியோர் அகமதாபாத்தில் இந்தியா மற்றும் ஆஸ்திரேலியா இடையேயான ஐசிசி ஆடவர் உலகக் கோப்பை 2023 இறுதிப் போட்டிக்கான கள நடுவர்களாக நியமிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

அனைத்து முக்கியமான உலகக் கோப்பை மோதலின்போது இங்கிலாந்து ஜோடி ஆன்-பீல்ட் கடமைகளைப் பொறுப்பேற்பார்கள்.

2015 கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பையின் இறுதிப் போட்டியிலும் நின்ற கெட்டில்பரோவுக்கு இது இரண்டாவது அவுட்டாகும். அந்தச் சந்தர்ப்பத்தில் அவரது பங்காளியாகக் குமார் தர்மசேன இருந்தார்.

அந்த ஆட்டத்தை 93,000க்கும் மேற்பட்ட பார்வையாளர்கள் கண்டுகளித்தனர். எவ்வாறாயினும், ஞாயிற்றுக்கிழமை மூன்று எண்ணிக்கையிலான கூட்டம் எதிர்பார்க்கப்படுவதால், அந்த எண்ணிக்கை 2011 இல் இருந்து தங்கள் வெற்றியைப் பிரதிபலிக்கும் மற்றும் சொந்த மண்ணில் உலகக் கோப்பையை உயர்த்தும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதால், அந்த எண்ணிக்கை குறைக்கப்படும்.

இல்லிங்வொர்த்துக்கும், இது இரண்டாவது உலகக் கோப்பை இறுதிப் போட்டியாக இருக்கும், இருப்பினும் போட்டி அதிகாரியாக அவரது முதல் ஆட்டமாகும். அவர் 1992 கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை இறுதிப் போட்டியில் ஒரு வீரராக இடம்பெற்றார்.

இல்லிங்வொர்த் மற்றும் கெட்டில்பரோ இருவரும் நவம்பர் 2009 இல் ஒரே நாளில் ICC சர்வதேசப் பட்டியலுக்குப் பதவி உயர்வு பெற்றனர். இந்த வார அரையிறுதியின்போது இருவரும் கள நடுவர்களாகச் செயல்பட்டனர். மும்பையில் நியூசிலாந்திற்கு எதிரான இந்தியாவின் வெற்றிக்கு இல்லிங்வொர்த் பொறுப்பேற்றார், அதே நேரத்தில் கொல்கத்தாவில் தென்னாப்பிரிக்காவிற்கு எதிராக ஆஸ்திரேலியாவின் திரில் வெற்றியைக் கெட்டில்பரோ மேற்பார்வையிட்டார்.

இரு நடுவர்களும் மிகவும் விளக்கமான வாழ்க்கையைக் கொண்டுள்ளனர். அவர்கள் இருவரும் டேவிட் ஷெப்பர்ட் டிராபியை வென்றுள்ளனர், இது ஐசிசியின் ஆண்டின் சிறந்த நடுவருக்கு வழங்கப்பட்டது. கெட்டில்பரோ 2013-15 க்கு இடையில், தொடர்ந்து மூன்று முறை வென்றது. இல்லிங்வொர்த் 2019 மற்றும் 2022 இல் வென்றார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை நடைபெறும் அனைத்து முக்கிய இறுதிப் போட்டிக்கான மற்ற அதிகாரிகளில் ஜோயல் வில்சன், மூன்றாவது நடுவராகவும், நான்காவது நடுவராகக் கிறிஸ் கஃபனேவும், போட்டி நடுவராக ஆண்டி பைக்ராஃப்ட்டும் இருப்பார். இவர்கள் அனைவரும் அரையிறுதியில் நடுவர் அணியில் இடம் பெற்றனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *