இந்தியாவை வீழ்த்தி அசத்தியது ஆஸ்திரேலியா; ICC ஆடவர் உலகக் கோப்பை கிரிக்கெட் போட்டி!

2023 ஐசிசி ஆடவர் உலகக் கோப்பையை இறுதிப் போட்டியில் இந்தியாவை வீழ்த்தி ஆஸ்திரேலிய அணி சிறப்பான ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்தியது.

ஒரு பெரிய ஐசிசி கோப்பை வெற்றிக்கான தசாப்த கால காத்திருப்பை புரவலன் தேசம் முடிவுக்குக் கொண்டுவரும் நம்பிக்கையில் நிரம்பிய மற்றும் பாரபட்சமான கூட்டத்தின் பெரும்பான்மையினர் நரேந்திர மோடி ஸ்டேடியத்திற்கு வந்தனர்.

ஆனால் அன்றைய தினம் ஆஸ்திரேலியாதான் வெற்றி பெற்றது. ஆஸ்திரேலிய பந்துவீச்சு தாக்குதல் வேகமான பவர்பிளேயின் பின்னர் திருகு மாறியது, இந்தியாவை 240 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட் செய்தது.

மேலும் டிராவிஸ் ஹெட் மட்டையால் சிறந்து விளங்கினார், உத்வேகமான சதத்தை அடித்து ஆஸ்திரேலியாவின் ஆடவர் ஆறாவது ஐசிசி கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை கிரீடத்தை வென்றார்.

ஆஸ்திரேலிய அணிக்குக் கிடைத்த வெற்றியானது, பாட் கம்மின்ஸ் அணிக்கு, ஜூன் மாதம் நடந்த உலக டெஸ்ட் சாம்பியன்ஷிப் இறுதிப் போட்டியில் இந்தியாவுக்கு எதிரான வெற்றியையும், ஆஷஸ் தொடரைத் தக்கவைத்துக்கொண்டதையும் சேர்த்தது.

உலகக் கோப்பையை வெல்வதற்கு 241 ரன்களை இலக்காகக் கொண்டு ஆஸ்திரேலிய அணி, இந்தியாவின் சீம் தாக்குதலிலிருந்து ஒரு புதிய பந்தின் தாக்குதலுக்கு முகங்கொடுத்து வேகமாக ஆனால் நடுங்கும் தொடக்கத்தை பெற்றது.

டேவிட் வார்னர் (7), மிட்செல் மார்ஷ் (15), ஸ்டீவன் ஸ்மித் (4) ஆகியோர் மலிவாக வெளியேற, ஆஸ்திரேலியா தொடக்க 7 ஓவர்களில் 47/3 என்று சரிந்தது, முகமது ஷமி மற்றும் ஜஸ்பிரித் பும்ரா ஆகியோர் விக்கெட்டுகளை வீழ்த்தினர்.

ஆனால் ஹெட் மற்றும் மார்னஸ் லாபுசாக்னே இடையேயான ஒரு சிறந்த பார்ட்னர்ஷிப் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு வெற்றி பெற்றது, ஹெட் ஒரு அசத்தலான சதத்தை அடித்தார் மற்றும் மறுமுனையில் ஃபாயில் விளையாடிய லாபுஷாக்னே, தனது சொந்த உறுதியான அரை சதத்துடன் படுக்கையில் இருந்தார்.

120 ரன்களில் 137 ரன்கள் எடுத்திருந்த நிலையில், ஆட்டத்தில் வெற்றி பெற ஒரு ரன் மட்டுமே தேவைப்பட்ட நிலையில் ஹெட் டீப்பில் கேட்ச் ஆனார்.

மேலும் க்ளென் மேக்ஸ்வெல் வெற்றி ரன்களை எடுத்தார், ஆஸ்திரேலியா ஆறு விக்கெட்டுகள் மற்றும் 7 ஓவர்கள் மீதமுள்ள நிலையில் வெற்றியைப் பெற்றது.

முன்னதாக, அகமதாபாத்தில் நிரம்பியிருந்த பார்வையாளர்களுக்கு முன்னால் ஆஸ்திரேலிய கேப்டன் பாட் கம்மின்ஸ் டாஸ் வென்று முதலில் பந்துவீச்சைத் தேர்வு செய்தார். ஆனால், கேப்டன் ரோஹித் சர்மாவின் உத்வேகத்தால் இந்தியா வெற்றி பெற்றது.

ஷுப்மான் கில்லின் ஆரம்ப இழப்பு இந்தியாவின் தாக்குதல் வேகத்தை நிறுத்தவில்லை, ஏனெனில் ரோஹித் மற்றும் விராட் கோலி முதல் பத்து ஓவர்களில் ரன்களை குவித்தனர், முதல் பவர்பிளேயில் 80 ரன்கள் வந்தது, ஆண்கள் கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பை இறுதிப் போட்டிக்கான சாதனையைச் சமன் செய்தது.

இருப்பினும், கேப்டன் 31 பந்துகளில் 47 ரன்களுக்கு வெளியேறினார், அடுத்த ஓவரிலேயே ஷ்ரேயாஸ் ஐயர் 4 ரன்களுக்கு வெளியேறினார், மேலும் நடு ஓவர்கள் வழியாக ஓட்டங்கள் வறண்டு போனதால், அந்த நிமிடத்திலிருந்து ஆட்டம் திடீர் திருப்பத்தை எடுத்தது.

ஒரு தந்திரமான மேற்பரப்பில் சில சிறந்த பந்துவீச்சுகளை எதிர்கொண்டு மீண்டும் கட்டமைக்க எதிர்பார்த்து, கோஹ்லி மற்றும் KL ராகுல் படுத்துக்கொண்டனர், இந்தியா குறைந்தபட்சம் ஒரு போட்டித் தொகையை எட்டுவதை உறுதிசெய்தது.

ஆஸ்திரேலியாவின் பந்துவீச்சு தாக்குதலால் விக்கெட்டுகள் அடிக்கடி வீழ்ந்தன, மேலும் ஆஸ்திரேலிய அணியின் பந்துவீச்சு தங்களுக்கு சாதகமாக அமைந்தது, மேலும் கடைசி இந்திய விக்கெட் இன்னிங்ஸின் கடைசி பந்தில் வந்தது, மொத்த எண்ணிக்கை வெறும் 240 ஆக இருந்தது.

பத்து ஓவர்களில் பாட் கம்மின்ஸின் 2/34 ஆஸி வேகப்பந்து வீச்சாளர்களின் முயற்சியைச் சுருக்கியது, மிட்செல் ஸ்டார்க் 3/55 மற்றும் ஜோஷ் ஹேசில்வுட் 2/60 எடுத்தனர். ஆடம் ஜம்பா நடுப்பகுதியில் நல்ல கட்டுப்பாட்டை வழங்கினார், 1/44 உடன் முடித்தார், ஆறு ஓவர்களில் க்ளென் மேக்ஸ்வெல்லின் 1/35 ரோஹித்தின் முக்கியமான விக்கெட்டையும் உள்ளடக்கியது.

இன்னிங்ஸ் இரண்டு வெவ்வேறு பிரிவுகளாக விழுந்தது. முதல் பவர்பிளேயில் ஒன்பது பவுண்டரிகளும் மூன்று சிக்ஸர்களும் அடிக்கப்பட்டதால் இந்தியா 80/2 என்ற நிலையை எட்டியது. ஆனால் இன்னிங்ஸின் பின்வரும் 240 பந்துகளில், மேலும் சிக்ஸர்கள் இல்லை, நான்கு பவுண்டரிகள் மற்றும் ஏழு இரண்டு மட்டுமே – மற்ற அனைத்து ரன்களும் ஒற்றை இலக்கத்தில் வந்தன.

இறுதிப் போட்டி: இந்தியா 240 (50 ஓவர்கள்) எதிராக ஆஸ்திரேலியா

இரண்டாவது இன்னிங்ஸ் பரபரப்பான தொடக்கத்தை பெற்றது, டேவிட் வார்னர் முதல் பந்தை ஸ்லிப் கார்டன் வழியாக எட்ஜ் செய்தார் மற்றும் முதல் ஓவரில் 15 ரன்கள் எடுத்தார்.

முகமது ஷமி, முகமது சிராஜ் மீது புதிய பந்தை ஒப்படைத்து, ஒரு வினோதமான இரண்டாவது ஓவரில் வார்னரை வெளியேற்றியபோது நாடகம் மேலும் கட்டப்பட்டது. ஷமியின் ஓவரில் சிக்ஸ் வைட் ஒரு பை மற்றும் ஒரு லெக் பை வந்தது, பந்து எல்லா இடங்களிலும் சுழன்றது, வார்னர் ஒரு ஆர்ஸிங் அவே-ஸ்விங்கரில் ஸ்லிப் டு எட்ஜில் வாஃப்டிங் செய்தார்.

240 ரன்களை ஆல் அவுட் செய்வதற்கான வாய்ப்புகளை அதிகரிக்க இந்தியா அதிக பவர்பிளே விக்கெட்டுகளுக்குக் கடுமையாக அழுத்தம் கொடுத்தபோது உற்சாகமான கூட்டம் ஆர்ப்பரித்தது.

மேலும் பும்ரா தனது அணிக்கு இரண்டாவது ரன் தேவைப்பட்டபோது எழுந்து நின்று, ஆபத்தான மிட்செல் மார்ஷை ரன்-எ-பந்தில் 15 ரன்களில் வெளியேற்றினார், பின்னர் ஸ்டீவ் ஸ்மித்தை 4 ரன்களில் வெளியேற்றினார்.

முதல் நான்கு பேரில் மூன்று பேர் 47/3 என்ற நிலையில் பின்தங்கிய நிலையில், இந்தியா தங்களை மீண்டும் போட்டிக்கு இழுத்தது.

ஆனால் டிராவிஸ் ஹெட் மற்றும் மார்னஸ் லாபுஸ்சாக்னே ஆகியோர் தங்கள் பக்கத்தை உயர்த்த படுக்கையில் இருந்ததால் ஆஸ்திரேலியா மீண்டும் கட்டப்பட்டது.

மறுமுனையில் லாபுஷாக்னே நங்கூரம் போட, தொடக்க ஆட்டக்காரர் அரைசதம் அடித்தபோது ஹெட் தலைமை தாங்கினார்.

இந்த ஜோடியின் செஞ்சுரி ஸ்டாண்ட் ஆஸ்திரேலியாவை துருவ நிலையில் வைத்துப் போட்டியில் வெற்றி பெற்றது, கையில் விக்கெட்டுகள் மற்றும் ஏராளமான ஓவர்கள் மிச்சமிருக்க, ஹெட்டின் அற்புதமான சதத்தை நரேந்திர மோடி ஸ்டேடியத்தில் ஷெல் அதிர்ச்சியடைந்த மக்கள் முழு அமைதியுடன் வரவேற்றனர்.

ஆஸ்திரேலியாவின் பந்துவீச்சாளர்கள் அகமதாபாத்தை ஒளிரச் செய்தனர்
ரோஹித் ஷர்மா தனது குணாதிசயமான ஆக்ரோஷமான பாணியில் தொடங்கினார், இரண்டாவது ஓவரிலேயே ஒரு பவுண்டரிகளை கட்டவிழ்த்துவிட்டார், பின்னர் நான்காவது ஓவரில் ஒரு சிக்ஸர் மற்றும் பவுண்டரியை அடித்தார். ஜோஷ் ஹேசில்வுட் பம்பின் கீழ் இருந்தபோதும், அவரது பங்குதாரர் மிட்செல் ஸ்டார்க் ஐந்தாவது ஓவரில் அடித்தார். ஒரு தவறான முன் கால் இழுத்ததால் ஷுப்மான் கில் நான்கு ரன்களுக்கு ஆட்டமிழந்தார்.

விராட் கோஹ்லி ஆரம்பத்திலேயே தனது பார்வையை செலுத்தியதால் ரன்களின் ஓட்டம் நிற்கவில்லை, மேலும் ஸ்டார்க்கிற்கு எதிராக ஹாட்ரிக் பவுண்டரிகளை அடித்தார். இருப்பினும், முதல் பவர்பிளேயின் முடிவில் இந்தியாவின் ஆக்ரோஷமான ஓட்டம் மீண்டும் ஒருமுறை நிறுத்தப்பட்டது. ரோஹித் ஆஃப்-சைட் நோக்கி ஒரு ஷாட்டை தவறாக அடித்தார் மற்றும் டிராவிஸ் ஹெட் கவர்களிலிருந்து திரும்பி ஓடி ஒரு முழுமையான ஸ்டன்னரைப் பிடித்தார்.

முதல் பவர்பிளேக்குப் பிறகு, ஆக்ரோஷமான ஷ்ரேயாஸ் ஐயரும் அற்ப ஸ்கோரில் வீழ்ந்தார், விக்கெட்டுக்குப் பின்னால் ஒரு ரன் அடித்தார். ஆரம்பகால அடிகளுக்குப் பிறகு இந்தியா மீண்டும் குடியேற முயற்சித்ததால் எல்லைகள் வறண்டன. அவர்கள் 11-15 இடையே ஒரு ஓவருக்கு மூன்று ரன்களை நெருங்கினர்.

கோஹ்லியும் கே.எல்.ராகுலும் இந்திய இன்னிங்ஸின் மறுசீரமைப்பைத் தொடர்ந்தனர். பாட் கம்மின்ஸ் தனது பந்துவீச்சாளர்களிடையே ஒரு திருப்புமுனையைப் பெறுவதற்காக மாற்றங்களைச் செய்துகொண்டே இருந்தார், இருப்பினும், இந்தியா மற்றொரு தோல்வியின்றி மிட் இன்னிங்ஸை எட்ட முடிந்தது.

கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பையில் கோஹ்லி தொடர்ந்து ஐந்தாவது அரைசதம் அடித்ததன் பின்னணியில், இந்தியா வேகம் எடுப்பதாகத் தோன்றியது. இருப்பினும், கம்மின்ஸ் ஆஸ்திரேலியாவுக்காக மீண்டும் ஒரு முறை அடித்தார், பேட்டருக்கு எதிராக ஒரு ஷார்ட் பந்தைப் பயன்படுத்தினார், அவர் விளையாடி முடித்தார்.

இந்தப் பின்னடைவு இந்தியாவை மீண்டும் தற்காப்பு நிலைக்குத் தள்ளியது. ரவீந்திர ஜடேஜா, எண். சூர்யகுமார் யாதவ் 6 ரன்களுக்கு முன்னால் இடது-வலது கலவையைப் பெற, ராகுலுடன் சேர்ந்து பூங்காவைச் சுற்றி பந்தைத் தட்டி மகிழ்ச்சியடைந்தார். பிந்தையவர் 35வது ஓவரில் தனது அரைசதத்தை எட்டினார். பந்து ரிவர்ஸ் ஸ்விங் செய்யத் தொடங்கியதும், ஆஸ்திரேலியாவின் வேகப்பந்து வீச்சாளர்கள் விக்கெட்டிலிருந்து அதிக உதவியைக் கண்டனர்.

36வது ஓவரில் ஜோஷ் ஹேசில்வுட் அடித்தார், ஜடேஜாவை விக்கெட்டுக்குப் பின் ஒரு ரன் எடுத்தார்.

இறுதியில் 41வது ஓவரில் இந்தியா 200 ரன்களை எட்டியது. அவர்கள் ஒரு திடமான மொத்தத்தை பெற அணிக்கு உந்துதல் தேவைப்பட்டது.

ஆனால் விக்கெட்டுகள் தொடர்ந்து விழுந்தன, ஜஸ்பிரித் பும்ரா அடுத்ததாக வெளியேறினார், ஆடம் ஜம்பாவிடம் சிக்கினார், அவர் தனது பத்து ஓவர்களில் 1/44 உடன் முடித்தார்.

கடைசி மூன்று ஓவர்கள்வரை தனது நேரத்தை ஏலம் எடுத்த சூர்யகுமார் யாதவின் முக்கிய விக்கெட்டை ஹேசில்வுட் கைப்பற்றியபோது கூட்டத்திலிருந்து அமைதி காது கேளாதது.

இறுதி-விக்கெட் ஜோடி டெத் ஓவர்களில் இந்தியாவை உயர்த்தத் தோன்றியது, மேலும் குல்தீப் யாதவ் இன்னிங்ஸின் கடைசி பந்தில் ஒரு வினாடிக்குத் திரும்பி வந்து ரன் அவுட் செய்யப்பட்டபோது அவர்கள் தங்கள் அணியை 240 ரன்களுக்கு அழைத்துச் சென்றனர்.

விளையாடும் XIகள்:

இந்தியா: ரோஹித் சர்மா (கேட்ச்), சுப்மன் கில், விராட் கோலி, ஷ்ரேயாஸ் ஐயர், கே.எல். ராகுல் (வி.கே.), சூர்யகுமார் யாதவ், ரவீந்திர ஜடேஜா, முகமது ஷமி, ஜஸ்பிரித் பும்ரா, குல்தீப் யாதவ், முகமது சிராஜ்.

ஆஸ்திரேலியா: டிராவிஸ் ஹெட், டேவிட் வார்னர், மிட்செல் மார்ஷ், ஸ்டீவ் ஸ்மித், மார்னஸ் லாபுசாக்னே, கிளென் மேக்ஸ்வெல், ஜோஷ் இங்கிலிஸ் (வாரம்), மிட்செல் ஸ்டார்க், பாட் கம்மின்ஸ் (கேட்ச்), ஆடம் ஜம்பா, ஜோஷ் ஹேசில்வுட்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *